Announcement

Collapse
No announcement yet.

จับแล้ว !!! นายธีรัตม์ นราทอง หรือ ยูส sorin

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จับแล้ว !!! นายธีรัตม์ นราทอง หรือ ยูส sorin

ประกาศ ยูส sorin หรือ นาย ธีรัตม์ นราทอง ถูกจับแล้ว !!!
    ท่านใดที่เคยถูกบุคคลในภาพหลอก หรือ โกงทั้งใน

overclock zone
    กลุ่มเฟสบุค อุปกรณ์ไอทีต่างๆ
    กลุ่มเฟสบุค BB gun
    ทั้งคนที่แจ้งความไว้แล้ว หรือ ยังไม่ได้แจ้งนะครับ

ให้ติดต่อ
    -ที่ สน.ในพื้นที่ของท่าน แจ้งความ + พร้อมหลักฐาน
    -บอกตำรวจด้วยว่าคนร้ายถูกจับแล้ว อยู่ที่ >>สน.ปากเกร็ด จ.นนทบุรี<<
    เพื่อตำรวจจะได้ประสานงานกันเองได้เลยครับ
    (คนร้ายถูกจับกุมเมื่อวันที่ 10 กพ 2559)
    ตำรวจมีอำนาจฝากขัง 48 ชั่วโมง หลังจากนั้น จะถูกส่งไปตัดสินที่ศาล

จึงอยากแจ้งให้ทุกท่านทราบว่า
    รีบดำเนินการ เพื่อผลประโยชน์ ส่วนตัวของพวกท่านนะครับ
    มูลค่าความเสียหายคาดว่าน่าจะหลักแสน (โดยรวมๆทั้งหมด)
    เนื่องจากผู้เสียหายจำนวนมากทั้งที่แจ้งความและไม่ได้แจ้งไว้
    ต้องช่วยๆกันเป็นหูเป็นตา เอาคนผิดมาลงโทษ ช่วยๆกันเพื่อจะให้พวกที่คิดจะมาโกงในกลุ่มให้รู้ว่า เราตามจริงจับจริง

ปล.ไม่อยากให้ปล่อยผ่านนะครับ เพราะคนที่เสียหายมีเยอะจริงๆ คนที่ยังไม่ได้ไปติดต่อเจ้าหน้าที่ก็รีบไป วันนี้เลยครับ

12735742_944242695644826_181588748_n (1).jpg

อัพเดทเพิ่มเติมจากผู้เสียหายท่านหนึ่งครับ จากกลุ่ม เฟสบุค ตลาดนัด อุปกรณ์ระดับ HI-END

***อัพเดทเพิ่มเติมครับ *** วิธีการติดต่อสำหรับผู้เสียหาย
    ยกตัวอย่างจากกรณีคุณ Alian Boss
    สรุปคือ
    คนโอน = คนเสียหาย (เสียทรัพย์ (เงิน) )
    คนส่งของ = คนเสียหาย (เสียทรัพย์ (สินค้า) )
    ยกตัวอย่างกรณีผมนะครับ
    1.ผู้เสียหาย(คนที่โอนเข้า บช ผม) ต้องไป แจ้งความที่ สน ปราจีนบุรี ว่า ได้โอนเงินเข้า บช ผม โดยสั่งซื้อสินค้า จากรายละเอียดตาม fb ชื่อนี้ๆๆๆๆ แต่ยังไม่ได้รับสินค้า
    ซึ่ง ทางร้อยเวร สน ที่แจ้งความ เค้าจะขอรายละเอียดผมไป เช่นเบอร์โทร ประวัติการสนทนา ก็ให้ได้ตามปกติครับ หลังจากนั้น ร้อยเวรจะติดต่อให้ผมไปให้ปากคำ ถ้าผมไม่สะดวก ผมจะขอยืนเรื่องขอสอบสวนได้ที่ สน ใกล้บ้าน คือ ปากเกร็ด ทางตำรวจก็จะมาสอบปากคำผม ว่ารายละเอียดเป็นอย่างไร ผมได้โกงหรือเปล่า หรือโดนสวม บช มาเป็นแพะ แลก็จะเข้าสู้กระบวนการตามกฏหมาย ผมจะกลายเป็นผู้เสียหายด้วย
    2.ผู้เสียหาย(ตัวผม) ต้องไปแจ้งความที่ สน พื้นที่ที่ส่งสินค้า(แยกเกษตร) คือ สน พหลโยธิน โดยผมต้องไปแจ้งความดำเนินคดีกับ นาย นายธีรัตม์ นราทอง ข้อหาฉ้อโกง และให้รายละเอียดต่างๆกับ ร้อยเวรทั้งหมด ** พร้อมทั้งแจ้งร้อยเวรว่า สน ปากเกร็ดจับตัวได้แล้ว ให้ประสานไปได้เลย
    3. รอร้อยเวรของแต่ละเขตพื้นที่ สน ของแต่ละคดี ติดต่อมาขอให้เราไปให้ปากคำเพิ่มเติม ถ้าไม่สะดวก ก็อย่างที่แจ้งด้านบน ขอให้ปากคำกับ สน ใกล้บ้านแทน
    Last edited by fatino; 12 Feb 2016, 01:34:56. Reason: ข้อมูลเพิ่มเติม

ลาก่อยเด็จพี่

Comment

สุโก้ย...ต๋าว ขอคาราวะ 3 จอกรวดๆๆ / ขอบพระคุณมากครับ

Comment

เพิ่มเติมอีกรูปครับ

Comment

เรียบร้อย

Comment

ขอข้อมูลเจ้าของคดี/เจ้าพนักงานสืบสวน ที่ สภ.ปากเกร็ดด้วยครับ
            เบอร์และชื่อ

Comment

อันนี้จับได้จริงหรือแค่ออกหมายจับครับ ผมงงๆนะ ลองโทรเช็คที่ สภอ.ปากเกร็ดหรือยังครับ
              คอนเฟริ์มที่ว่าเขาถูกจับแล้วจริงๆ

Comment

แนะนำไป สำนักงานตำรวจแห่ชาติ หรือหน่วยงานรับเรื่องร้องเรียนของรัฐ เพื่อทำเรื่องยุบรวมคดีเป็นคดีเดียว เพราะว่าแต่ล่ะสถานีตำรวจ เค้าไม่สนใจคดีความว่าตามหมายจับของโรงพักอื่น ว่าจะจับได้หรือไม่ได้ เค้าเน้นตามหมายจับและส่งตัวมาให้เมื่อถึงเวลาที่ต้องขึ้นศาลแต่ล่ะจังหวัดเท่านั้น

Comment

ใครโดนรีบไปชี้ตัวครับ เอาให้จุกไปเลย

Comment

จับได้เร็ฌวดี เยี่ยม

Comment

Working...
                    X