Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามการขาย Key Windows

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ซื้อ] สอบถามการขาย Key Windows

คือผมเห็นขาย License Key Win10 ราคาตั้งแต่ 80-140 รับประกันตลอดอายุการใช้งาน
    ผมเลยสงสัยว่าทำไมมันถูก และมันใช้ได้จริง+ประกัน ตามที่โฆษณามั้ยครับ
    ใครที่เคยใช้ หรือ มีความรู้ รบกวนช่วยบอกหน่อยนะครับ
    ขอบคุณครับ

ถ้าให้เดา พวกนั้นคือ Volume License ที่ให้ใช้ในบริษัท คีย์พวกนั้น ใช้ไปไม่นาน แป๊ปๆ ก็จะหมดอายุ โดนแบน ฯลฯ เพราะเค้าแอบเอาออกมาขายโดยผิดเงื่อนไขของประเภทคีย์ที่ให้ใช้

Comment

แล้วทำไมเข้าถึงกล้ารับประกัน หรือแบนก็เอาอันใหม่ให้แบบนี้เหรอ

Comment

Originally posted by suwat1899 View Post
        แล้วทำไมเข้าถึงกล้ารับประกัน หรือแบนก็เอาอันใหม่ให้แบบนี้เหรอ
        ไม่เชิงรับประกันหรอกค่ะ พวกนี้ ขายไม่นานก็ปิด User เลิกขาย ประกงประกันอะไรไม่รู้เรื่อง [emoji14]
        แต่ใช่ค่ะ ถ้าโดนแบน คงให้คีย์ใหม่แทน แล้วแต่วิธีการของแต่ละร้านค่ะ

Comment

จากที่ลองแบบซื้อจาก ebay ไม่เกิน 100 บาท มาใช้กับ notebook ใช้มาแล้ว 2 ปี ยังไม่มีปัญหาอะไร ลบวินโดวน์ลงใหม่หลายรอบ ก็ยังไม่เจอปัญหานะ อาจเป็นเพราะ MS ยังใจดีอยู่มั้ง เลยไม่ไล่แบน key

Comment

Originally posted by PJzuza View Post
            ไม่เชิงรับประกันหรอกค่ะ พวกนี้ ขายไม่นานก็ปิด User เลิกขาย ประกงประกันอะไรไม่รู้เรื่อง [emoji14]
            แต่ใช่ค่ะ ถ้าโดนแบน คงให้คีย์ใหม่แทน แล้วแต่วิธีการของแต่ละร้านค่ะ
            ผมเห็นบางร้าน อายุ User สมัครตั้งแต่ปี 2009 2010 ก็มีนะครับ
            บางคนตั้งกระทู้ขายมาตั้งแต่ปี 2016 ราคา Retail 400 ก็ยังถูกอยู่ดีครับ

Comment

Originally posted by thor-kor View Post
              ผมเห็นบางร้าน อายุ User สมัครตั้งแต่ปี 2009 2010 ก็มีนะครับ
              บางคนตั้งกระทู้ขายมาตั้งแต่ปี 2016 ราคา Retail 400 ก็ยังถูกอยู่ดีครับ
              มันมีแหล่งซื้อขายค่ะ พวกคีย์ Retail ที่มาจากคอมบริษัทที่ปิดตัวลง ราคามีหลากเรทเลยค่ะ ในเว็บต่างประเทศเค้าจายกันราวๆ $10USD ค่ะ

Comment

Working...
              X