Announcement

Collapse
No announcement yet.

ประมูลของจาก คุณ maplang ท่านอื่นมีปัญหาเหมือนผมบ้างไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ประมูลของจาก คุณ maplang ท่านอื่นมีปัญหาเหมือนผมบ้างไหมครับ

ผมประมูลของจากคุณ มะปราง น่าจะ ร่วม 2 เดือนได้ละ ครับ

1 ผลัดตลอด ของไม่พร้อมส่งบ้าง ของพังชำรุดบ้าง
    2 ให้โอนเงินคืน ก็ ไม่โอนเงินคืน

เห็นว่าเปิดประมุลมานานแล้ว ไม่คิดว่าจะมีปัญหา

จริงๆแล้ว ถ้าของหรือตัวคุณมะปรางไม่พร้อม อย่าเปิดประมูลเลยครับ

ผมอยากให้บอร์ดนี้อยู่นานๆ ไม่อยากให้คนทะยอย หายไปเพราะ เจอปัญหาอย่างที่ผมเจอนะครับ

1. ส่งของล่าช้าครับ 10 วันแล้วทักไปทวงถึงส่ง
    2. ของชำรุด หูฟังแทบไม่ได้ยินเสียง บอกจะส่งตัวใหม่ให้ จากวันที่ประมูลถึงวันนี้ ครบเดือนพอดี

เมื่อก่อนประมูลปาดกันสนุกครับ เดี๋ยวนี้เงียบเหงาสุดๆ

Comment

emaru3 จัดการให้แล้วนะคะ ลองเช็คดูค่ะ

Comment

คิดว่าเป็นกะผมคนเดียว
        แต่ท่านก็ได้โพสกติกาไว้แล้ว บางข้ออ่านแล้ว ทะแม่งๆๆ แต่ก็ไม่คิดไรมาก เงินเล็กน้อย

3. ) ​​​​​​ ​​​​​​ชำระเงิน ภายใน 15 ชั่วโมง หากเกินเวลาจะ ถูกตัดสิทธิ์ ถาวร
        4. ) ก่อนประมูลคิดให้ดีก่อนนะคะ ถ้ายังไม่พร้อมจ่าย คิดว่าจ่ายไม่ทัน คิดว่าจะยกเลิกทีหลัง ไม่มีเวลา ติดปัญหา ติดนู้น ติดนี้ ไม่สะดวก ไปธุระ ไม่ต้องลงราคา ผ่านได้เลย
        6. ) หลังจาก แจ้งรับยอด โอนแล้ว ของจะส่งออกจาก ภายใน 2 อาทิตย์ ( แม่ค้าส่งของช้ามาก ใครใจร้อน ใครโพสหน้ากระทู้ถาม ถือเป็นการดิสเครดิต ไม่ต้องประมูลนะคะ )
        หากรีบ หากด่วน หากรีบใช้งาน หรือต้องการใช้เลย ผ่านได้เลยค่ะ ไม่ต้องประมูลนะคะ แม่ค้ามีงานประจำ และ ประมูลของตามต่างจังหวัด ส่งของช้า ถึงช้ามาก
        17. ) ใครใจร้อนรีบร้อนรอไม่ได้ ไม่ต้องประมูลนะคะ หากโพสถามหน้ากระทู้ ถือเป็นการดิสเครดิต จะ ถูกตัดสิทธิ์ ถาวร
        20. ) หากมีการคืนของ และ คืนเงินสินค้า จะใช้เวลา 15 วัน ในการคืนเงินค่ะ

>>>> ผมทักท้วงไปข้อเดียว ข้อ 20 ท่านก็ใจดี คืนให้ประมาณ 3 วัน
        Last edited by it123456; 9 Sep 2023, 17:47:22.

Comment

พอท่าน champ เสียไป คนเข้าห้องประมูลก็น้อยลงมากครับ

Comment

Originally posted by Gamesell View Post
            พอท่าน champ เสียไป คนเข้าห้องประมูลก็น้อยลงมากครับ
            เห็นด้วยครับ เงียบเหงาไปมากเลย

Comment

Originally posted by Gamesell View Post
              จริงที่สุดเลยครับ

Comment

ตอนช่วงแรกรอของประมาณ 10 วัน ครั้งสุดท้ายที่ประมูลคือ รอมา25วัน PMสอบถามไป ของยังไม่ส่ง
                เลยแจ้งขอเงินคืน เงิน1,260 บาท แต่แบ่งจ่าย3ครั้ง จ่ายครบภายใน 2 อาทิตย์

