Announcement

Collapse
No announcement yet.

คิดก่อนซื้อ ตรวจสอบก่อนโอน By sky007 & overclockzone

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Comment

• ตั้งหัวกระทู้เวลาถูกโกง
      ให้เอา ชื่อ นามสกุล user mail เบอร์มือถือ ชื่อบชที่โอน ตั้งเป็นหัวกระทู้ครับ

ราคา กับ รูปสินค้า เบอร์โทร ประวัติการขาย เช็คให้ละเอียดรอบครอบ ไม่มั่นใจปล่อยผ่านไปครับ สินค้ามีลงขายทุกวัน ครับ
      ช่วงนี้สมัครใหม่สร้างวีรกรรมเยอะ ระวังหน่อยนะครับ ตรวจสอบ ให้ดีนะครับ ไม่มั่นใจปล่อยผ่าน อย่าโลภครับ

Comment

• ตั้งหัวกระทู้เวลาถูกโกง
        ให้เอา ชื่อ นามสกุล user mail เบอร์มือถือ ชื่อบชที่โอน ตั้งเป็นหัวกระทู้ครับ

ราคา กับ รูปสินค้า เบอร์โทร ประวัติการขาย เช็คให้ละเอียดรอบครอบ ไม่มั่นใจปล่อยผ่านไปครับ สินค้ามีลงขายทุกวัน ครับ
        ช่วงนี้สมัครใหม่สร้างวีรกรรมเยอะ ระวังหน่อยนะครับ ตรวจสอบ ให้ดีนะครับ ไม่มั่นใจปล่อยผ่าน อย่าโลภครับ

Comment

• ท่าน SKY สุดยอดเลยครับ

ขอบคุณคนอย่างท่านมากๆครับ

Comment

• ดันอีกที ให้พวกโจรมันเห็น ว่าเรามีวิธีจับคุณน๊าาคร้าบบบบบบ

Comment

• แล้วถ้ากรณีส่งของเสียๆมาให้ละครับท่าน
              สามารถแจ้งความดำเนินคดีได้ตามขั้นตอนในกระทู้เลยไหมครับ

Comment

• ขอบคุณมากครับพี่

Comment

• Originally posted by fuwafuwari View Post
                  แล้วถ้ากรณีส่งของเสียๆมาให้ละครับท่าน
                  สามารถแจ้งความดำเนินคดีได้ตามขั้นตอนในกระทู้เลยไหมครับ
                  การแจ้งความคดีฉ้อโกง คดี ยอมความได้ แต่หาก พงส. เห็นว่าไม่ผิดฉ้อโกง ก็ให้ท่านแจ้งฐานหลอกขายตาม ปอ.271 เนื่องจากเป็นการหลอกลวงให้หลงเชื่อในสภาพของของอันเป็นเท็จ อันนี้หนักกว่าเพราะยอมความไม่ได้ แนะนำให้แจ้งความฐานฉ้อโกง ไม่แจ้งลงบันทึกประจำวันเด็ดขาด พงส. เห็นแย้งว่าไม่ผิด ก็ให้แจ้งความแจ้งฐานหลอกขายตาม ปอ.271 พงส.บางท่านตั้งรูปคดีฉ้อโกง เมื่อไปยื่นคำร้องต่อศาลขอหมายจับฐานฉ้อโกง ปรากฏว่าศาลยกโดยศาลเห็นว่าเป็นแพ่ง ให้ พงส. ควรไปยิ่นคำร้องรอบ 2 อีกคร้งหนึ่ง โดยอ้างถึงคำร้องแรกว่า เมื่อคำร้องแรกศาลยกโดยศาลเห็นว่าไม่เป็นความผิดฐานฉ้อโกง จึงเข้าองค์ประกอบความผิดฐานหลอกขายตาม ปอ.271 อาจจะเป็นการย้อนศาล แต่ก็เพื่อเป็นการขอให่ศาลออกหมายจับให้ในฐานหลัง ความเห็นในข้อกฎหมายของแต่ละบุคคลเป็นเรื่องที่แตกต่างกันได้ พงส. เห็นว่าไม่ผิดฐานฉ้อโกง แต่ พงส.ยังไม่ได้วินิจฉัยประเด็น ป.อาญา ม.271 จึงควรแจ้งให้ พงส. พิจารณาความผิดตาม ป.อาญา ม.271 ด้วย เมื่อ พงส. มีความเห็นแล้วหากคุณไม่เห็นด้วยกับ พงส. ไม่ว่าจะในความผิดฐานฉ้อโกง หรือ ความผิดฐานหลอกขาย ก็ตาม คุณอาจยืนยันร้องทุกข์มอบคดีให้ พงส. ดำเนินคดีในข้อหาที่คุณเห็นว่าผิด เพื่อให้มีการดำเนินคดีไปตามกระบวนการได้ ส่วนสุดท้ายจะผิดหรือไม่ผิดในข้อกฎหมาย หน.พงส. และ อัยการฯ มีหน้าที่วินิจฉัย

