Announcement

Collapse
No announcement yet.

สายแลน AMP แท้ ยาวตามสั่ง Cat5e,FTP,Cat6,Outdoor(Link),ตัวต่อ,Splitter,สายโทรศัพท์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by P@RN View Post
    11.56
    Originally posted by rattasan View Post
    โอนเงินให้แล้วนะครับวานนี้ สาย 60m cat5e ส่งมายังเอ้ย โคราชนะ
    ส่งให้แล้วเมื่อเช้าครับ(ฝากแม่ส่ง ผมติดงานประจำไม่ว่างส่งเองเลยครับ) จะ pm รหัสไปให้นะครับ

Comment

ได้รับของเรียบร้อยแล้วครับ งานเนียบดีครับ

Comment

ได้รับของแล้วครับ งานละเอียดดีครับ

ขอบคุณมากครับ

Comment

pm สั่งซื้อสาย LAN Cat5e AMP ไปแล้วครับ

Comment

มีตัว Splitter สำหรับต่ออินเตอร์เนทและโทรศัพท์พร้อมกันไหมครับแบบยังใช้โทรได้โดยที่อินเตอร์เนทไม่หลุด

Comment

โอนเงินเวลา 10:40 am พร้อมที่อยู่ในการจัดส่งไปให้แล้วครับ

Comment

มีตัวแยกเพิ่มพอร์ต MODEM ไหมครับ

คือ โมเด็ม มันมีช่องเสียบ สายแลนช่องเดียว
                แต่อยากจะใช้คอม 2 เครื่องต่อเน็ตได้อ่ะครับ
                ไม่รู้ว่าต้องใช้อุปกรณือ่ะไรบ้าง แบบลงทุนน้อยๆอ่ะครับ

Comment

Originally posted by P@RN View Post
                  มีตัว Splitter สำหรับต่ออินเตอร์เนทและโทรศัพท์พร้อมกันไหมครับแบบยังใช้โทรได้โดยที่อินเตอร์เนทไม่หลุด
                  มีครับ ยี่ห้อ D-Link อันละ 100 บาทครับ
                  Originally posted by chak2000 View Post
                  โอนเงินเวลา 10:40 am พร้อมที่อยู่ในการจัดส่งไปให้แล้วครับ
                  ขอบคุณมากครับ พรุ่งนี้เช้าจะส่งให้ครับ
                  Originally posted by AthlonVidia View Post
                  มีตัวแยกเพิ่มพอร์ต MODEM ไหมครับ

คือ โมเด็ม มันมีช่องเสียบ สายแลนช่องเดียว
                  แต่อยากจะใช้คอม 2 เครื่องต่อเน็ตได้อ่ะครับ
                  ไม่รู้ว่าต้องใช้อุปกรณือ่ะไรบ้าง แบบลงทุนน้อยๆอ่ะครับ
                  ลงทุนน้อยสุดก็เพิ่มการ์ดแลน(70 บาท) ใช้สายแลน 1 เส้น(ราคาตามความยาว)พ่วงเน็ตจากเครื่องนึงไปอีกเครื่องนึง แต่ต้องเปิดคอมเครื่องแม่ค้างไว้น่ะครับ อีกเครื่องถึงจะเล่นได้
                  http://forums.overclockzone.com/foru...89&postcount=2

เอาแบบสะดวกๆก็หาซื้อ switch hub มือสอง มาใช้ดีกว่าครับ 2-3 ร้อยบาท ของใหม่ก็ไม่เกิน 4-5 ร้อยบาท ไม่ต้องเปิดคอม เปิดแต่ modem, switch กับคอมเครื่องใดเครื่องหนึ่งก็เล่นได้ครับ
                  Last edited by moteabc; 8 Jan 2010, 12:39:27.

Comment

ท่านมี Switch Hub ขายด้วยไหมครับ

Comment

Originally posted by AthlonVidia View Post
                      ท่านมี Switch Hub ขายด้วยไหมครับ
                      ไม่มีครับ หามือสองในนี้เอาก็ได้ครับ เห็นอยู่เรื่อยๆนะ

Comment

สาย CAT 6 ไม่เข้าหัวคิดเมตรละเท่าไหร่ และหัว RJ45 สำหรับ CAT 6 ติดหัวละเท่าไหร่ครับ

Comment

ดันไปกอ่น

Comment

1.สายแลนธรรมดา Cat5e AMP แบบตรง ยาว 2.25 ม. 1 เส้น
                            2.สายแลนธรรมดา Cat5e AMP แบบตรง ยาว 0.75 ม. 2 เส้น
                            3.สายแลนธรรมดา Cat5e AMP แบบไขว้ ยาว 1.25 ม. 1 เส้น
                            4.ตัวต่อสายแลน อันละ 25 บาท 1อัน (จะเอามาต่อ สายแลนไขว้กับไขว้ให้เป็นตรง)

สายแลนทุกเส้นไม่ตอ้งสวมปลอกสี ส่งพัสดุธรรมดา

รวมทุกเส้น = 5 เมตร เมตรละ 14 บาท รวม = 5x14 = 70 บาท
                            เข้าหัว 4 เส้น รวม = 16x4 = 64 บาท
                            ตัวต่อ = 25 บาท
                            ค่าส่งพัสดุ 20 บาท
                            ราคารวมส่ง = 70+64+25+20 = 179 บาท ผมเติม happy ให้นะครับ 11-1-2010
                            ช้าไม่เป็นไรครับ รอได้
                            Last edited by renaw; 11 Jan 2010, 00:17:42.

Comment

ได้รับสินค้าแล้วครับ ห่อมาอย่างดี ทดสอบแล้ว speed ไม่ตก ขอบคุณมากครับ

Comment

เข้ามาดูแล้วต้องดันครับ

Comment

Working...
                                X