ท่่านแชมป์ พ่อค้าในตำนาน เปิด 0 บาท แต่สินค้าไม่ใช่ไก่กา มีประกันด้วย
                จากไป 2 ปีแล้ว ก็ยังไม่ลืม ของประมูลมาไม่ได้ใช้ก็เยอะ เก็บไว้ในห้องเก็บของ
                น้ำหอม นาฺฬิกาข้อมือ หูฟัง ลำโพง เครื่องเกมส์ แว่นตา
                เครื่องมือเครื่องใช้ อุปกรณ์ไฟฟ้าและอิเลคทรอนิกส์ ต่างๆ
                มีแล้วซื้อเพิ่ม เหมือนคนเสพติด ต้องแวะเข้ามาส่องของทุกวัน วันไหนเผลอหลับเร็ว คือ อดประมูลของดี
                Last edited by kim5002; 12 Sep 2023, 07:16:59.

Comment

Originally posted by kim5002 View Post
                  ตอนช่วงแรกรอของประมาณ 10 วัน ครั้งสุดท้ายที่ประมูลคือ รอมา25วัน สอบถามไป ของยังไม่ส่ง
                  เลยแจ้งขอเงินคืน ก็ได้เงินครบ ภายใน 2 อาทิตย์

ท่่านแชมป์ พ่อค้าในตำนาน เปิด 0 บาท แต่สินค้าไม่ใช่ไก่กา มีประกันด้วย
                  จากไป 2 ปีแล้ว ก็ยังไม่ลืม ของประมูลมาไม่ได้ใช้ก็เยอะ เก็บไว้ในห้องเก็บของ
                  น้ำหอม นาฺฬิกาข้อมือ หูฟัง ลำโพง เครื่องเกมส์ แว่นตา
                  เครื่องมือเครื่องใช้ อุปกรณ์ไฟฟ้าและอิเลคทรอนิกส์ ต่างๆ
                  มีแล้วซื้อเพิ่ม เหมือนคนเสพติด ต้องแวะเข้ามาส่องของทุกวัน วันไหนเผลอหลับเร็ว คือ อด
                  ผมก็เหมือนกันครับ ของประมูลมาไม่ได้ใช้ก็เยอะ เก็บไว้ในห้องเก็บของ
                  มีแล้วซื้อเพิ่ม เหมือนคนเสพติด ต้องแวะเข้ามาส่องของทุกวัน วันไหนเผลอหลับเร็ว คือ อด
                  สุดยอดพ่อค้าให้ข้อมูลความรู้ด้วยสินค้าที่ได้มาดีเกือบร้อยเปอร์เซนต์เลยครับ

Comment

จากที่ซื้อของจากคุณmaplangมาและปัญหาต่างๆผมคาดว่าคุณmaplangหมุนเงินอ่ะครับ
                    ผมว่าผมน่าจะเจอนักกว่าใครอ่ะครับเลยสรุปตามนี้คือแม่หรือพ่อค้าท่านนี้หมุนเงินครับ ซึ่งไม่ผิดอะไรแต่ที่จะผิดหรือไม่ควรกระทำคือปัญหาที่เพื่อนสมาชิกแจกแจงกันมาอ่ะครับ

Comment

ในห้องประมูลนี้ควรมีกฏกติกาในการประมูลที่ชัดเจนมากกว่านี้ เช่น ผู้นำของมาประมูล เมื่อสิ้นสุดการประมูล และรับชำระเงินเรียบร้อยแล้ว ต้องจัดส่งของที่สมาชิกประมูลได้ ภายใน 2 วันนับจากวันที่ได้รับการชำระเงินเรียบร้อยแล้ว เพื่อป้องกันการหมุนเงินและ ไม่มีสินค้าที่ประมูลอยู่จริง ในกรณีของคุณมะปราง ข้อกำหนดใน
                      ข้อ 3 ชำระเงิน ภายใน 15 ชม. หากเกินเวลาตัดสิทธิ์ถาวร
                      กับข้อ 6.หลังจากรับแจ้งยอด โอนแล้ว ของจะส่งออกจาก ภายใน 2 อาทิตย์ (,................)

