Announcement

Collapse
No announcement yet.

Angry โดนโกงครับประกาศหา I5-9400f

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Angry โดนโกงครับประกาศหา I5-9400f

นายจิรศักดิ์ สิงห์ชัย ติดต่อมาทางไลน์เนื่องจากผมโพสหา CPU I5-9400f ในเว็บ Overclockzone
    และโอนเงินให้ วันที่ 12 พฤษภาคม 2563 หลังจากนั้นก็เงียบหายไปเลยการทักมาบอกว่าไปงานศพต่างจังหวัดและพอบอกว่ามีประวัติการโกง
    เขาบอกเรื่องของอดีตถ้าไม่สบายใจทิ้งเลขบัญชีไว้เดี๋ยวเช้าโอนคืนผมก็บอกให้โอนคืน ณ ตอนนี้ยังเงียบหายไปเลยครับ

รบกวนเพื่อนๆด้วยนะครับ ใครโดนเหมือนกันช่วยกันหน่อยนะครับ

ก่อนที่จะโอนเงินน่าจะค้นหาในกูเกิลดูก่อนนะรับรองเพียบเลย

https://www.google.com/search?q=%E0%...hrome&ie=UTF-8

Comment

อ่าว มันโดนจับไปแล้วไม่ใช่หรอครับ ทำไมโผล่ออกมาทำสันดานแบบนี้ได้อีกเนี้ย

กระจอกจริงๆกระบวนการยุติธรรมในประเทศไทย มีเป็นสิบๆคดียังโผล่มาได้ กระจอกแท้!!!

Comment

ผมแนะนำไว้ เผื่อมีสมาชิกท่านอื่น ที่คิดจะตั้งกระทู้ประกาศเพื่อซื้อสินค้า

1.. อย่าเพิ่งลง line และเบอร์ส่วนตัว ถ้าใครคิดจะขาย ให้ลงรายละเอียดลงรูปภาพไว้ ส่วนรายละเอียดการติดต่อก็คงจะติดต่อกันทาง pm

เพราะว่า ถ้าเป็นมิจฉาชีพที่มีประวัติ มันจะไม่กล้าโพสน์ลงรายละเอียดและรูปภาพเพื่อเสนอขายในกระทู้ หรือ id อาจจะโดนแบนไปแล้ว

ถ้ามันจะสมัคร id ใหม่ ก็พอจะทำให้เราระวังตัวได้ว่าเป็น id ใหม่ และไม่เคยมีประวัติการซื้อขาย (ถ้าใครไม่ลงรายละเอียดในกระทู้ แล้ว pm อย่างเดียว ให้สันนิษฐานก่อนว่าเป็นมิจฉาชีพ)
        พวกมิจฉาชีพ มันชอบคนตั้งกระทู้รับซื้อครับ

เบื้องต้นนี้ เป็นวิธีการป้องกันการโดนโกงได้ในระดับนึงเลย

Comment

จริงๆไม่ควรประกาศตามหาของด้วยแหละ มันเหมือนเรียกโจรเข้ามาหา

Comment

Working...
          X