Announcement

Collapse
No announcement yet.

อะไหล่ sony xperia จอ บอร์ด แบต ซีลกาวกันน้ำ ฯลฯ รับซ่อม เปลี่ยน จอ แบต ซีล ฯลฯ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Comment

• Comment

• Comment

• เครื่อง z4 tablet แฮงค์ระหว่างโอนไฟล์ผ่านโปรแกรม File Go เป็นจอขาวๆ ทำอะไรไม่ได้
          กดปุ่มเปิดเครื่องกับ vol+ เครื่องสั่น 1 ครั้งแล้วดับ แล้วก็เปิดไม่ติด ทดลองจิ้มปุ่มรีเซ็ต ที่ใกล้ซิม ก็ไม่ตอบสนอง
          ลองเสียบชาร์ตนานๆ ก็ไม่ตอบสนอง / ลองทิ้งไว้ 1 สัปดาห์ (ระหว่างนั้น กดปุ่มต่างๆ ทดลองเรื่อยๆ) ก็ไม่ตอบสนอง
          สภาพเครื่องภายนอกทั่วไปปกติทุกอย่าง
          พอมีวิธีแก้อย่างอื่นไหม ครับ / หรือถ้าต้องส่งซ่่อม จะต้องเสียค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไร? ครับ

Comment

• Originally posted by gez View Post
            เครื่อง z4 tablet แฮงค์ระหว่างโอนไฟล์ผ่านโปรแกรม File Go เป็นจอขาวๆ ทำอะไรไม่ได้
            กดปุ่มเปิดเครื่องกับ vol+ เครื่องสั่น 1 ครั้งแล้วดับ แล้วก็เปิดไม่ติด ทดลองจิ้มปุ่มรีเซ็ต ที่ใกล้ซิม ก็ไม่ตอบสนอง
            ลองเสียบชาร์ตนานๆ ก็ไม่ตอบสนอง / ลองทิ้งไว้ 1 สัปดาห์ (ระหว่างนั้น กดปุ่มต่างๆ ทดลองเรื่อยๆ) ก็ไม่ตอบสนอง
            สภาพเครื่องภายนอกทั่วไปปกติทุกอย่าง
            พอมีวิธีแก้อย่างอื่นไหม ครับ / หรือถ้าต้องส่งซ่่อม จะต้องเสียค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไร? ครับ
            ตอนนี้ถ้ากดปุ่มพาวเวอร์พร้อมปุ่มเพิ่มเสียงยังมีสั่นมั้ยครับ ถ้ามีลองแฟลชรอมดูครับ ถ้าไม่ได้ เครื่องคงจะน็อคตอนกดปุ่มทดลองหลายๆอย่าง

Comment

• (เคยทดลองกดปุ่มพาวเวอร์พร้อมปุ่มเพิ่มเสียง หลายครั้งก่อนหน้านี้ เครื่องก็นิ่งสนิท กะว่าถ้ามีตอบสนองก็จะแฟลชรอม เหมือนกันครับ)
              ทดลองอีกครั้งเมื่อสักครู่ เครื่องก็นิ่งไม่มีตอบสนองครับ หมดไอเดียไม่รู้จะทำอย่างไร ต่อดีครับ

Comment

• Originally posted by gez View Post
                (เคยทดลองกดปุ่มพาวเวอร์พร้อมปุ่มเพิ่มเสียง หลายครั้งก่อนหน้านี้ เครื่องก็นิ่งสนิท กะว่าถ้ามีตอบสนองก็จะแฟลชรอม เหมือนกันครับ)
                ทดลองอีกครั้งเมื่อสักครู่ เครื่องก็นิ่งไม่มีตอบสนองครับ หมดไอเดียไม่รู้จะทำอย่างไร ต่อดีครับ
                ลองชาร์จทิ้งไว้ยาวๆดูครับ ถ้าไฟไม่เข้าก็แย่เลยครับ เสียดายแทน

Comment

• Comment

• Comment

• Comment

• Comment

• Comment

• Sony c4 ทัชรวนหนัก ซ่อมได้ไหมครับ ราคาประเมินเท่าไรครับ

Comment

• Originally posted by ohm999 View Post
                              Sony c4 ทัชรวนหนัก ซ่อมได้ไหมครับ ราคาประเมินเท่าไรครับ
                              ต้องเปลี่ยนจอครับ รุ่นนี้เปลี่ยนจอ 1800 ฿ ครับ

Comment

• มีเมนบอร์ด xperia z มั้ยครับ

Comment

Working...
                                X