Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>>X-Fi MO <<<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

up+

Comment

หือ ? เอ้า! เพิ่งเห็น

ไม่สนใจไป DAC เหรอครับ

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
        หือ ? เอ้า! เพิ่งเห็น

ไม่สนใจไป DAC เหรอครับ
        จวนจะไปใช้ dac แล้วครับ

Comment

สนใจจะโม ตัว music โมแล้วเสียงดีกว่าหรือเท่ากับตัว HDAV1.3 Deluxe มัยคับ กำลังหาตัว HDAV1.3 อยุ่คับ

Comment

Originally posted by mujaarm View Post
            จวนจะไปใช้ dac แล้วครับ
            ผมนี่สิ จะกลับไปซาวการ์ดล่ะ

ฟัง DAC เสียงมันก็ดีหรอก เป็นธรรมชาติ

พอฟังลำโพงถูกๆ เปิดออฟชั่น 3D effect ผมกลับชอบแบบนี้มากกว่า ก้องๆ เฟคๆ หวานใส เครื่องดนตรี

พุ่งออกมาแทรกกับเสียงคนร้อง มิติหลอนนิดๆ ฟังเพลินดี ถูกใจหูอลูมิเนียม

แล้วก็ดันหน่อย

Comment

ล้นคลังแสงแล้วหรือครับถึงต้องระบายนี่
              ถามหน่อยครับ
              เอา X-Fi XtremeGamer SB073A มาฝากท่านโมได้มั้ย
              งบประมาณเท่าไหร่ครับ

Comment

Originally posted by teezaa69 View Post
                สนใจจะโม ตัว music โมแล้วเสียงดีกว่าหรือเท่ากับตัว HDAV1.3 Deluxe มัยคับ กำลังหาตัว HDAV1.3 อยุ่คับ
                คนละค่ายคนละแนวครับ
                HDAV1.3 เสียงน่าจะใกล้เคียง XONAR STX ตนตรีมีมิติดี แหลมกลางออกดีมาก แต่เบสไม่กระชับ

X-Fi ตัวที่โม แหลมกลางออก เสียงออกดนตรีครบ แต่มิติเสียงจะแคบกว่านิดนึง เสียงเบสหนักเก็บตัวเร็ว
                ฟังสนุกสำหรับคนที่ชอบเบส เพลงแนวตัวนี้ PINK FLOYD, LINKIN PARK,SCORPION,BLUE,
                เพลง POP หวานๆก็ทำได้ดีครับ

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                  ผมนี่สิ จะกลับไปซาวการ์ดล่ะ

ฟัง DAC เสียงมันก็ดีหรอก เป็นธรรมชาติ

พอฟังลำโพงถูกๆ เปิดออฟชั่น 3D effect ผมกลับชอบแบบนี้มากกว่า ก้องๆ เฟคๆ หวานใส เครื่องดนตรี

พุ่งออกมาแทรกกับเสียงคนร้อง มิติหลอนนิดๆ ฟังเพลินดี ถูกใจหูอลูมิเนียม

แล้วก็ดันหน่อย
                  แต่ผมเริ่มมาจากซาวน์ ซึ่งจะมีการสังเคราะห์ มี เอคโค่ หน่อยๆ พอไปฟังเสียงธรรชาติกลับรู้่สึกเรียบๆเกินไปสำหรับผม ซาวน์ที่เสียงธรรมชาติที่ผมใช้ Chaintech 710 ชิป ENVY 24 HT
                  คงอีกนานกว่าไป DAC เพราะตัวที่มองก็ >15000

Comment

Originally posted by tiger X-fi View Post
                    ล้นคลังแสงแล้วหรือครับถึงต้องระบายนี่
                    ถามหน่อยครับ
                    เอา X-Fi XtremeGamer SB073A มาฝากท่านโมได้มั้ย
                    งบประมาณเท่าไหร่ครับ
                    ตอบไปแล้วครับ

Comment

มาไม่ทัน ไม่งั้นคงได้เสียตัง ^^

Comment

Originally posted by IceSwen99 View Post
                        มาไม่ทัน ไม่งั้นคงได้เสียตัง ^^
                        หาเอ๊กซ์ไฟเอ๊กซ์สตีมมิวสิคมาตัวนึง เดี๋ยวช่วยทำ

Comment

ท่านสะดวกวันไหนอะ

จะไปลอฟัง GMX 2.1/STX เดินกับ STX MO

Comment

เสาร์-อาทิตย์ นัดเวลามาครับ

Comment

มาช่วย ยืนยัน พี่พง ละเอียดมากครับ ผมเอา elite pro ไปโมมา สุดยอดเลยครับ ขอบคุณพี่พงษ์มากๆครับ

Comment

Originally posted by kook15 View Post
                                มาช่วย ยืนยัน พี่พง ละเอียดมากครับ ผมเอา elite pro ไปโมมา สุดยอดเลยครับ ขอบคุณพี่พงษ์มากๆครับ
                                อิจฉาจังคนมี Elite Pro mo เสียงคงเหนือชั้น

เอารูปมาให้ชมหน่อย เผื่อมีใครอยากทำบ้าง
                                Last edited by mujaarm; 21 Apr 2010, 23:39:08.

Comment

Working...
                                X