Announcement

Collapse
No announcement yet.

แถลงการ เรื่อง การจับกุม pat2530 บทเรียนราคาแพง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Kw@nG View Post
    แล้วที่เมียมีหมายจับอยู่ ไม่ทราบว่าโดนรวบตัวไปไหมครับ ??

ปล. ไม่มีลูกหลงบ้างเหรอครับ
    อันนี้ ยังไม่ทราบนะครับ แต่เท่าที่เห็นเมื่อวาน ตำรวจมีทีท่า ว่าจะไม่ปล่อยเรื่องนี้ไปง่ายฯครับ

ลูกหลง ในการจำกุม ไม่มีครับ เขายอมแต่โดยดี สมาชิกแต่ละท่าน สุดยอดมากครับ !

Comment

ผมจำได้ว่ามีคนขอเลขบัญชีบอกจะโอนค่าเหนื่อยให้ ขี้เกียจกลับไปอ่านอีกรอบ

ถ้าใครจะให้ ให้คุณP r i n c e 3 X ก่อนนะครับ เดี๋ยวนี้เบี้ยประกันถูกละ

ต่อมาคงคิวผม เพราะตอนแรกเหมือนมันจะรอด พอผมไปถึงเลยเรื่องยาว
      Attached Files

Comment

Originally posted by taomar View Post
        ครับ
        ยังงัยผมจะช่วยติดตามแน่นอนครับ
        แต่เรื่องแบบนี้
        ถ้าจะให้คืบหน้า ก็ต้องยอมเสียเวลา เสียทุนทรัพย์นิดนึง ทุ่มเท และเอาใจใส่ ครับ

Comment

หน้ามันยังอมยิ้มไม่สำนึกเลย

Comment

ขอปรบมือให้กับทีมที่ทุ่มเทกันอย่างเต็มที่ครับ
            เยี่ยมมาก ๆ ครับ

Comment

Originally posted by MobileReader View Post
              pmเยอะทีเดียว ตอบทีละคนก็เหนื่อย ขออนุญาติยกมาที่นี่นะครับ

ขอให้ตั้งคำถามเป็นข้อๆเป็นประเด็นๆนะครับ

ที่สงสัยกันคือทำไมจับไม่ได้

ในเคสนี้คือไม่มีหลักฐานเพียงพอ มันรอบครอบพอที่จะทำให้ไม่มีหลักฐาน ไม่มีพีเอ็ม ไม่มีกระทู้

มันเป็นการวางแผนล่วงหน้าเพื่อโกงคนหมู่มากพร้อมๆกัน มีขั้นตอนซับซ้อน คนที่โกงแล้วโดนจับ

ส่วนใหญ่มันทำง่ายๆคือโอนตังแล้วไม่โอนของ แล้วก็ทำเป็นนิ่งๆ พอเจ้าทุกข์รู้ตัวก็รวบรวมหลักฐาน

ทั้งหมดแจ้งความ จับได้ไม่ได้อีกเรื่อง แต่กรณีนี้บัญชีที่โอนก็ไม่ใช่ของมัน ข้อมูลส่วนตัวของมันก็

ไม่มี ตามตัวไม่ได้ แล้วที่ไปตะคลุบมาได้เพราะทางหลังไมค์เรานี่ดำเนินการทางลับด้วยความลำบาก

ยากแค้น แต่เหมือนโชคจะเข้าข้างเราด้วย ที่ได้ตำรวจดีทั้ง2สน.เลย ถึงแม้ว่าเค้าจะไม่เข้าใจขั้นตอน

การซื้อขายเท่าไหร่ แต่จากประสบการณ์เค้าพอจะเข้าใจได้ว่ามันโกงจริง การที่ได้ไปยึดของมันมาเนี่ย

จริงๆเราไม่มีสิทธ์นะ แต่ตำรวจเค้าฉลาดกว่าพูดจนมันยอมพาไปห้องใหม่ ต่อรองกันจนมันยอมชดใช้

เฉพาะผู้ที่ไปตามเรื่องเองมะวาน ลงบันทึกประจำวันไว้ ส่วนเจ้าหนี้ท่านอื่นเตรียมหลักฐานไว้ก่อน คอย

ตามข่าวจากกระทู้นี้ ผู้ที่อยู่ต่างจังหวัดอาจต้องมีการมอบอำนาจ ถ้าคุณบาสดำเนินการเรื่องที่แจ้งวัฒนะ

ได้ อะไรๆจะง่ายขึ้น
              เมื่อคืนผมก็อยากจะไป แต่มันไม่สะดวกจริงๆ (น่าจะบอกกันล่วงหน้าซักหน่อย) แต่พอรู้เรื่องที่ไม่สามารถจับได้ พอผมรู้เรื่องก็ได้ไปปรึกษาพี่sulaw ก็ได้รับคำตอบมาว่ามันไม่ได้จริงๆ แต่ก็ให้คำแนะนำมาว่า
              Originally posted by sulaw
              หากทำไรไม่ได้จริงๆ ก็ควรจะให้ลงบันทึกประจำวัน ทำนองให้แพทยอมรับว่าเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นในเว็บ ( เรียงตามลำดับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น ) เป็นจริง แล้วให้แพทตกลงรับใช้หนี้
              ซึ่งผมได้แจ้งแม่หรือว่าใครที่ได้ออนแทนท่านเมื่อคืน แล้วก็ได้โทรแจ้งท่านโต้ง แต่เหมือนสัญญาณโทรศัพท์ของผมมันไม่ค่อยดี แล้วทางด้านนั้นก็ยุ่งๆกันอยู่ ผมก็ไม่แน่ใจว่าสื่อสารกันเข้าใจมั้ย

