Announcement

Collapse
No announcement yet.

Verify Member ขอรูปถ่ายเลขบัญชีกับบัตรประชาชนไม่ได้หรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Verify Member ขอรูปถ่ายเลขบัญชีกับบัตรประชาชนไม่ได้หรอครับ

ผมไม่ค่อยเข้าใจ Verify Member นี่คือ ยูสธรรมดาอย่างผมไม่มีสิทธิ์ขอหลักฐานเพิ่มแล้วหรอครับ
    ไอดี Verify Member นี่มันสแกนลายนิ้วมือเข้ามาหรือเจาะเลือดพิสูจน์ถึงจะเข้าล็อกอินได้หรอครับ
    ผมขอแค่นี้คนอื่นก็ถ่ายมาได้อ่ะ แล้วก็ขายกันปกติ กลายเป็นบอกว่า ไม่ไว้ใจก็ไม่เป็นไร
    คนไอทีระดับโลกยังพาสเวิร์ดรั่วได้เลย แค่ Verify Member ก็มีโอกาสเหมือนกันไม่ใช่หรอครับ
    ใครมีข้อมูลอะไรดีๆ มาบอกผมทีครับผมไม่ค่อยรู้เท่าไหร่

Verify Member คือคนที่ลงทะเบียนไว้กับ OCZ แล้วครับ ถ้ามีปัญหาจากการซื้อ - ขายกับ Verify Member ก็สามารถขอหลักฐานทุกอย่างกับทางเว็บเพื่อไปดำเนินการทางคดีได้เลยครับ

Comment

Originally posted by kornen. View Post
      Verify Member คือคนที่ลงทะเบียนไว้กับ OCZ แล้วครับ ถ้ามีปัญหาจากการซื้อ - ขายกับ Verify Member ก็สามารถขอหลักฐานทุกอย่างกับทางเว็บเพื่อไปดำเนินการทางคดีได้เลยครับ
      ผมพอรู้ว่าขอได้ แต่ผมขอหลักฐานเพิ่มไม่ได้เลยหรอครับ

Sent from my iPhone using Tapatalk

Comment

อ่อหมายความว่า ขอรูปบัตร+บช ถ่ายคู่กับสินค้า ไรงี้ใช่ปะครับ
        เน้นชัว เผื่อโดนแฮกuserมาโกง

Comment

เห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้ครับ เพื่อความสบายใจของคนซื้อ(ผมก็ซื้อบ่อย) เข้าใจหัวอกคนซื้อ

Comment

เอกสารพวกนี้สำหรับผม ไม่คิดให้ใครพร่ำพรื่อน่ะครับ
            แต่ก่อนเคยถ่ายให้ดู แต่พอได้หลักฐานไปครบคนซื้อกลับเงียบไปเฉยๆ
            ไม่มีการติดต่อใดๆ เลยสงสัยว่าเค้าขอไปทำไม ขอไปเพื่อให้มันใจว่ามีหลักฐานหรือเอาของเราไปทำอย่างอื่น
            มิจฉาชีพมันไม่ได้มีเฉพาะแค่คนขาย คนซื้อก็มี
            ถึงจะใส่ลายน้ำในภาพถ่ายถ้าคนมันจ้องจะเอาของเราไปใช้ในทางไม่ดียังไม่มันก็ทำได้
            ซื้อของออนไลน์ถ้าไม่มั่นใจตรงไหนหรือกลัวผมว่าอย่าซื้อเลย

Comment

ผมเข้าใจเจ้าของกระทู้น้ะครับ แลัก็เข้าใจมุมพ่อค้าด้วย เค้าอาจจะไม่สะดวกมั่งครับ ถ้าไม่มั่นใจก็ปล่อยผ่านไปดีกว่าครับ

Comment

ตอบแบบกลางๆนะ เขาไม่มาถ่ายแจกพร่ำเพือ่หรอกครับของแบบนี้
                ถ้าคนเขาอยากขายจริงรีบอยากได้เงินเขาก็คงให้ถ้าเขาไม่รีบร้อนเขาไม่มาแจกกันหรอก
                ผมรู้ถ้าคนนั้นพ่อค้าคนนั้นมาเห็นโพชจะตอบแนวไหน พอใจซื้อก็ซื้อไม่พอใจก็ไม่ต้องซื้อ
                ของแบบนี้ไม่น่ามาโพชหรอกคิดว่า ไม่ซื้อก็จบ

Comment

พ่อค้าท่านใดไม่สะดวกให้ ถ้าท่านไม่สะดวกซื้อก็ผ่านสิครับแค่นั้น พ่อค้ามีขายเยอะไป
                  บางครั้งคนซื้อเป็นโจรก็มีเยอะไปครับ ขอไปแล้วหายไม่ติดต่อ ได้ไปแล้วเอาหลอกคนอื่นต่อก็มีบ่อยครับ
                  พ่อค้าดีๆโดนหลอกลักษณะอย่างนี้ขึ้นโรงขึ้นศาลเยอะไปครับ เงินอยู่กับท่าน ท่านเป็นเจ้าของเงิน
                  เขาไม่ให้ท่านก็แค่ผ่านไป ท่านไม่ได้เสียหายอะไร ไม่มีใครรู้หรอกว่าให้ไปแล้วท่านจะซื้อจริง หรือเป็นโจรมาหลอก
                  ใจเขาใจเราคิดถึงใจพ่อค้าเขาด้วยครับ
                  Last edited by kookkai46; 2 Jul 2016, 12:40:35.

