Announcement

Collapse
No announcement yet.

เตือนงานเข้าแล้วครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เตือนงานเข้าแล้วครับ

จากการที่ผมหาซื้อเมนบอร์ด มี user: XXF เสนอขายให้ผม ผมเห็นว่าบอร์ดตัวนี้ถูกใจตรงเสปกที่ตามหา ผมเลยตกลงขอซื้อในราคา 2000 บาท ผมโอนเงินไปให้แล้ว มันก็ส่งของมาให้ แล้วแจ้งหมายเลข ems มาคือ eg477320466th พอเช็คดูก็เจอ ไม่มีข้อมูล (เช็คทุกวัน) มันบอกว่าส่ง 26 พย 2553 จนถึงทุกวันนี้ไม่มีของถึงผมเลยครับ ผมโทรไป แรกๆก็รับแล้วบอกว่าส่งเอกชน อาจจะถึงช้า ผมรอถึงวันนี้ก็ไม่มีผมส่ง sms กับ pm ไปหาให้มันส่งรูป ems กับเบอร์โทรเช็คของมาให้มันก็เงียบ โทรไปอีกมันก็ตัดสายทิ้ง ไอ้เลวมันซื่อ ขอให้ทุกท่านที่ซื้อขายระวังด้วยครับ
    ใครที่รู้หรือว่าสามารถหาที่อยู่จาก ชื่อนามสกุล ได้ pm มาบอกผมทีนะครับ
    ถ้าท่านคือ XXF มาอ่านเจอก็ให้ส่งของมาถ้าไม่มีของให้โอนจำนวนเงินคืนด้วย แล้วผมจะถือว่าไม่มีอะไรเกิดขึ้น ถ้ายังเฉยไม่ทุกร้อน เรื่องถึง สน. แน่นอนครับ อย่าคิดว่าจะหนีพ้น
    Last edited by Moderators; 16 Feb 2011, 02:00:14.

Originally posted by superdong View Post
    จากการที่ผมหาซื้อเมนบอร์ด มี user: XXF เสนอขายให้ผม ผมเห็นว่าบอร์ดตัวนี้ถูกใจตรงเสปกที่ตามหา ผมเลยตกลงขอซื้อในราคา 2000 บาท ผมโอนเงินไปให้แล้ว มันก็ส่งของมาให้ แล้วแจ้งหมายเลข ems มาคือ eg477320466th พอเช็คดูก็เจอ ไม่มีข้อมูล (เช็คทุกวัน) มันบอกว่าส่ง 26 กพ 2553 จนถึงทุกวันนี้ไม่มีของถึงผมเลยครับ ผมโทรไป แรกๆก็รับแล้วบอกว่าส่งเอกชน อาจจะถึงช้า ผมรอถึงวันนี้ก็ไม่มีผมส่ง sms กับ pm ไปหาให้มันส่งรูป ems กับเบอร์โทรเช็คของมาให้มันก็เงียบ โทรไปอีกมันก็ตัดสายทิ้ง ไอ้เลวมันซื่อ ขอให้ทุกท่านที่ซื้อขายระวังด้วยครับ
    ใครที่รู้หรือว่าสามารถหาที่อยู่จาก ชื่อนามสกุล ได้ pm มาบอกผมทีนะครับ
    ถ้าท่านคือ XXF มาอ่านเจอก็ให้ส่งของมาถ้าไม่มีของให้โอนจำนวนเงินคืนด้วย แล้วผมจะถือว่าไม่มีอะไรเกิดขึ้น ถ้ายังเฉยไม่ทุกร้อน เรื่องถึง สน. แน่นอนครับ อย่าคิดว่าจะหนีพ้น
    ส่งตั้งแต่ 26 ก.พ. 53 เหอะๆ ไปรษณีย์แถวไหนนิ ส่งนานแท้ ....อีกสองเดือนจะครบปีแล้ว

ป.ล. ทำไม จขกท ปล่อยเวลาให้ผ่านมานานอย่างนี้หล่ะครับ
    Last edited by Moderators; 16 Feb 2011, 02:00:40.

Comment

ทิ้งไว้นานไปไหมครับ ป่านนี้คนโกงคงลืมไปแล้วมั้งครับ ...

Comment

Originally posted by ziiknezzk View Post
        ทิ้งไว้นานไปไหมครับ ป่านนี้คนโกงคงลืมไปแล้วมั้งครับ ...

