Announcement

Collapse
No announcement yet.

657th-AverMedia LGX/Beats Solo2/Drone/iPod/Roccat/Logitech MX/Parker 30/7/61 23.30.59

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 657th-AverMedia LGX/Beats Solo2/Drone/iPod/Roccat/Logitech MX/Parker 30/7/61 23.30.59

1.AverMedia LGX GC550

USB3.0 HDMI Game Capture ที่บันทึกวิดีโอแบบ uncompressed ได้ถึง 1080@60p
    มีค่า latency ที่ต่ำกว่า 0.05 sec รองรับการทำ PIP จากกล้อง webcam และแคสเกมส์
    สตรีมออกเน็ตทาง Twitch, Youtube Live, Facebook Live
    เหมาะสำหรับทำ Game Guide, Walkthrough gaming ด้วย OBS, Wirecast, Split จาก PC/Notebook
    รายการแรก เป็นอุปกรณ์แคสเกมเทพๆ ที่เหล่าเกมเมอร์ควรสรรหามาครอบครอง
    ผมได้มา สารภาพตามตรง ใช้งานไม่เป็นครับ ได้มาแบบนี้ เทสได้เท่าที่ลองเทสนะครับ
    -ต่อ Windows 10 มองเห็นไดรเวอร์เลย แต่ต้องลงไดรเวอร์จากเว็บเพิ่มเติม
    -ลงไดรเวอร์+โปรแกรมของค่าย ลองใช้งานอัดเกม Wii U ได้ตามรูป
    -ทดสอบได้แค่พอร์ท HDMI นะครับ เพราะมันไม่มีสาย Component มาให้ด้วย
    -ไฟแสดงสถานะติดปกติ แสดงผลสีแดงและสีน้ำเงิน

คร่าวๆก็ตามด้านบนเลยครับ คิดว่าน่าจะใช้งานได้ปกตินะ(ผมเทสเฉพาะอัดพวกไฟล์วิดิโอกับสกรีนช็อต)
    ส่วนสภาพก็ตามรูปเลย ด้านหน้าเครื่อง สามารถนำรูปมาใส่เข้าไปในกรอบได้ครับ
    ประกันใจ 15 วัน

ราคาของใหม่ ปัจจุบัน 8900 บาท
    https://www.fpsshop.com/shop/capture...extreme-gc550/

รูปตอนเทส

รายการนี้เปิด 100 บาท มีกฏต่อเวลา
    EMS+60

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    --------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

2.Beats Solo 2

รายการนี้ เป็นหูฟัง Beats Solo 2 ของแท้ สภาพเทพ
    เสียงดีโครตๆ เบสตู้มๆไม่เบลอ รายละเอียดดี
    มีสายของแท้ตรงรุ่นให้ไปพร้อมใช้งาน
    แพ็ดหูฟังลอก จะเปลี่ยนใหม่คู่ละ 2-3 ร้อย หรือขัดหนังออกก็ตามสะดวกครับ
    แนะนำว่า เอาแปลงสีฟันจุ่มน้ำแล้วค่อยๆปัดเศษหนังออกก็สวยกริ๊บแล้วครับ
    ส่วนสภาพหูฟังก็สวยๆตามรูปเลย ประกันใจ 15 วัน
    รุ่นนี้ของใหม่ 8900 บาท ครับ

รายการนี้เปิด 100 บาท มีกฏต่อเวลา
    EMS+70

3.Syma X5C
    รายการนี้ เป็นโดรนบังคับ 2.4GHz แบบ 4 แชแนล บังคับง่ายมาก
    ได้มายกกล่อง สภาพยังโอเค เล่นได้ปกติตามรูปนะครับ
    อุปกรณ์จะขาดเพียงแค่ ตัวกันใบพัด 1 ข้าง สามารถหาซื้อใส่ได้(ผมเล่นผมไม่ใส่)
    กล้องที่ตัวโดรน ใช้งานได้ปกติเลย ชัดพอสมควรเลย จากที่ผมทดสอบมา
    เครื่องบินนิ่ง บินนอกบ้านสู้ลมพอได้ครับ ไฟติดครบทุกดวง สั่งงานถ่ายวิดิโอ+ถ่ายรูป ผ่านรีโมท
    แต่ผมไม่มั่นใจว่ามีจุดนึงที่มีปัญหารึ้ปล่า (คือไปดูคลิปแล้วสงสัย)
    คือ ปุ่มที่เอาไว้ตีลังกา มันกดได้(มีเสียงกด)แต่ไม่เห็นมันจะตีลังกาให้
    ตีเป็นตีลังกาแบบกดปุ่มไม่ได้ไปก่อน นอกนั้นสภาพตามรูป ประกันใจ 15 วัน