Comment

Originally posted by packlikez View Post
                    ผมไม่ค่อยเข้าใจ Verify Member นี่คือ ยูสธรรมดาอย่างผมไม่มีสิทธิ์ขอหลักฐานเพิ่มแล้วหรอครับ (ขอดูได้ครับ แต่ ไม่เป็น Verify Member หลายท่านก็ไม่ให้ดูนะครับ)

ไอดี Verify Member นี่มันสแกนลายนิ้วมือเข้ามาหรือเจาะเลือดพิสูจน์ถึงจะเข้าล็อกอินได้หรอครับ ( ไม่ถึงขนาดนั้นหรอกครับ login ปกติครับ )

ผมขอแค่นี้คนอื่นก็ถ่ายมาได้อ่ะ แล้วก็ขายกันปกติ กลายเป็นบอกว่า ไม่ไว้ใจก็ไม่เป็นไร ( กว่าจะเป็น Verify Member ลำบากเหมือนกันครับ ไหนจะเรื่องเอกสารต้องครบหมด แล้วมีหลายท่านไปกลับหลายร้อยกิโลเพื่อสมัครเป็น Verify Member บางท่านอาจจะมีน้อยใจเหมือนกันทำขนาดนี้ยังไม่ไว้ใจอีก )

คนไอทีระดับโลกยังพาสเวิร์ดรั่วได้เลย แค่ Verify Member ก็มีโอกาสเหมือนกันไม่ใช่หรอครับ ( ใช่ครับ แต่ ท่านตรวจสอบประวัติขายย้อนหลังได้ สถานที่รับของ เบอร์โทร เฟส ไลน์ ว่าเป็นคนเดิมขายหรือป่าว )

ใครมีข้อมูลอะไรดีๆ มาบอกผมทีครับผมไม่ค่อยรู้เท่าไหร่
                    ( ผมว่าคนที่สมัครเป็น Verify Member เพื่อสร้างเครดิตตั้งใจจะมาขายของจริงๆ ส่วนตัวถ้าผมซื้อของกับยูส Verify Member ราคาหลักร้อยถึงพันต้นๆผมไม่เคยเปิดดูประวัติขายเลยครับ )

Comment

ไม่ต้อง Verify ผมก็ไม่ให้ ไม่ได้ขายของกำไรชิ้นละหมื่นนี่ครับ จะมายอมเสี่ยงเพื่อเงินไม่กี่บาท ไม่คุ้มสักนิด

ยิ่งพวกมาขอนี่ จะชอบพูดประโยคเดิมๆ
                      ผมไม่มีประวัติขายบ้าง ไม่เคยขายบ้าง ......ทั้งทีปกติ ส่งของเดือนละร้อยกว่ากล่อง ยังเรียกไม่มีประวัติ ผมก็ไม่สนใจมันแล้ว มาแนวโจรเลย
                      แค่วันไหนส่งวันละกล่องสองกล่อง ผมก็ตีเป็นขาดทุนไม่คุ้มส่งแล้ว มันจะบอกไม่มีประวัติขายตลอด

Comment

Comment

ผมก็ไม่เคยให้ใครนะ จะขายของราคากี่บาทก็แล้วแต่เถอะ

เคยขายแพงสุดที่รับโอนก็ 7,000 บาท ได้

ประโยคผมก็เหมือนหลายๆท่านล่ะครับ ไม่ไว้ใจก็ผ่านไป หรือ ถ้ากลัว ก็มารับเองกับมือ

ซึ่งผมจะบอกสถานที่ทุกที เวลาขายของ แต่ส่วนใหญ่ 90% โอนมาแล้วให้ผมส่งของครับ บางทีเค้าก็ไม่สะดวกที่จะมารับ

อาศัยความเชื่อใจล้วนๆเลย

Comment

สำเนาบัตรสำคัญมากครับ อย่าให้ใครง่าย ๆ ถ้าไม่แน่ใจ หรือถ้าบัตรฯหายก็ควรรีบดำเนินการครับ ไม่งั้นความซวยจะมาเยือนถ้าไปตกอยู่ในมือมิจฉาชีพ

Comment

เดี๋ยวนี้คนซื้อก็เป็นโจรได้เหมือนกัน บอกเลยบางทีผมก็ไม่ไว้ใจคนซื้อบางคน ส่วนตัวเป็นผมก็ไม่เคยให้ใครเหมือนกัน ไม่ใช่ว่าเป็นเวอริฟายแล้วมีสิทธิ์ที่จะไม่ให้ ยูสธรรมดาถ้าเขาไม่อยากจะให้ก็บังคับไม่ได้ ไม่ไว้ใจก็ไม่ต้องซื้อขายกันจบครับ รับมือก็ยังโกง มันมีความเสี่ยงทุกอย่างคุณเลือกเอง ต้องระวังตัวเอง หาข้อมูลประวัติการซื้อขาย เบอร์โทร เลขบัญชีเอาเองครับ อย่ามาตัดพ้อน้อยใจ กลัวไปต่างๆนาๆ ก็ซื้อของใหม่หน้าร้านปลอดภัยสุดแล้ว

Comment

Working...
                              X