Originally posted by pheonix59 View Post
        ส่งตั้งแต่ 26 ก.พ. 53 เหอะๆ ไปรษณีย์แถวไหนนิ ส่งนานแท้ ....อีกสองเดือนจะครบปีแล้ว

ป.ล. ทำไม จขกท ปล่อยเวลาให้ผ่านมานานอย่างนี้หล่ะครับ
        ขออภัยครับ 26 พ.ย. 2553 ครับอิอิ .. ผมโทรไปแรกๆรับแล้วมันบอกว่า โทรไปเช็คแล้วของมันเข้ากรุงเทพ เป็นของเอกชน
        แต่วันนี้โทรไป ตัดสายทิ้งตลอดครับ
        Last edited by superdong; 3 Dec 2010, 13:47:06.

Comment

เรียนทุกท่านที่ชอบซื้อสินค้าผ่านอินเตอร์เน็ต ผมเจ้าของชื่อที่ถูกพาดพิงมาชี้แจ้งครับ
          กระผมเป็นเจ้าของชื่อที่ถูกพาดพึงในบอร์ดนี้ครับ หรือที่รู้จักกัน ชื่อบุญยืน หรือชัย ผมชื่อบุญยืนจริง แต่มิได้ชื่อชัย และผมก็ไม่ได้เป็นคนใต้ หรืออยู่จังหวัดพัทลุง ซึ่งมีพวกมิจฉาชีพได้ใช้ชื่อผมและชื่อบัญชีที่อ้างอิงว่าเป็นผม ใช้ในการขายของ ซึ่งในปัจจุบันนี้ก็มีเหตุการณ์เช่นนี้เกิดขึ้นบ่อย
          เพราะตัวผมเองคงทำอะไรกับพวกมิจฉาชีพพวกนี้มิได้ใช่กัน และก็ได้รับความเดือดร้อนไม่หยุดหย่อนอีกเช่นกัน เพราะพวกนี้มันก็มาเป็นพักๆ ก็หาช่องทางกันไป จากการหละหลวม หรือการละเลยเป็นช่องให้พวกมันเข้ามาหากิน (หรืออาจจะเป็นเพราะตัวเราโง่เอง)
          คงมีวิธีเดียวที่จะทำได้คือตัวผมเองอยากจะประกาศไว้เลยว่า ถ้ามีการใช้ชื่อ บุญยืน ไม่่ว่าธนาคารไหนก็ตาม รบกวนพี่ๆ น้องๆ ทุกท่านอย่าได้หลงเชื่อครับ
          ด้วยจิตคาราวะ ลงวันที่ ๔ ก พ ๒๕๕๔
          Last edited by Ganesh; 17 Feb 2011, 12:02:44.

Comment

อ้าว

Comment

อะไรหวา งง

Comment

http://www.siamboots.com/forum/index.php?topic=50363.0

คนต้นเหตุอยู่ลิ้งนี้ครับ

Comment

โอนเข้าบัญชีใคร ถือว่าคนนั้นได้เงินไป

จะตามก็ตามจากบัญชีธนาคารเอา

Comment

Originally posted by GTR_V-spec View Post
                    โอนเข้าบัญชีใคร ถือว่าคนนั้นได้เงินไป

จะตามก็ตามจากบัญชีธนาคารเอา
                    ถูกต้องแล้ว

เวลาเปิดบัญชี ธนาคารต้องใช้บัตรประชาชนในการเปิด เพราะฉะนั้น Ganesh จะมาปัดสวะให้พ้นตัวเฉย ๆ คงไม่ได้หรอกมั๊ง

ถ้า Ganesh ไม่ใช่คนเปิดบัญชี ก็ต้องรีบไปแจ้งความกับตำรวจ และรีบเอาสำเนาแจ้งความวิ่งโร่ไปแบงก์กรุงเทพ เพื่อตรวจสอบและสั่งระงับการใช้บัญชีโดยด่วน ประเภทโพสว่า เพราะตัวผมเองคงทำอะไรกับพวกมิจฉาชีพพวกนี้มิได้ใช่กัน โดยไม่คิดแสดงความบริสุทธิ์ของตน ก็ลองเอาคำนี้ไปตอบตำรวจ เวลาโดนหมายจับ ถึงตอนนั้นตำรวจไทยคงเอาเข้าตะรางแล้วสั่งให้ไปหาเงินมาประกันตัวออกไปสู้คดี แสดงความบริสุทธิ์ในศาลแทน

ปกป้องสิทธิตัวเอง โพสแก้ตัวในเวปไม่พอครับ ต้องแก้ไขทางกฏหมายด้วย
                    Last edited by boyz; 5 Feb 2011, 05:37:03.