Comment

• พอจะค้นหาจากเลขบัตรได้ไหมครับท่านจากกระทู๊ผม

http://www.overclockzone.com/forums/...B8%95%E0%B8%81

Comment

• Originally posted by iforyou View Post
                      พอจะค้นหาจากเลขบัตรได้ไหมครับท่านจากกระทู๊ผม

http://www.overclockzone.com/forums/...B8%95%E0%B8%81
                      ไปแจ้งความใหม่ ขอแจ้งความดำเนินคดี ที่ไปคือการลงบันทึกประจำวันไม่มึผล

การแจ้งความคดีฉ้อโกง คดี ยอมความได้ แต่หาก พงส. เห็นว่าไม่ผิดฉ้อโกง ก็ให้ท่านแจ้งฐานหลอกขายตาม ปอ.271 เนื่องจากเป็นการหลอกลวงให้หลงเชื่อในสภาพของของอันเป็นเท็จ อันนี้หนักกว่าเพราะยอมความไม่ได้ แนะนำให้แจ้งความฐานฉ้อโกง ไม่แจ้งลงบันทึกประจำวันเด็ดขาด พงส. เห็นแย้งว่าไม่ผิด ก็ให้แจ้งความแจ้งฐานหลอกขายตาม ปอ.271 พงส.บางท่านตั้งรูปคดีฉ้อโกง เมื่อไปยื่นคำร้องต่อศาลขอหมายจับฐานฉ้อโกง ปรากฏว่าศาลยกโดยศาลเห็นว่าเป็นแพ่ง ให้ พงส. ควรไปยิ่นคำร้องรอบ 2 อีกคร้งหนึ่ง โดยอ้างถึงคำร้องแรกว่า เมื่อคำร้องแรกศาลยกโดยศาลเห็นว่าไม่เป็นความผิดฐานฉ้อโกง จึงเข้าองค์ประกอบความผิดฐานหลอกขายตาม ปอ.271 อาจจะเป็นการย้อนศาล แต่ก็เพื่อเป็นการขอให่ศาลออกหมายจับให้ในฐานหลัง ความเห็นในข้อกฎหมายของแต่ละบุคคลเป็นเรื่องที่แตกต่างกันได้ พงส. เห็นว่าไม่ผิดฐานฉ้อโกง แต่ พงส.ยังไม่ได้วินิจฉัยประเด็น ป.อาญา ม.271 จึงควรแจ้งให้ พงส. พิจารณาความผิดตาม ป.อาญา ม.271 ด้วย เมื่อ พงส. มีความเห็นแล้วหากคุณไม่เห็นด้วยกับ พงส. ไม่ว่าจะในความผิดฐานฉ้อโกง หรือ ความผิดฐานหลอกขาย ก็ตาม คุณอาจยืนยันร้องทุกข์มอบคดีให้ พงส. ดำเนินคดีในข้อหาที่คุณเห็นว่าผิด เพื่อให้มีการดำเนินคดีไปตามกระบวนการได้ ส่วนสุดท้ายจะผิดหรือไม่ผิดในข้อกฎหมาย หน.พงส. และ อัยการฯ มีหน้าที่วินิจฉัย

ไปดูหน้าแรก

Comment

• Comment

• ท่านsky007เคยเจอประเภทโจร มาแจ้งว่าคนดีเป็นโจรบ้างไหมครับเพือให้ติดblacklist กูเกิล
                          ตอนนี้เข้ามาอยู่ในหมวด most wantedแล้ว แสดงตัวเป็นคนดี เตือนคนนั้นคนนี้ แต่ตัวเองเป็นโจร
                          เองโกงเขาไปทั่ว ใช้userใหม่ สมัครมาใหม สดๆร้อนเลย เห็นแล้วอยากหัวเราะให้น้ำตาเร็ด โจรมา
                          เตือนเอง[สงสัยโจรอยากกลับใจ หรือมาแก้แค้นเตือนให้ระวังคนดี]5555

Comment

• ระวังด้วยนะครับ ตอนนี้มีคนป่วน เอาชื่อ ไปแปะติดกับหมายเลขบัญชีที่มีปัญหา หวังว่าจะให้ไปติดบนกูเกิล admin ดูแลหน่อยครับ

Comment

• ทำอะไรใจเย็นๆ คิดก่อนซื้อ ตรวจสอบก่อนโอน

Comment

• [SIZE=5][ตั้งหัวกระทู้เวลาถูกโกง

ช่วงนี้สมัครใหม่สร้างวีรกรรมเยอะ ระวังหน่อยนะครับ ตรวจสอบ ให้ดีนะครับ ไม่มั่นใจปล่อยผ่าน อย่าโลภครับ/SIZE]

Comment

Working...
                                X