อุปกรณ์ที่มี
    1.Syma X5C
    2.ที่บังคับ
    3.ใบพัดใหม่ 4 ใบ
    4.ไขควง
    5.แบต บวมหน่อยๆใช้ปกติ
    6.เมม 2GB
    7.สายชาร์จแบตแบบ USB
    8.การ์ดรีดเดอร์ เอาไว้ต่อเมมเข้าคอม

EMS+100

4.iPod Photo Gen 4th
    iPod Photo 4th Generation (A1099) 20GB
    มากันแบบยกชุด พร้อมใช้งานกันไปเลย ไม่ต้องไปหาซื้อเพิ่ม(ยกเว้นหูฟัง)
    เป็นรุ่นหายากอีกตัวนึงเลย ใช้สาย firewire ชาร์จ+หม้อแปลง(มีให้)
    หัว 30 พิน ต่อคอมเหมือน iPod ทั่วๆไปได้ปกติ ไม่พิศดารอะไร
    เทสแล้ว ผลสแกนงามๆ ใช้งานได้ปกติ แบตยังโอเคอยู่
    จอสวยไม่มีเบิร์น ฝาหลังสภาพนี้ก็ถือว่ายังสวยๆครับ
    ประกันใจให้ 15 วัน

อุปกรณ์ที่มี
    1.iPod Photo
    2.สายชาร์จแท้
    3.แท่นชาร์จของแท้ มี Audio Out
    4.หม้อแปลงแท้
    5.ชุดรีโมทหูฟังแท้

EMS+60(ไม่รวมโปรส่งฟรี)

5.Roccat Apuri

รายการนี้ เป็นเม้าส์บันจี้ในตำนาน ของหายาก เป็นแรร์ไอเท็มไปแล้ว
    ยิ่งสภาพและอุปกรณ์แบบนี้(แท้ทั้งสายและหม้อแปลง) ไม่ต้องไปหาที่ไหนแล้วครับ
    ยิ่งยางไม่เหนียวไม่ลอกด้วย ปกติรุ่นนี้ ส่วนใหญ่จะเหนียวเละกันหมด
    อุปกรณ์เทสแล้ว ใช้งานได้ปกติ USB ใช้งานได้ทุกพอร์ท ไฟติดครบ
    ประกันใจยาวๆ 15 วัน

EMS+60

6.ฺกล้องติดรถยนต์
    รายการนี้เป็นกล้องติดรถยนต์ ความละเอียด 1080
    ไม่แน่ใจว่ารุ่นหรือยี่ห้ออะไรนะครับ เพราะมันไม่มีบอกแม้ใน Setting ก็ไม่มี
    รู้แต่คร่าวๆว่า ถ่ายวิดิโอ 1080 และ จอเป็นทัชสกรีน
    ผมเทสแล้ว ใช้งานได้ปกติ อ่านเมมได้ ปุ่มกดได้ทุกปุ่ม จอทัชสกรีนได้ปกติ
    ประกันใจ 15 วัน

EMS+60

7.Logitech MX Anywhere
    เม้าส์ไร้สายเกรดพรีเมี่ยม เชื่อมต่อด้วย USB Unifying ของ Logitech(ใช้อุปกรณ์พร้อมกันได้ 6 ตัว)
    รุ่นนี้ความพิเศษคือ ใช้งานได้แทบจะทุกสภาพพื้นผิว
    ตัวเม้าส์สภาพสวย ใช้งานได้ปกติ มีตัวรับสัญญาณให้ใช้งานได้เลย
    ประกันใจยาวๆ 15 วัน ของใหม่ก็แพงๆ 2 พันกว่าๆ