Comment

Originally posted by boyz View Post
                      ถูกต้องแล้ว

เวลาเปิดบัญชี ธนาคารต้องใช้บัตรประชาชนในการเปิด เพราะฉะนั้น Ganesh จะมาปัดสวะให้พ้นตัวเฉย ๆ คงไม่ได้หรอกมั๊ง

ถ้า Ganesh ไม่ใช่คนเปิดบัญชี ก็ต้องรีบไปแจ้งความกับตำรวจ และรีบเอาสำเนาแจ้งความวิ่งโร่ไปแบงก์กรุงเทพ เพื่อตรวจสอบและสั่งระงับการใช้บัญชีโดยด่วน ประเภทโพสว่า เพราะตัวผมเองคงทำอะไรกับพวกมิจฉาชีพพวกนี้มิได้ใช่กัน โดยไม่คิดแสดงความบริสุทธิ์ของตน ก็ลองเอาคำนี้ไปตอบตำรวจ เวลาโดนหมายจับ ถึงตอนนั้นตำรวจไทยคงเอาเข้าตะรางแล้วสั่งให้ไปหาเงินมาประกันตัวออกไปสู้คดี แสดงความบริสุทธิ์ในศาลแทน

ปกป้องสิทธิตัวเอง โพสแก้ตัวในเวปไม่พอครับ ต้องแก้ไขทางกฏหมายด้วย

ขอบพระคุณครับ ท่านแนะนำได้ถูกครับ ผมก็ทำเรียบร้อยแล้วและก็ได้เจอเจ้าทุกบางท่าน และก็มีหลักฐานยืนยันความบริสุทธิ์ด่านล่าง อีกทั้งหลักฐานนั้นก็ไม่ใช่ผมเป็นคนโพส อีกทั้งหน้าตาผมก็ไม่ อายุผมก็มากกว่า จำเลยที่เยอะ ครับ ดังนั้นผมชี้แจงตัวเองบริสุทธิ์แล้วตามเนียมแล้วมีหลักฐานแล้วใช่ไหมครับ ผมก็มีสิทธิที่จะขอความเห็นธรรมได้ใช่ไหมครับ
                      และผมได้ทำเดินการแจ้งความแล้ว และก็กำลังให้ทางเจ้าหน้าที่สืบหาตัวคนร้ายที่กำลังหลบหนีอยู่ครับ
                      http://www.siamboots.com/forum/index.php?topic=50363.0
                      นี่คือลิ้งยืนยันความบริสุทธิ์ มีในลิ้งมีทั้งหน้าแท้ๆ ของผม และอีกอย่างชื่อนี้ผมก็ไม่ได้ใช้มาตั้งนานมากแล้วครับ และอาจจะเป็นเพราะความหละหลวมของผมเองหลายด้าน ที่ไม่ได้ทำการแก้ไขข้อมูลของตัวเองบ้าง หรืออะไรหายไปก็ไม่ได้ติดตาม แต่ผมก็ไขข้อสงสัยของสังคอมได้ตามความผิดพลาดของผมอย่างบริสุทธิ์แล้วครับ

ผมมีเวลาอยู่ในโลก cyber มีตัวตนจริง ใช้เลยจริง อะไรจริงหมดทุกอย่าง ถ้าผมเป็นมิจฉาชีพจริงๆ ผมคงไม่ทำแบบนี้ใช่ไหมครับ รบกวนพิจารณาด้วยครับ

ด้วยจิตคาราวะ
                      Last edited by Ganesh; 17 Feb 2011, 12:04:56.

