Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเคยซื้อมือถือกับ user kritkritz บ้าง ผมโดนหลอกแล้วใช่มั้ยแบบนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเคยซื้อมือถือกับ user kritkritz บ้าง ผมโดนหลอกแล้วใช่มั้ยแบบนี้

ผมซื้อแล้วโอนเงินไปวันที่12/06/2565

https://forum.overclockzone.com/foru...B8%AD%E0%B8%87

เจ้าของโพสบอกจะจัดส่งวันที่13 ช่วงเที่ยงๆแล้วแจ้ง เลขพัสดุ ณ ตอนนี้ไม่สามารถติดต่อได้เลย เขาตั้งกระทู้แจ้งว่าสะดวกไลน์ ก็ไม่ขอเบอร์ไว้ เป็นยูสปี2020 ก่อนซื้อผมค้นประวัติขายพอมีบ้าง แล้วก็มีประวัติการขายของเว็บ pda อีกเป็นยูสสมัครใกล้เคียงกับ ocz ผมค้นเบอร์ก็ไม่มีเบอร์ไหนติดต่อได้ ค้นชื่อในgoogle ก็ไม่มีประวัติเสียหายอะไร ผมไปค้นจนเจอเฟสเจ้าของเครื่อง ทักไปก็ไม่อ่านอีก สรุปผมควรทำไงครับ

ส่วนลิงค์นี้เป็น ข้อมูลขายใน pda ชื่อยูสเดียวกันชื่อจริง นามสกุลเดียวกัน ค้นดูส่วนมากจะขายถูก

https://www.pdamobiz.com/forum/searc...A4%E9%B9%CB%D2

​​​​​​
    Last edited by supermok; 15 Jun 2022, 14:07:06.

ควรไปแจ้งความครับ รรวบรวมหลักฐานให้ได้เยอะที่สุด ปริ้นใส่กระดาษ ไปสน.ท้องที่เลยครับ บอกว่าขอดำเนินคดีให้ถีงที่สุด อาจเสียเวลาหน่อยแต่ทำเถอะ
    ทางตำรวจจะดำเนินอายัดิบัญชีของคนโกงก่อน

Comment

Originally posted by van12 View Post
      ควรไปแจ้งความครับ รรวบรวมหลักฐานให้ได้เยอะที่สุด ปริ้นใส่กระดาษ ไปสน.ท้องที่เลยครับ บอกว่าขอดำเนินคดีให้ถีงที่สุด อาจเสียเวลาหน่อยแต่ทำเถอะ
      ทางตำรวจจะดำเนินอายัดิบัญชีของคนโกงก่อน

ขอบคุณครับ
      ทางเจ้าของเครื่องที่ขายติดต่อมาแล้วครับ โดยใช้วิธีส่งsmsมาหาผม โดยให้เหตุผลว่าตกบรรได เจ็บขาไปส่งไม่ได้ ถ้าไปส่งไม่ได้เขาบอกจะโอนเงินคืนวันที่17/06/2565 ส่วนตัวผมว่าแปลกๆ ผมได้สอบถามทางสมาชิก pda อีกท่านเขาบอกว่ามีสมาชิกส่วนมากเจอเคสเดียวกับผมเลยครับ รับเงินโอนผมไป แล้วอีก3-4วันโอนเงินคืนกลับให้ (ไม่ได้ส่งเครื่อง แต่โอนเงินคืนกลับให้) ผมต้องมารอดูว่าอีกทีจะได้เงินคืนมั้ย

ผมก็แจ้งเขาไปแล้วด้วยว่า ถ้าคุณโอนกลับมาให้ใช้ชื่อบัญชีที่โอนไปโอนกลับ เพราะถ้าเป็นชื่ออื่นผมไม่ทราบว่าเขาเต็มใจโอนให้หรือถูกหลอกให้โอนมา อีกที

ขอบคุณมากครับ

Comment

รายการนี้ผมก็เกือบจัดเหมือนกัน แต่ค้นดูประวัติเลยผ่านไปก่อน (( จัดส่งได้วันที่ 17 พฤษภาคม 2565 ตอนนี้กักตัวเนื่องจากคนใกล้ชิดติดโควิดครับ ))........(เงื่อนไขของเขาใน PDA เห็นมีบอกมัดจำ 400 ไปแล้วด้วยนะ) ข้ออ้างเยอะ ดูท่าทางจะงอแง ผมผ่านไปก่อน อย่างน้อยไม่ปวดกบาล ผมอาจจะเรื่องมากเวลาซื้อขายแต่สบายใจดีกว่ามาปวดกบาลทีหลัง ขอให้ได้เงินคืนหรือได้ของไวๆละกันครับ

Comment

Originally posted by warunamsao View Post
          รายการนี้ผมก็เกือบจัดเหมือนกัน แต่ค้นดูประวัติเลยผ่านไปก่อน (( จัดส่งได้วันที่ 17 พฤษภาคม 2565 ตอนนี้กักตัวเนื่องจากคนใกล้ชิดติดโควิดครับ ))........(เงื่อนไขของเขาใน PDA เห็นมีบอกมัดจำ 400 ไปแล้วด้วยนะ) ข้ออ้างเยอะ ดูท่าทางจะงอแง ผมผ่านไปก่อน อย่างน้อยไม่ปวดกบาล ผมอาจจะเรื่องมากเวลาซื้อขายแต่สบายใจดีกว่ามาปวดกบาลทีหลัง ขอให้ได้เงินคืนหรือได้ของไวๆละกันครับ
          ขอบคุณครับ

ตอนนี้ยังไม่ได้เงินเลยครับ น่าปวดหัวเลยเจอพวกนี้
          ถามยูสpda มาเขาบอกไม่ส่งของแต่โอนเงินคืนให้
          ประมาณ3วันครับ แต่ของผม6วันแล้ว ที่สำคัญติดต่อไม่ได้ เขาส่งแต่smsมาแค่นั้น ไม่อ่านไลน์ (อ้างไลน์ล้างเครื่องไปแล้ว) ทักเฟสไม่อ่านไม่ตอบ โทรเบอร์ที่เคยลงประกาศไว้ตามกระทู้อื่นติดต่อไม่ได้ เบอร์เยอะมากเปลี่ยนเบอร์บ่อยจัด

Comment

Comment

Working...
            X