Announcement

Collapse
No announcement yet.

คิดก่อนซื้อ ตรวจสอบก่อนโอน By sky007 & overclockzone

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ตรวจสอบประวัติ ให้ดีก่อนทำการซื้อขายครับ

Comment

Comment

Comment

สุดยอดครับ ดีแล้วที่ mod ถอดหัวเขียวเพราะไม่ได้ช่วยอะไรเลย

Comment

ตั้งหัวกระทู้เวลาถูกโกง
            ให้เอา ชื่อ นามสกุล user mail เบอร์มือถือ ชื่อบชที่โอน ตั้งเป็นหัวกระทู้ครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

สู้ สู้ ครับท่านsky

Comment

ขอสอบถามท่าน sky007 นิดนึงครับ พอดีผมมีปันหา ผมได้ซื้อกาดจอ จากยูส tongvvsbee รับกับมือที่คลอง 6 ธัญบุรี พอกับมาถึงบ้าน กับไม่เป็นตามที่ลงประกาศไว้ 1.น็อตหายไป 1 ตัว 2. ประกันไม่เป็นจริงตามที่แจ้ง และ กับมีอาการภาพลาย และทางผมได้แจ้งไปยัง ท่าน tongvvsbee แล้วกับนิ่งเฉยและไม่ตอบกับมา ผมเลยอยากถามว่าผมจะดำเนินคดีในข้อหาไดได้บ้างครับ

กระทู้ต้นเรื่องครับ
                  http://www.overclockzone.com/forums/...3#post58233603

รบกวนท่าน sky007 ชี้แนะด้วยครับ

Comment

จากกระทู้นี้
                    http://www.overclockzone.com/forums/...B8%97%E0%B8%A2

ถ้าคุณเป็นลูกค้าคุณจะ....

1.รับเครื่องแล้วมีปัญหา จะติดฟิล์มกันรอยเลยไหม ฟิลืมมีรอยขาแมวเยอะอยู่น่ะ
                    2.คุณได้รับเรื่องวันธรรมดา คนที่ขายบอกส่งคืนได้เลยจะทำการซ่อมให้ก่อน แต่กลับส่งมาอีกอาทิตย์นึง หมายถึง ได้ของวันพฤหัส แต่มาส่งอีกที วันจันทร์
                    3.มีแจ้งปัญหา ว่า แบตไม่เก็บไฟทั้ง 2 ก่อน สายดาต้ามีปัญหา ชาร์ตไม่เข้า จริงๆน่าจะส่งมาให้หมดน่ะครับ ที่ได้มา มีแค่ เครื่อง แบต 1 หัวชาร์ต
                    4.ผมพลาดเองที่ลืม รีวิว สินค้าก่อนส่ง

ปล. ถ้าเป็นเครื่องเก่าจริง ทำไมลงรอมเดิมไม่ได้ ผมไม่ใช่ร้านขายมือถือน่ะครับ ผมให้เพื่อนผมที่เป็นร้านดูให้ ตอนนี้สถานะทำลังซ่อม boot android อยู่ครับ

Comment

จริงๆของที่ผมแถมให้เขาควรส่งคืนน่ะครับ แต่ช่างมันเถอะ รอของซ่อมเสร็จก่อนผมจะรีวิวให้ดูน่ะ

Comment

ขอโทษ ครับ

Comment

Originally posted by pota View Post
                          ขอสอบถามท่าน sky007 นิดนึงครับ พอดีผมมีปันหา ผมได้ซื้อกาดจอ จากยูส tongvvsbee รับกับมือที่คลอง 6 ธัญบุรี พอกับมาถึงบ้าน กับไม่เป็นตามที่ลงประกาศไว้ 1.น็อตหายไป 1 ตัว 2. ประกันไม่เป็นจริงตามที่แจ้ง และ กับมีอาการภาพลาย และทางผมได้แจ้งไปยัง ท่าน tongvvsbee แล้วกับนิ่งเฉยและไม่ตอบกับมา ผมเลยอยากถามว่าผมจะดำเนินคดีในข้อหาไดได้บ้างครับ

กระทู้ต้นเรื่องครับ
                          http://www.overclockzone.com/forums/...3#post58233603

รบกวนท่าน sky007 ชี้แนะด้วยครับ

ตั้มโดนกะเค้าด้วยเหรอเนี่ย

Comment

Originally posted by meawba555 View Post
                            ตั้มโดนกะเค้าด้วยเหรอเนี่ย
                            โดนเหมือนกันครับ

Comment

Originally posted by pota View Post
                              โดนเหมือนกันครับ

ดูแล้ว น่าจะจบลงด้วยดีครับ

Comment

Originally posted by sky007 View Post

ดูแล้ว น่าจะจบลงด้วยดีครับ
                                ผมลองเอาไปเคลมดูก่อนครับ เพราะใจจริงก็อยากเอาเก็บไว้ใช้ครับ และเท่าที่คุยกับน้องเขาก็คงยังไม่มีเงินมาคืนผมแน่นอน

ผมเป็นคนง่ายๆครับ ขอแค่ให้มาคุยกันให้รู้เรื่องครับ ยังไงผมขอบคุณท่าน sky007 มากนะครับ

Comment

Working...
                                X