Announcement

Collapse
No announcement yet.

SONY XPERIA XA1 สีดำ มือสอง สภาพพอใช้งานได้

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ขาย] SONY XPERIA XA1 สีดำ มือสอง สภาพพอใช้งานได้

ปิดกระทู้ ขายแล้วครับ !@#$%^&*

ขาย SONY XPERIA XA1 สีดำ มือสอง สภาพพอใช้งานได้
    ประกัน ไม่มีประกัน

ราคา 500 บาท

สภาพ : ผมติดฟิล์มหน้าไว้แล้ว สภาพโดยรวมพอดูได้ครับ ผมใช้เป็นเครื่องสำรอง ผมใช้ Stand by รับสาย โทรเข้า/ออก กับไลน์ครับ แบตยังเก็บไฟถ้า Stand by เฉยๆ อยู่ได้ทั้งวัน หากใช้ 3G/4G ก็จะหมดไว การใช้งานปกติ ตำหนิต่าง ๆ มีดังนี้ครับ
    • เนื่องจากผมซื้อมือสองมาซึ่งจอและทัชเสีย ผมจึงมีการแกะเครื่องเพื่อเปลี่ยนจอและทัชครับ จอและทัชเป็นของเทียบนะครับ ใช้งานได้แต่อาจไม่ลื่นเท่าของแท้ศูนย์ครับ ผมมีรูปการณ์ทดสอบการทัช ดูได้ตามรูปนะครับ
    • ด้านหน้ามุมขวาขอบจอ ตอนชาร์จแบตมีไฟลอดออกมา ผมถ่ายรูปให้ดูแล้ว ดูที่รูปได้เลยนะครับ
    • ฝาหลังอ้า ผมถ่ายรูปให้ดู ดูรูปได้เลยนะครับ ตอนผมใช้ใส่เคสตลอดก็จะช่วยกันฝุ่นจากฝาหลังอ้าได้บ้างครับ
    • แบต ไม่แน่ใจว่าที่ฝาหลังอ้าเพราะแบตบวมหรือไม่นะครับ เบื้องต้นผมถ่ายรูปสถานะแบตจากโหมดทดสอบของเครื่องให้ดูตามรูปนะครับ แต่ผมไม่เคยลองใช้จนแบตหมดเลยไม่ทราบว่าใช้ต่อเนื่องได้กี่ชั่วโมงนะครับ
    • รอยถลอก ที่ผมเห็นมีสองจุด คือด้านหน้า ด้านซ้ายของจอ และ บริเวณใกล้ปุ่มเปิดและปิด ผมถ่ายรูปให้ดู ดูรูปได้เลยนะครับ
    • ฝาครอบไฟ Flash ด้านหลังเครื่องไม่มีนะครับ ผมถ่ายรูปและชี้ให้ดูในรูป ดูรูปได้เลยครับ
    • ตอนผมแกะเครื่องเพื่อเปลี่ยนจอและทัช พบว่า น๊อตข้างในไม่ครบและมีคราบกาวแข็งอยู่ บริเวณตำแหน่งที่วางแบต ซึ่งผมพยายามนำคราบกาวออกแต่ก็ได้ไม่หมดครับและจำไม่ได้ว่าแผ่นรับ NFC มีอยู่หรือไม่นะครับ

สเปคเครื่อง: (ข้อมูลจำเพาะทั้งหมดจากเว็บไซต์โซนี่ไทย)
    • เครือข่าย GSM GPRS/EDGE (2G), UMTS HSPA+ (3G), LTE (4G) Cat4/Cat6
    • เสียง xLOUD, Clear Audio+, Stereo Recording, Bluetooth® 4.2 wireless technology, aptX / A2DP
    • ระบบปฏิบัติการGoogle Android™ N
    • หน่วยความจำและพื้นที่จัดเก็บข้อมูล 3GB RAM, 32GB eMMC internal memory1, microSDXC support (up to 256GB)
    • ระบบเชื่อมต่อและการสื่อสาร A-GNSS (GPS + GLONASS)2, WiFi Miracast, Bluetooth® 4.2 wireless technology, Google Cast, NFC, USB Type-C™
    • ความสามารถในการใช้งานสำหรับซิม Dual SIM, Nano SIM
    • กล้องด้านหน้า 8MP, 1/4" Exmor R for mobile™ for mobile image sensor, Low-light photo: up to ISO 3200, 23mm wide-angle lens f2.0, SteadyShot™, Low-light video: ISO 3200
    • แบตเตอรี่ 2300mAh, Qnovo Adaptive Charging, STAMINA Mode, Quick Charging (MediaTek PumpExpress 2.0)
    • ความทนทาน Corning® Gorilla® Glass
    • กล้องและวิดีโอ 23MP, 1/2.3” Exmor RS™ for mobile image sensor, Hybrid Autofocus, Quick Launch & Capture, Low-light photo: ISO6400, 24mm wide-angle f2.0 lens, 5x Clear Image Zoom, SteadyShot™, Low-light video: ISO 3200
    • จอแสดงผลและการออกแบบ 5" HD 720p, Image Enhance Technology
    • โปรเซสเซอร์ (CPU) MediaTek Helio P20 Octa Core 64bit (Quad core 2.3GHz + Quad core 1.6GHz)

สิ่งที่จะได้ครับ
    1.เครื่องโทรศัพท์มือถือ SONY XPERIA XA1 สีดำ มือสอง 1 เครื่อง
    2.เคสยาง 1 ชิ้นดูเก่าหน่อยแต่ยังใช้ได้ครับ
    หมายเหตุ เนื่องจากเป็นเครื่องมือสอง หากซื้อแล้วจึงขอไม่รับประกันและไม่รับคืนในทุกกรณีนะครับ เพื่อความสบายใจมาเช็คเครื่องให้พอใจ แล้วค่อยจ่ายเงินนะครับ กรณีให้จัดส่ง ชื่อ-นามสกุลผู้โอนและชื่อ-นามสกุลที่ให้จัดส่งขอให้ตรงกันเพื่อป้องกันปัญหามิจฉาชีพแอบอ้างนะครับ

หมายเลขโทรศัพท์ติดต่อ : โทร 089-780-1038
    วิธีส่งมอบสินค้า : รับด้วยตนเองที่ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี ถนนประชาอุทิศ บางมด ทุ่งครุ กทม. (จันทร์-ศุกร์ 9.30-15.00 น. นะครับ) หรือ ส่ง EMS ค่าส่ง 100 บาทครับ

Last edited by nuimove; 18 Oct 2022, 18:50:06.

Dun สนใจสอบถามได้นะครับ

Comment

Dun ปรับลดราคาเหลือ 700 ครับ

Comment

ขายแล้วครับ

Comment

Working...
        X