Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขาย Sony Xperia XZs มือสอง เครื่องศูนย์ไทย สีเงิน อุปกรณ์ครบของแท้ยกกล่อง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ขาย] ขาย Sony Xperia XZs มือสอง เครื่องศูนย์ไทย สีเงิน อุปกรณ์ครบของแท้ยกกล่อง

สวัสดีครับผมขอขาย Sony Xperia XZs สีเงิน(Warm Silver) มือสอง เครื่องศูนย์ไทย อุปกรณ์เดิมๆของแท้Sonyยกกล่อง สภาพ 95% สวยหวิ๊งมากครับ รอยต่างๆแทบไม่มี ไม่มีรอยบิ่นหรือบุบใดๆแน่นอน100% หน้าจอและกล้องไม่มีรอยเลย เป็นเครื่องที่ผมใช้เองคนเดียว มือเดียว ถนอมสุดๆ ใส่เคสยางแบบใส ติดฟิลม์กันรอยหน้าหลัง หน้าจอไม่มี Dead/Bright Pixel แน่นอน

ขอขายราคา : 7,500 บาท

วิธีรับสินค้า : นัดรับสินค้าโดยลูกค้าสามารถเช็คมือถือได้จนกว่าจะพอใจ แล้วค่อยจ่ายเงินสดทันที

สถานที่ที่สามารถนัดรับสินค้าได้ :
    1. BTS หมอชิต, อารีย์, พญาไท, ราชเทวี, สยาม
    2. MRT (สายสีน้ำเงิน) เตาปูน จตุจักร พหลโยธิน ลาดพร้าว
    3. MRT (สายสีมวง) ได้ทุกสถานี
    4. เซนทรัลปิ่นเกล้า
    5. ท่ามหาราช

สิ่งที่จะได้รับ :
    1. ตัวเครื่อง Sony Xperia XZs สภาพ 95% แบตไม่เสื่อม จอไม่มีDead/Bright Pixel
    2. อุปกรณ์เดิมๆจากSony ของแท้ยกกล่อง ตอนซื้อมาได้ยังไงขายแบบนั้นกันเลย ไม่มีอุปกรณ์ปลอมในกล่องแน่นอน หูฟังที่มาพร้อมกับตัวเครื่องพร้อมจุก in-ear (ของใหม่หมดยกชุดยังไม่ได้ใช้หูฟังเลยแม้แต่ครั้งเดียวเพราะมีหูฟังที่ใช้ประจำอยู่แล้ว)
    3. เคสยางติดตัวเครื่อง(เก่าแล้วแต่ยังใช้ป้องกันได้ดีอยู่)
    4. ฟิล์มกันรอยหน้าหลังที่ติดไว้แล้วกับเครื่อง(ฟิล์มด้านหน้าเป็นรอยเยอะแล้วส่วนฟิล์มด้านหลังไม่มีรอย)

