Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขายแลก Google Pixel XL 128G สีขาว เครื่องใหม่ในซีลครับ!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ขาย] ขายแลก Google Pixel XL 128G สีขาว เครื่องใหม่ในซีลครับ!!!

***อ่าน "ภาษาไทย" ในโพสต์ให้ละเอียดและเข้าใจ 2-3รอบ ก่อนโทรสอบถามครับ***

#อะไรที่มีในโพสต์ก็คือมี_ที่ไม่มีในโพสต์ก็คือไม่มีนะครับ

รุ่น : ขาย google pixel XL สีขาว 128G เครื่องใหม่ ในซีล #เหลือ1ตัวเท่านั้น

สภาพและตำหนิ : ของใหม่ การใช้งานทุกอย่าง100%

อุปกรณ์ : ยกกล่อง

ประกัน : ประกันใจ3วัน

ราคา : 8900 บาท มารับเองที่ ราษฎร์บูรณะ 41 หรือ MBK เท่านั้น เหลือ 8500 บาท ไม่รับต่อรองราคาทุกกรณี สะดวกราคานี้ค่อยติดต่อมานะครับ ไม่พร้อมไม่ต้องทักมาครับ เสียเวลาเปล่าๆ (EMS / KERRY+100 ไม่รับ พกง.)

***ราคาเทริน์ อิงตามราคารับซื้อในตลาดของรุ่นนั้นๆ หักลบไป 1000-1500 บาท และ เน้นสวย ไร้รอย ครบกล่อง เท่านั้น ประเภทมาขอแลกฟรี หรือ ตีราคาของตัวเองเทพๆ ผ่านเลยครับ***

***มัดจำ 500-1,000 บาท ก่อนนัดรับสินค้าทุกสถานที่ ไม่รับจองปากเปล่า***

ติดต่อ : 0884548104 เดียว

***ประวัติการขายมีเยอะ เช็คก่อนตามสบายครับ***

up

Comment

up

Comment

Up

Comment

Up

Comment

up

Comment

โอเคร

ต่อไปคุณก็เขียนว่า ใครจะซื้อค่อยโทรมาแล้วกันนะ

Comment

Originally posted by hugo49 View Post
                ต่อไปคุณก็เขียนว่า ใครจะซื้อค่อยโทรมาแล้วกันนะ
                แล้วเวลาคุณขายของ ผมเคยไปเม้นอะไรที่มัน ส่อถึงความด้อยมารยาททางสังคม แบบที่คุณทำมั้ยครับ???

ผมก็เขียนชัดเจนแล้วในโพสต์ ไม่สะดวก ไม่ชอบ ก็ผ่าน แค่นั้น ไม่เห็นต้องมาพิมอะไรให้วุ่นวายการขายของคนอื่น #มารยาททางสังคมครับ ไม่มีใครสั่งสอนได้ นอกจากใช้ความคิดของตัวเอง

Comment

up

Comment

up

Comment

ก็ถามดีๆอยู่น่ะแต่ตอบหัว***มาก

คนขาย : เอาไว้คุณพร้อมคุย ค่อยทักมาดีกว่าครับ
                      ผม : จะบอกว่าผมสอบถามไม่ได้รึ ไม่สดวกก็ไม่ต้องตอบครับ ตอบไม่มีมารยาทเสียอารมณ์

Comment

Originally posted by pitaya View Post
                        คนขาย : เอาไว้คุณพร้อมคุย ค่อยทักมาดีกว่าครับ
                        ผม : จะบอกว่าผมสอบถามไม่ได้รึ ไม่สดวกก็ไม่ต้องตอบครับ ตอบไม่มีมารยาทเสียอารมณ์

ผมว่าผมเขียนภาษาไทยละเอียดแล้วนะครับ ถ้าไม่อ่านเองก็มัวแต่อย่าโทษคนอื่นครับ แล้วทุกอย่างก็มีในโพสต์ ก่อนจะว่าคนอื่นก็ดูตัวเองหน่อยนะครับ ไม่สะดวกก็ผ่าน ไม่เห็นต้องมาบ่นอะไรเลย

Comment

. คือคนซื้อ เคาก็ต้องการคุย สอบถามจากปากเพื่อความเข้าใจที่ตรงกัน
                          ไม่ใช่ว่าเคาไม่ได้อ่าน แต่เคาอ่านแล้ว แต่จะเสียเงินซื้อของมันก็ต้องคุยกัน คุณคนขายอาจจะพิมพ์ผิดพลาดหรือไม
                          2. คือคนขาย ก็ขายของเยอะ คนโทรหาเยอะ คุยแต่เรื่องเดิมๆ ก็เขาใจ แต่ขายของก็ต้องทำใจ

ถือว่าดันใหก็แล้วกันนะครับ

Comment

Originally posted by aphichet View Post
                            . คือคนซื้อ เคาก็ต้องการคุย สอบถามจากปากเพื่อความเข้าใจที่ตรงกัน
                            ไม่ใช่ว่าเคาไม่ได้อ่าน แต่เคาอ่านแล้ว แต่จะเสียเงินซื้อของมันก็ต้องคุยกัน คุณคนขายอาจจะพิมพ์ผิดพลาดหรือไม
                            2. คือคนขาย ก็ขายของเยอะ คนโทรหาเยอะ คุยแต่เรื่องเดิมๆ ก็เขาใจ แต่ขายของก็ต้องทำใจ

ถือว่าดันใหก็แล้วกันนะครับ
                            ผมตอบแบบนี้แล้วกันนะครับ
                            รายละเอียดผมถือว่าลงครบถ้วน แต่ ถามคำถามเดิมๆที่มีในโพส หรือต่อราคาแบบแรงๆ หรือเหตุผลอื่นอะไรก็ตามที่ผมไม่อยากเขียน ผมก็บอกแล้วว่าพร้อมซื้อจริงๆค่อยทัก ผมว่าถ้าคนอ่านกระทู้ผมจริงๆ แล้วเข้าใจในโพสต์ เขาก็คงไม่ถามอะไรมากไปกว่านี้ครับ

บางมุมผมเห็นโทษแต่คนขาย ว่าอย่างนั้นอย่างนี้ ทำไมไม่โทษคนซื้อบ้างล่ะครับ เสียสละเวลาของท่านก่อนจะเสียเงิน อ่านโพสต์ของคนที่ขายสักนิด ไม่ใช่ประโยชน์ของใครครับ ประโยชน์ของตัวท่านเอง ตอนที่เงินยังอยู่กับมือ ถ้าไม่อยากจ่ายก็ไม่จำเป็นต้องจ่ายครับ แค่นั้นเอง

แล้วถ้าผมเป็นคนซื้อ ผมก็คงไม่มาพิมพ์อะไรแบบนี้ ไม่โทษคนอื่น ผมโทษตัวผมเองที่ผมอ่านไม่ละเอียด หรือไม่ใส่ใจอ่านแค่นั้นเอง
                            Last edited by crazyemo; 16 May 2019, 08:01:15.

Comment

up

Comment

Working...
                              X