รายการนี้เปิด 100 บาท
    ธรรมดา+60

8.SteelSeries Sensei RAW Glossy
    รายการนี้เป็น SteelSeries Sensei RAW Glossy Surface รุ่นแพง
    ผิวขัดเงาแว็บๆสภาพอย่างสวย เหมือนใหม่ รอยน้อย ใช้งานได้ปกติ
    เทสแล้ว ปุ่มปกติทุกปุ่ม เซ็นเซอร์นิ่งๆ ประกันใจยาวๆ 15 วัน
    ของใหม่ 2490 บาท(คนละรุ่นกับตัวรับเบอร์ที่ขายอยู่ 1690 นะครับ)

9.Miniso Essential Oil Humidifier
    รายการนี้ เป็นเครื่องสร้างกลิ่นและควันอโรม่า สามารถเปลี่ยนกลิ่นได้
    เครื่องนี้เป็นของ Miniso แท้ รุ่นท็อปสุด มีเซนเซอร์ตรวจจับน้ำด้านใน พร้อมสายชาร์จ USB
    หัวเชื้อกลิ่น มีขายที่ช็อป ขวดละ 99 บาท ใช้งานครั้งละ หยดเดียวพอ(ใช้ยันแก่)
    ของผมลองเทสแล้วแบบงงๆ ผมใส่น้ำเปล่านะครับ เทสได้ตามนี้
    -ถ้าไม่ใส่น้ำ เปิดเครื่อง ไฟจะแจ้งเตือนว่าไม่มีน้ำ
    -หลังจากใส่น้ำไป เปิดเครื่องดู ควันจะลอยออกมาพร้อมกลิ่น
    -มันจะทำงานประมาณ 10-15 วินาทีแล้วตัด
    -กดเปิดใหม่ก็ติดเหมือนเดิม ใช้ได้เหมือนเดิม
    -แต่!! อ่านดีๆนะครับ เพราะผมเองก็งงเหมือนกัน
    -แต่ถ้าเราเอามือจับมันไว้(เหมือนถือแก้วน้ำ) เครื่องจะติดตลอดเวลาเลย
    -ทำงานไม่มีหยุดเลย แต่ถ้าเอามือออก ซัก 10-15 วิ มันจะหยุด
    -ไม่แน่ใจและไม่รู้ว่ามันคือระบบอะไร ลองพิจารณาดูครับ
    -ประกันใจ 15 วัน

อันนี้ผมแปะลิ้ง เพราะลงวิดิโอ 2 ตัวไม่ได้ในเรปเดียว กดเข้าไปดูกันเองนะครับ เป็นรีวิวเครื่องนี้
    https://www.youtube.com/watch?v=tFvUQc87-d4

10.Parker Insignia GT
    Parker รุ่นวินเทจ ปีช่วง 1990s ผลิตฝรั่งเศษ ด้ามเงิน แหนบทอง สภาพสวย
    ปากกาใช้งานได้ปกติ หมึกยังไม่หมด เอาไปใช้ได้เลย ไม่ต้องซื้อเพิ่ม
    สภาพสวยตามรูป ประกันใจ 15 วัน

EMS+60

11.หน้ากากดำน้ำตื้น Super Snorkel
    รายการนี้เป็นหน้ากากดำน้ำแบบใหม่ สวมแบบทั้งหน้า ลืมแบบเก่าไปได้เลย
    เวลาหายใจก็หายใจได้เลย มันจะไปออกตรงเสาด้านบน(เหมือนรุ่นเก่าที่เราต้องอมไว้นั่นแหละ แต่ไม่ต้องอม)
    สภาพหน้ากากยังสวย ยางสภาพปกติดี สภาพตีต่ำๆก็ 80% ได้อยู่
    รุ่นนี้ มันพิเศษตรงมีที่ยึดสำหรับติดพวกกล้อง GoPro มาให้ด้วย(เฮ้าซิ่งในรูปเป็นตัวอย่างไม่ได้แถมให้นะครับ)

ของใหม่ก็ 1590 บาท
    http://www.11street.co.th/productdet...-super-8237195

EMS+80(ไม่รวมโปรส่งฟรี)

12.OTG USB Type C
    สาย OTG เจ๋งๆ แบบครอบจักรวาลของมือถือรุ่นใหม่ๆที่เป็น USB Type C
    ใช้เสียบการ์ดพวก SD เข้ามือถือได้เลย ต่อ USB ได้ หรือต่อจอออกนอกได้(ไม่เคยลอง)
    ตัวนี้ลองหาราคาดูกันได้ ของใหม่ถูกสุดน่าจะไม่ต่ำกว่า 900-1000 มั้ง
    อยากได้ ลงชื่อ(เฉพาะท่านที่ใส่ราคาประมูลกระทู้นี้เท่านั้น)

แจก

รอยที่เห็นเหมือนรอยช้ำบนสินค้า มันคือรอยฝุ่นในเซนเซอร์ของกล้องผมนะครับ ดูกันดีๆเน่อ

อันไหนบอกเสียก็เสียนะครับ นอกนั้นประกันใจ 7 วันตั้งแต่รับของครับ!!!

