Announcement

Collapse
No announcement yet.

CREATIVE BLASTER AUDIGY RX 7.1 SB1550

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ซื้อ] CREATIVE BLASTER AUDIGY RX 7.1 SB1550

ปิดกระทู้ครับได้ของแล้วขอบคุณ พ.ท.OCZครับ

ต้องการซื้อsound card CREATIVE BLASTER AUDIGY RX 7.1 SB1550 (เนื่องจากเปลี่ยนMBเป็นASROCK ASRock AB350M-HDV ใหม่ไม่มีpciมีแต่pci-e) หรือรุ่นไหนที่ดีก็แนะนำมาได้ ผมเน้นฟังเพลง-ร้องคาราโอเกะ ดูหนัง ขอเป็นมือสองราคาไม่แรง เห็นข้างล่างแล้วแต่มาไม่ทันรอมา2อาทิตย์แล้วยังไม่มีมาใหม่เลยมาตั้งกระทู้เผื่อใครอยากปล่อยจะได้เร็วกว่ารอเฉยๆขอบคุณที่เข้ามาอ่านนะครับผมไม่ค่อยรู้เรื่องsc มีอะไรแนะนำได้ครับอ่านรีวิวก็ไม่ค่อยเข้าใจภาษาเทคนิค
    ตอนนี้หาอ่านไปอ่านมาเห็นว่าASUS XONAR- DSก็ไม่เลวท่านใดมีก็เสนอมาได้นะครับ รับพิจารณา
    Last edited by maxth97; 7 Nov 2018, 06:24:33. Reason: ปิดกระทู้ครับ

Last edited by tonza200; 2 Nov 2018, 23:19:14.

Comment

ถ้าเน้นเรื่องฟังเพลง ร้องเพลงคาราโอเกะ ผมว่า Audigy Rx ตัวนี้ตอบโจทย์ได้ดีที่สุดละครับ เพราะว่ามีช่องต่อไมค์ให้ถึง 2 ตัว + Effect Reverb ในตัว (Reverb ช่วยทำให้เสียงร้องเพลงของคุณเพราะขึ้นมาก)

ถ้ารุ่นที่ใหม่และแพงกว่านี้เสียงจะดีกว่าแต่น่าเสียดายที่ทาง Creative ตัดฟังก์ชั่น Effect Reverb ออกไปซะงั้น
      Last edited by muneo; 4 Nov 2018, 10:03:32.

Comment

ขอบคุณครับพอจะเห้นจากกระทู้ข้างล่างแล้วอีกวันสองวันได้ของแล้วจะปิดกระทู้แล้ว

Comment

ได้ของที่ต้องการแล้ว ขอปิดกระทู้ครับ ขอบคุณOCZนะครับ

Comment

Working...
          X