เหตุผลที่ขาย : เพื่อเปลี่ยนรุ่นครับ

จุดเด่น :
    1. หน้าจอขนาด 5.2 นิ้ว พกพาสะดวก จอสวยเทคโนโลยีเดียวกับที่มีในทีวี Sony แสงหน้าจอค่อนข้างสว่าง เวลารับชมภาพยนตร์ YouTube ถ่ายทอดสดกีฬาต่างๆ ได้อรรถรสดีมาก
    2. ชิพประมวลผลใช้ Qualcomm Snapdragon 820 เป็นชิพประมวลผลรุ่นอดีตเรือธงของQualcomm ดังนั้นเรื่องประสิทธิภาพไม่ต้องพูดเยอะ แรง เร็ว มาก คะแนนแตะที่แสนกว่า ดังนั้นการประมวลผลหนักๆจึงทำได้ดีไม่มีปัญหา เล่นเกมได้สบายๆ ROV เล่นได้เหลือๆ ขนาดเล่น lineage 2 revolution ยังลื่นไหลสบายๆ ส่วนแรมจัดมาให้ 4 กิ๊ก ก็เหลือๆ Sony มีระบบการบริหารจัดการแรมดีมากๆ ใช้ทั่วไปเปิดเกม เล่นเน็ต ยูทูป ไม่มีปัญหาเลย สบายมาก
    3. กล้องสวยมากทั้งหน้าหลัง กล้องหลัง 19 ล้าน กล้องหน้า 13 ล้าน เรื่องคุณภาพกล้อง Sony ไว้ใจได้ โดยรวมถ่ายภาพนิ่งออกมาค่อนข้างสวยอยู่แล้ว แต่ถ้าใครถ่ายรูปเก่งๆแนะนำใช้โหมดManual ปรับการถ่ายรูปจะได้อรรถรสขีดสุด กล้องวิดีโอเป็นอะไรที่ดีมากๆ ถ้าใครชอบเล่นกล้องวิดีโอเป็นพิเศษต้องตัวนี้เลยตอบโจทย์ อัดวิดีโอ 4K ได้ ที่สำคัญมีโหมด Super Slow Motion ที่ 960เฟรมต่อวินาที เป็นอะไรที่ตอนออกมาใหม่ๆร้องwowกันดังมาก เพราะเป็นเครื่องแรกในโลกที่บันทึกวิดีโอได้ที่เฟรมเรตขนาด 960เฟรมต่อวินาที ไม่ธรรมดาเลย
    4. กันน้ำกันฝุ่น IP 65/68 เหมาะกับการใช้งานลุยๆ แต่ส่วนตัวไม่แนะนำให้โยนลงน้ำนะครับ เพราะส่วนตัวคิดว่าถ้าเลี่ยงได้เลี่ยงเถอะ 5555
    5. รองรับระบบ Fast Charge ของ Qualcomm อันนี้สะดวกมากครับ แต่ไม่มีอะแดปเตอร์แบบfast charge ให้นะครับ เพราะในกล่องตอนซื้อจากศูนย์ให้แต่ชาร์จธรรมดามา ผมเลยใช้แต่ตัวธรรมดา ซึ่งแม้จะชาร์จช้าแต่ถนอมแบตฯดีนะครับ ถ้าอยากได้อะแดปเตอร์ชาร์จเร็วต้องซื้อเองนะครับ แต่อย่าลืมก่อนซื้อเช็คกับคนขายด้วยว่าอะแดปเตอร์รองรับระบบFast Charge ของ Qualcomm หรือเปล่า(ระบบชาร์จเร็วของQualcomm เรียกว่า Quick Charge นะครับ) ถ้าซื้อ Fast Charge ระบบอื่นมาก็ไม่สามารถชาร์จเร็วได้นะครับ
    6. รองรับ 2 ซิม แบบไฮบริดนะครับ(อีกช่องเลือกได้ว่าจะใส่ซิมหรือใส่Micro SD Card) สามารถใช้ 4G LTE และยังรองรับVolte HD Voice ได้นะครับ(ผมใช้กับซิมทรูนะ) เสียงชัดใสมาก เล่นเน็ตได้แรงเร็วครับ คุ้มค่ามาก
    7. ตอนนี้เครื่องเป็นแอนดรอย OREO แล้วจึงทำให้ได้ใช้ฟีเจอร์ใหม่ๆ ได้ด้วย และSony ยังอัพเดทระบบความปลอดภัยให้ยาวๆเลย

บทวิเคราห์เครื่องนี้เหมาะกับใคร : เครื่องนี้เหมาะจะเป็นทั้งเครื่องหลัก และ เครื่องสำรอง ให้กับหลายๆท่านนะครับ เพราะด้วยสเปคที่เรียกว่าจัดจ้านมาในแบบรุ่นอดีตเรือธงของค่ายอารยธรรมโซนี่ รับรองว่าไม่ทำให้ผิดหวัง สามารถประมวลผลงานหนักๆได้สบาย การเล่นเกมยอดฮิตอย่าง ROV หรือ PUBG ทำได้ดีไม่มีปัญหา จอภาพสีสันสดใส กล้องถ่ายรูปทำออกมาได้ดีมากทั้งภาพนิ่งและวิดีโอ นับว่าคุณภาพภาพและวิดีโอที่ได้ยังดีกว่ามือถือระดับราคากลางๆในตลาดอยู่หลายเจ้าเลย ดังนั้นมือถือรุ่นนี้จึงเป็นรุ่นที่ครบเครื่องเหมาะสมกับคนที่มีไลฟ์สไตล์อินดี้ๆแน่นอน

สำหรับผู้สนใจสามารถติดต่อผม (เอก)ได้ทีช่องทางดังนี้ครับ :
    1. โทรศัพท์ : 080-640-7280
    2. Line id : chefteria
    สามารถติดต่อได้ตลอดเวลานะครับ

ย้ำอีกครั้งราคา : 7,500 บาท

Last edited by sirius_aek; 14 Dec 2018, 16:27:57.

Comment

Comment

Comment

Comment

Comment

หากอยากดูรูปเครื่องให้กดที่ไฟล์รูปแต่ละรูปนะครับ

Comment

เครื่องสวยครับ น่าสนใจ

Comment

ขอบคุณมากครับ ^^

Comment

ดันครับ

Comment

ดันครับ

Comment

Working...
                      X