กติกาการร่วมประมูล
    1.ก่อนประมูลควรสำรวจเงินในกระเป๋า+วุฒิภาวะก่อนจะลงมือบิดนะครับ
    2.ลงเบอร์โทรศัพท์จะลงหรือไม่ลงก็ได้ครับ ตามสบาย
    3.ทุกรายการเริ่มประมูลราคาตามที่ลงไว้แต่ละหัวข้อ บิดเพิ่มครั้งละเท่าไหร่ก็ได้ แต่ลงท้ายด้วยเลข 0 นะครับ
    4.ประมูลแยกนะครับ อยากได้อันไหนก็บิดตามหัวข้อนั้น
    5.ท่านสามารถมารับของกับมือได้ที่ เซียร์รังสิต เท่านั้น
    6.สำหรับท่านที่อยู่ต่างจังหวัดหรือไม่สะดวกมารับเอง สามารถส่งได้โดยดูราคาส่งจากด้านบน
    6.1.กรณีได้หลายชิ้น ค่าส่งคิดแบบเหมาแทน โดยยึดจากราคาส่งชิ้นที่ใหญ่สุดเพียงชิ้นเดียว
    7.การประมูลสิ้นสุดวันจันทร์ที่ 30/07/61 เวลา 23.30.59
    8.หลังจากสิ้นสุดการประมูล จะแจ้งรายละเอียดให้ทราบทาง PM นะครับ
    9.สำหรับท่านที่หลวมตัวประมูลไปแล้ว อยากจะยกเลิกให้แจ้งก่อนการประมูลปิด 4 ชั่วโมงนะครับ
    10.1.ผู้ที่ชนะการประมูล ต้องติดต่อกลับภายใน 24ชม. และชำระเงินภายใน 48 ชม. มิเช่นนั้นจะถิอว่าสละสิทธิ์
    10.2.ในกรณีที่ผู้ชนะได้แล้วเบี้ยวผมจะยกผลประโยชน์ให้ท่านที่บิดได้ลงมาตามลำดับนะครับ(ต้องรับผิดชอบด้วย)
    10.3.สำหรับคนที่ได้แล้วเบี้ยวผมไม่ว่าครับ ตามสบาย แค่ขึ้น Blacklist ผมก็พอ ไม่ประจานที่อื่นด้วย
    11.หากเว็บเกิดล่มขึ้นมาในช่วงสิ้นสุดการประมูล ผมจะเลื่อนเป็นวันถัดไป เวลา 23.30.59 แทน
    12.กติกาพิเศษ!!! ท่านที่ประมูลสินค้าได้ ถ้าโอนหลังจากประมูลสิ้นสุดไม่เกิน 8.00(เช้า) วันของวันถัดไป หลังจากปิดประมูล(ยกเว้นรายการที่แจ้งว่าไม่รวมโปร)
    ผมจะจัดส่งให้ฟรี โดยส่งตามแต่ละหัวข้อให้ เช่น EMSหรือลงทะเบียน (ยกเว้นบางรายการที่อาจลงทะเบียนไม่ได้ จะส่งเป็นธรรมดาแทน)

13.สำหรับลูกค้าท่านใด ที่ประมูลกับผมค่อนข้างถี่ และไม่อยากเสียค่าส่งเยอะ สามารถแจ้งผมให้เก็บของไว้ได้
    โดยที่โอนเฉพาะค่าสินค้าไว้ก่อน และเมื่อพร้อมให้ผมส่ง ก็ค่อยคำนวนค่าส่งกันใหม่อีกที จะได้เสียค่าส่งรอบเดียว