Comment

เป็นบัญชีของใครครับ ท่านไปสั่งระงับบัญชีนั้นรึยังครับ

แล้วทางเจ้าหน้าที่ได้ไปตรวจสอบรูปคนร้ายจากกล้องวงจรปิดที่ธนาคารรึเปล่าครับ

จริงๆผมว่าคงต้องสอบสวนเจ้าหน้าที่ธนาคารด้วยนะครับ เพราะว่าถ้ารูปของท่านในบัตรประชาชนกับสำเนาทะเบียนบ้านต่างจากคนร้ายขนาดนั้น

ทำไมถึงได้ปล่อยให้คนร้ายสามารถสร้างบัญชีได้อีก

ปล.แมร่งคนจังหวัดเดียวกับผมนี่หว่า

ปล.2 ท่านก็เป็นคนที่มันทำให้เดือดร้อนด้วยใช่มั้ยครับ งั้นท่านก็ช่วยสั่งสอนมันอีกแรง ได้รึเปล่าครับโทษของการแอบอ้างชื่อคนอื่นหนักอยู่เหมือนกันนะ

ทำให้มันใช้เวลาในคุกนานขึ้นอีกได้รึเปล่าครับ แจ้งความไปเลย
                        Last edited by Moderators; 16 Feb 2011, 02:03:17.

Comment

Originally posted by GTR_V-spec View Post
                          ธ.กรุงเทพ คุณ
                          เป็นบัญชีของใครครับ ท่านไปสั่งระงับบัญชีนั้นรึยังครับ

แล้วทางเจ้าหน้าที่ได้ไปตรวจสอบรูปคนร้ายจากกล้องวงจรปิดที่ธนาคารรึเปล่าครับ

จริงๆผมว่าคงต้องสอบสวนเจ้าหน้าที่ธนาคารด้วยนะครับ เพราะว่าถ้ารูปของท่านในบัตรประชาชนกับสำเนาทะเบียนบ้านต่างจากคนร้ายขนาดนั้น

ทำไมถึงได้ปล่อยให้คนร้ายสามารถสร้างบัญชีได้อีก

ปล.แมร่งคนจังหวัดเดียวกับผมนี่หว่า

ปล.2 ท่านก็เป็นคนที่มันทำให้เดือดร้อนด้วยใช่มั้ยครับ งั้นท่านก็ช่วยสั่งสอนมันอีกแรง ได้รึเปล่าครับโทษของการแอบอ้างชื่อคนอื่นหนักอยู่เหมือนกันนะ

ทำให้มันใช้เวลาในคุกนานขึ้นอีกได้รึเปล่าครับ แจ้งความไปเลย
                          แจ้งเรียบ ร้อยแล้วครับ จริงผมคุยกับเจ้าหน้าที่มาบ้างแล้ว ก็มีคน โอนเงินเข้าบัญชีผม แล้วสั่งอาญัติ ให้ผมโอนกลับ ครับ
                          Last edited by Ganesh; 17 Feb 2011, 12:08:30.

Comment

ตามกติกาของที่นี่ การที่จะกล่าวหาผู้อื่น ขอให้มีการแจ้งความก่อน จะได้ไม่มีปัญหาตามมาทีหลัง ถ้ายังไม่แจ้งความ ขอให้แก้ไขชื่อของบุคคล ไม่อาจจะเข้ามาชี้แจงได้ก่อนนะครับ ไม่เช่นนั้น กระทู้คงอาจจะต้องถูกลบออกจากระบบ

Comment

Originally posted by Moderators View Post
                              ตามกติกาของที่นี่ การที่จะกล่าวหาผู้อื่น ขอให้มีการแจ้งความก่อน จะได้ไม่มีปัญหาตามมาทีหลัง ถ้ายังไม่แจ้งความ ขอให้แก้ไขชื่อของบุคคล ไม่อาจจะเข้ามาชี้แจงได้ก่อนนะครับ ไม่เช่นนั้น กระทู้คงอาจจะต้องถูกลบออกจากระบบ

ผมได้ส่ง Email ไปยัง ทีมงาน Overclock เมื่อกลางคืนวันศุกร์แล้วนะครับ ถ้าจำไม่ได้ผิด ไม่ทราบว่าทีมงานได้รับหรือยังครับผม ถ้ายังไงจากหลักฐานที่ผมส่งให้ นั้น รบกวนพิจารณาด้วยครับ เพราะตัวผมเองก็เป็นเว็บมาสเตอร์เหมือนกัน คงไม่เอาหน้าที่มาทำเรื่องแค่นี้หรอกครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

Comment

Working...
                              X