ส่วนเรื่องเงินก็จ่ายตามนั้นถูกต้องแล้วครับ แล้วถ้ายังเหลือก็ค่อยว่ากัน (แต่โอกาสจะตามมันเจออีกครั้งก็คงยาก ป่านนี้คงพาลูกเมียหนีไปแล้วล่ะ) ไม่รู้ว่าตำรวจจะคอยติดตามให้อยู่หรือเปล่า

ขอบคุณทุกๆท่านที่เหน็ดเหนื่อย และทุกๆท่านที่ได้ช่วยเหลือและให้คำปรึกษาครับ

Comment

Originally posted by j.harith View Post
                เมื่อคืนผมก็อยากจะไป แต่มันไม่สะดวกจริงๆ (น่าจะบอกกันล่วงหน้าซักหน่อย) แต่พอรู้เรื่องที่ไม่สามารถจับได้ พอผมรู้เรื่องก็ได้ไปปรึกษาพี่sulaw ก็ได้รับคำตอบมาว่ามันไม่ได้จริงๆ แต่ก็ให้คำแนะนำมาว่า

ซึ่งผมได้แจ้งแม่หรือว่าใครที่ได้ออนแทนท่านเมื่อคืน แล้วก็ได้โทรแจ้งท่านโต้ง แต่เหมือนสัญญาณโทรศัพท์ของผมมันไม่ค่อยดี แล้วทางด้านนั้นก็ยุ่งๆกันอยู่ ผมก็ไม่แน่ใจว่าสื่อสารกันเข้าใจมั้ย

ส่วนเรื่องเงินก็จ่ายตามนั้นถูกต้องแล้วครับ แล้วถ้ายังเหลือก็ค่อยว่ากัน (แต่โอกาสจะตามมันเจออีกครั้งก็คงยาก ป่านนี้คงพาลูกเมียหนีไปแล้วล่ะ) ไม่รู้ว่าตำรวจจะคอยติดตามให้อยู่หรือเปล่า

ขอบคุณทุกๆท่านที่เหน็ดเหนื่อย และทุกๆท่านที่ได้ช่วยเหลือและให้คำปรึกษาครับ
                ครับ
                ได้ลงบันทึกประจำวันไว้ แล้วครับ

Comment

Originally posted by taomar View Post
                  ครับ
                  ได้ลงบันทึกประจำวันไว้ แล้วครับ
                  ถ้าได้ลงบันทึกไว้ตามนี้

Originally posted by sulaw
                  หากทำไรไม่ได้จริงๆ ก็ควรจะให้ลงบันทึกประจำวัน ทำนองให้แพทยอมรับว่าเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นในเว็บ ( เรียงตามลำดับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น ) เป็นจริง แล้วให้แพทตกลงรับใช้หนี้
                  มันก็จะหมายความว่าแพทเค้ายอมรับผิด ว่าเป็นคนทำเรื่องทั้งหมดจริง และยินดีชดใช้นะครับ

ถ้ามันเป็นแบบนี้ มันก็น่าจะแจ้งความในชื่อเค้าได้เลยนะครับ (เพราะเค้ายอมรับแล้วว่าเป็นคนทำ)

Comment

ครับ
                    ปกติบันทึกประจำวันเค้าต้องให้มาหรือเปล่าครับ

Comment

พวกท่านสบายกันละ ผมก็ดีใจ ^^

Comment

Originally posted by P r i n c e 3 X View Post
                        พวกท่านสบายกันละ ผมก็ดีใจ ^^
                        ยังครับ ก็ยังต้องวุ่นเหมือนเดิม (แต่ท่านคงแย่กว่า มีอะไรให้ช่วยก็บอกนะครับ)

Comment

สู้ๆคับ เป็นกำลังใจให้คับ

Comment

Originally posted by j.harith View Post
                            ปกติบันทึกประจำวันเค้าต้องให้มาหรือเปล่าครับ
                            ต้องขอถ่ายสำเนาโดยผู้แจ้ง หรือผู้รับมอบอำนาจ เสียตังค์ค่าถ่ายสำเนามั้ง 10-20
                            ยังครับ ก็ยังต้องวุ่นเหมือนเดิม (แต่ท่านคงแย่กว่า มีอะไรให้ช่วยก็บอกนะครับ)
                            + ตามนั้น

Comment

เอาเข้าคุกไปครับ เดี๋ยวมันก็ทำอีก

Comment

Originally posted by sulaw View Post
                                ต้องขอถ่ายสำเนาโดยผู้แจ้ง หรือผู้รับมอบอำนาจ เสียตังค์ค่าถ่ายสำเนามั้ง 10-20

+ ตามนั้น
                                พี่ครับ ถ้าแพทมันลงบันทึกประจำวันไว้ว่าเป็นคนทำเรื่องทั้งหมดจริง
                                เราจะสามารถแจ้งความตามชื่อจริงมเค้าเลยได้มั้ย หรือว่าต้องแจ้งชื่่อของเจ้าของบัญชีที่เราโอนไป

Comment

Working...
                                X