กติกาต่อเวลา!!!
    สินค้าทุกรายการมีกฎต่อเวลา
    -เมื่อถึงเวลาประมูลสิ้นสุดลง 23.30.59 แล้วมีคนใส่ราคาเพิ่มเติม ให้ต่อเวลาการปิดกระทู้เพิ่มไปเรื่อยๆ ครั้งละ 3 นาที
    -ช่วงที่ต่อเวลา ให้ใส่ราคาขั้นต่ำ 50 บาท ขึ้นไป เพื่อความรวดเร็ว
    -โดยการต่อเวลา จะเป็นการต่อเวลารวมทั้งกระทู้ เฉพาะรายการที่มีกฏต่อเวลาเท่านั้น

ช่องทางการติดต่อผม
    09-9246-9899(สะดวกมาก ไม่รับ SMS แจ้งไว้ โทรกลับทุกเบอร์)
    09-3393-9909(สะดวกมาก ไม่รับ SMS แจ้งไว้ โทรกลับทุกเบอร์)
    Line:Champppkub(พิมพ์ทิ้งไว้ได้เลย อ่านทุกวัน เร็วบ้าง ช้าบ้างแล้วแต่ความสะดวก)
    FB:Wansompob Boonchoopirach(ออนตลอดเวลา แต่ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เล่น พิมพ์ทิ้งไว้ นานๆจะตอบที)
    PM:เป็นไปได้ ไม่ต้องแจ้งเรื่องใดๆนอกจากที่อยู่ จะดีที่สุด ผมไม่ได้อ่าน PM เอง มีไว้แค่แจ้งที่อยู่และยอดเงินเท่านั้น

เปลี่ยนรอบส่งของ เป็นส่งเฉพาะวันอังคาร/วันพฤหัสบดี/วันเสาร์ครับ

ตัวอย่างการร่วมประมูล
    หัวข้อรายการที่จะบิด/ราคา/เบอร์ติดต่อ(ลงหรือไม่ลงก็ได้)/ชื่อ(จะใส่ไม่ใส่ก็ได้ แต่ถ้าใส่ก็จะได้รู้จักกัน)
    เช่น
    1.1000000/0867781250/แชมป์

อ่านให้จบ ดูรูปให้ครบ แล้วค่อยประมูลนะครับ จะได้ไม่งอแงทีหลัง!!!

ฝากกด Like เพจ Gadget Box ด้วยนะครับ เอาไว้ติดตามข้อมูล สินค้าเข้าใหม่ ซื้อ-ขายในเพจ ครับ
    https://web.facebook.com/Gadget-Box-1470357946589248/

บุคคลที่มิควรนำไปเป็นแบบอย่าง

User:nosnara
    User:uhhu
    User:wisanu.s
    User:tonevolution
    User:nakia116
    User:lovemouy
    User:Junghnub
    User:ake000
    User:tonsamaa
    User:aiounzar

เหตุผล:ประมูลสินค้าได้แล้วไม่รับผิดชอบ เป็นตัวอย่างที่ไม่ดีแก่เยาวชนและเพื่อนๆห้อง Bid Zone จึงขอตัดสิทธิ์ทุกกรณีของยูสเซอร์นี้เพื่อไม่ให้เป็นเยี่ยงอย่างสืบไป หากท่านใดพบเจอก็ผ่านกันไป
    Last edited by Champppkub; 30 Jul 2018, 23:18:10.

10/200
    ลงชื่อ 12 ครับ

Comment

1.150
      4.150 / จั่นเจา / 084-5404463
      ดีครับพี่แชมป์ หายไปนาน ช่วยดันครับ

Comment

5/100

Comment

2.100
          7.150
          ลงชื่อ 12
          081509711

Comment

7.150

Comment

5. 150.-
              8. 100.-
              12. ลงชื่อครับ
              อ้วน 0894564024

Comment

6. 100

0830083244

6. กล้อง มีอุปกรณ์ยึดกระจก
                ครบไหมครับ

Comment

2 = 300
                  3 = 300
                  4 = 500

o895o41oo5

Comment

1.200
                    5.200

O8 l646 l462

Comment

7 / 160 / 0961400640

ลงชื่อ 12

Comment

3. 400

089-7925372

Comment

2.Beats Solo 2 350

ลงชื่อ 12

Comment

1.400
                            5.250
                            8.200
                            stamp 0825185943

Comment

9//150
                              12//ลงชื่อครับ

Comment

Working...
                              X