ทั้ง 2 ข้อนี้ มันต่างกันมากไม่ควรจะนานขนาดนี้ ผมเคยจะเข้ามาประมูล หลายๆ ครั้ง มาอ่านกฏ 2 ข้อนี้ ก็ไม่อยากมาประมูลแล้ว

คิดว่าควรปรับปรุงทั่ง 2 ข้อนี้ ควรให้เวลาการโอนเงินภายใน 24 ชม. และควรจัดส่งสินค้าภายใน 3 วัน หลังจากได้รับชำระเงิน เมื่อส่งแล้ว ควรจะเอาสลิปการส่งมาแสดงในกระทู้ที่ลงประมูล ผู้ประมูลจะได้ไม่ต้องไปตาม

ฝากไว้เพื่อปรับปรุงครับ

Comment

Originally posted by arthur999 View Post
                        ในห้องประมูลนี้ควรมีกฏกติกาในการประมูลที่ชัดเจนมากกว่านี้ เช่น ผู้นำของมาประมูล เมื่อสิ้นสุดการประมูล และรับชำระเงินเรียบร้อยแล้ว ต้องจัดส่งของที่สมาชิกประมูลได้ ภายใน 2 วันนับจากวันที่ได้รับการชำระเงินเรียบร้อยแล้ว เพื่อป้องกันการหมุนเงินและ ไม่มีสินค้าที่ประมูลอยู่จริง ในกรณีของคุณมะปราง ข้อกำหนดใน
                        ข้อ 3 ชำระเงิน ภายใน 15 ชม. หากเกินเวลาตัดสิทธิ์ถาวร
                        กับข้อ 6.หลังจากรับแจ้งยอด โอนแล้ว ของจะส่งออกจาก ภายใน 2 อาทิตย์ (,................)

ทั้ง 2 ข้อนี้ มันต่างกันมากไม่ควรจะนานขนาดนี้ ผมเคยจะเข้ามาประมูล หลายๆ ครั้ง มาอ่านกฏ 2 ข้อนี้ ก็ไม่อยากมาประมูลแล้ว

คิดว่าควรปรับปรุงทั่ง 2 ข้อนี้ ควรให้เวลาการโอนเงินภายใน 24 ชม. และควรจัดส่งสินค้าภายใน 3 วัน หลังจากได้รับชำระเงิน เมื่อส่งแล้ว ควรจะเอาสลิปการส่งมาแสดงในกระทู้ที่ลงประมูล ผู้ประมูลจะได้ไม่ต้องไปตาม

ฝากไว้เพื่อปรับปรุงครับ
                        ให้โอนเงินเร็ว แต่ส่งของช้ามาก
                        ผมอ่านกฏแล้ว ผ่านยาวๆเลยครับ ถึงจะมีของน่าสนใจ แต่คงไม่เข้าประมูล
                        ถ้าเปลี่ยนการจัดส่งให้เร็วขึ้น น่าจะมีคนสนใจร่วมประมูลเยอะอยู่นะครับ

Comment

ผมน่าจะนานกว่าทุกท่านทั้งครับ ประมูลแรมตั้งแต่เดือน3 จนทุกวันนี้ยังได้ไม่ครบเลยครับก็ทะยอยมาเรื่อยๆ สถานะตอนนี้ยังเหลืออีก 3ชิ้น notebook ประมูลตั้งแต่ต้นเดือน7 จนตอนนี้เดือน9แล้ว ก็ยังไม่ได้ครับ ต้องทวงถามตลอดถ้าไม่ถามก็ไม่มีการแจ้งข่าวอะไรกลับมา

Comment

ใช่เลยครับเมื่อก่อนเข้าบ่อยรอท่านแชมป์มาเปิดประมูล

Comment

ผมก็ประมูล กับคุณมะปราง แต่ก่อน 6 วัน ก็ไม่เคยพลาดที่จะุเข้า่ร่วมครับ แต่หลัง ๆ มานี้ พอมาเป็น 2 สัปดาห์ จะแบบว่า

ของที่ไม่รีบ จริง ๆ หรือ แบบว่า ลืมไปเลยที่คิดว่าจะทำอะไร ได้ของแล้วค่อยคิดโปรเจคต่อ แต่ว่าได้ของ แต่ ช้าถึงช้ามาก ๆ ครับ

หลังมานี้ ก็แบบว่า หากอันได้ที่จะเอามาใช้ แต่ไม่รีบค่อยประมูล ประมูลเสร็จ วันรุ่งขึ้นโอน ก็ประมาณ 3 สัปดาห์ ประมาณนี้ ครับ

Comment

Working...
                              X