Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอรับความคิดเห็น

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอรับความคิดเห็น

ถ้าตัวสมาชิกได้พบ/ ทราบข้อผิดพลาดที่เกิดขึ้น ท่านจะ
    1. ทักท้วง
    2. แก้ไขให้เกิดความถูกต้อง
    3. ยอมรับ

สงสัยจากกระทู้นี้แน่ๆ

https://forum.overclockzone.com/foru...9-59-%E0%B8%99
    เคยบอก จขกท.แล้ว ปิดกระทู้เร็วไปจะบอกให้แก้ไขก็บอกไม่ได้แสดงความคิดเห็นถูกปิดไปด้วย

Comment

@ooou33 เอาจริงๆ นะครับผมยอมรับผลการตัดสิน แต่ที่ผมอยากจะรู้ก็แค่ "คุณรู้ไหมว่าคุณควรเป็นคนที่ได้รับของ" ถ้าคุณไม่รู้ผมต้องขอโทษด้วย เพราะผมเคารพการตัดสินของ จขกท. ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by pipun View Post
        @ooou33 เอาจริงๆ นะครับผมยอมรับผลการตัดสิน แต่ที่ผมอยากจะรู้ก็แค่ "คุณรู้ไหมว่าคุณควรเป็นคนที่ได้รับของ" ถ้าคุณไม่รู้ผมต้องขอโทษด้วย เพราะผมเคารพการตัดสินของ จขกท. ขอบคุณครับ
        ท่านมี pmไปบอก จขกท. นั้นไหมว่าท่านได้ เพราะตอนปิดเขาอาจจะไม่เห็นว่าท่านบิดก่อนปิด

Comment

ใจร่มๆ แค่การร่มกิจกรรมครับ
          นึกถึง่า ครั้งหน้าคงจะมี ไม่มีก็เก็บเงินซื้อใหม่
          ผมเคยประมูลได้เครื่องชงกาแฟ เกิน 5 พัน ในราคา 300 กาดแทบหมด
          แชทคุยกับเจ้าของกระทู้ตลอด้ยนะ แต่เสือกลืมลงเบอร์โทร แปล่า อด ดังนั้น มันคือกิจกรรม คิดว่าเราร่มเล่นก็พอแล้ครับ ขำๆ หน่า
          ยังดีก่า ลงราคาดักคนอื่นแล้วพอปล่อยหมดเกินเวลาแล้ว ขอแก้ไข โดยไม่พิมพ์เป็น ฑำยสั ใหม่แต่ใช้ิธี ฎกระ หลังหมดเลาแล้อีกต่างหาก อันนั้น อึ้งกว่า คนชนะแล้วถูกยกเลิกอีก

Comment

oou13 ส่ง pm ไปครับ
            Cel-T1.2A ก็ไม่ได้เอาจริงเอาจังอะไรนะครับ แค่อยากให้มันเป็นแบบที่ควรจะเป็น กรณีนี้ถ้าเป็นตัวผมเองผมก็จะทักท้วงโดยแจ้งกลับไป ว่า คนๆนั้นไม่ใช่ผม ผมยอมผิดหวังดีกว่าที่จะให้เกิดความรู้สึกที่ไม่ดีและถ้าเกิดเขาคนนั้นเปลี่ยนใจที่จะไม่รับ ผมก็ยินดีจะรับเอาไว้ครับ ขอบคุณครับ

Comment

1. ผู้ประมูลมีสิทธิ์สอบถามเหตุผล เพราะพ่อค้าตัดสินผิดก็เจอมาหลายคน
              2. ต่อให้พ่อค้าตัดสินผิด คนที่ตัดสินว่าประมูลได้ก็ควรแย้งว่า ติดสินผิดพลาดหรือเปล่า ผมไม่ใช่ราคาสูงสุดนะ
              รู้ตัวกันทุกคนแหละว่าประมูลได้หรือไม่ แต่จะว่าก็พ่อค้าตัดสินมาแบบนี้ก็แสบๆสีข้างนิดหน่อย
              3. ถ้าพ่อค้าไม่ชี้แจง แล้วใครจะมั่นใจว่าประมูลราคาสูงสุดแล้วจะได้ของชิ้นนั้น เหมือนเคสนี้ เครดิตท่านเอง
              4. ตัดสินผิดแก้ไขได้ครับ ส่งแล้วก็ส่งต่อให้ถูกคน ยอมเสียค่าส่งเพิ่ม แต่การแก้ปัญหาดี ถ้าปล่อยผ่านก็เป็นรอยด่างของท่านเอง

Comment

ในกระทู้นั้น ข้อ 1 เขาลงไว้แบบนี้ครับ
                1.ลงเบอร์โทรศัพท์ไว้ในครั้งแรกที่ร่วมประมูลด้วยนะครับ มิฉะนั้นจะถือว่าไม่ได้เข้าร่วมประมูล

Comment

ความคิดเห็นส่วนตัวผมนะครับ ยอมรับคำตัดสินของเจ้าของกระทู้ครับ

เช่น แจ้งว่า ลงเบอร์ครั้งแรก / แต่ผมก็จะลงทุกครั้ง

แต่จะมีแต่เรื่องเวลาที่เน็ตเราช้ากว่าเน็ตบ้าน อันนี้ทำได้ครับ แบบว่าวัดดวง

เคยมีครั้งก่อนประมูล HDD ช้าไปแค่หลักวินาที และ ราคาที่ต่างกันหลัก 10 ครับ

อย่างที่ท่านว่า Cel-T1.2A ไม่ได้ครั้งครั้งหน้ามาใหม่ (แต่บางทีก็นานกว่าจะมา)

Comment

at1969 รบกวนดูอีกครั้งครับ #2

Comment

Originally posted by at1969 View Post
                      ในกระทู้นั้น ข้อ 1 เขาลงไว้แบบนี้ครับ
                      1.ลงเบอร์โทรศัพท์ไว้ในครั้งแรกที่ร่วมประมูลด้วยนะครับ มิฉะนั้นจะถือว่าไม่ได้เข้าร่วมประมูล
                      เคสนี้ลงราคา 2 ครั้ง เรปที่ 2 กับเรปที่ 6 ลงราคาครั้งที่ 1 เค้าใส่เบอร์โทร แต่ลงราคาครั้งที่ 2 ไม่ได้ใส่เบอร์โทร ซึ่งก็ถูกต้อง
                      เค้าเลยมาสอบถามว่า ทำไม่ประมูลราคาสูงสุด ทำไมไม่ชนะ หรือทำผิดกติกาตรงไหน

Comment

2. แก้ไขให้เกิดความถูกต้อง
                        เพื่อจะได้ร่วมสนุกกันยาวๆ และสบายใจทั้งสองฝ่ายครับ

Comment

pmไป แล้วเจ้าของกระทู้มีว่าอย่างไรรึป่าวครับครับ

Comment

อ๋อ... ผมดูตกไปเอง โพสแรก เปิดราคาแล้ว ใส่เบอร์โทรด้วย
                            โพสสองเลยไม่ได้ใส่เบอร์
                            อืม.. จขกท น่าจะดูตกไปเหมือนผมนี่ล่ะมั้ง

Comment

ผมว่าดูตก ควรทักท้วงครับ

ส่วนตัวผมเคยดูผิดไปรอบนึง โทรเครียร์กันวุ่นวาย อีกรอบคือส่งของผิด กรณีนี้หลังส่งของดันไม่ได้เข้าบอร์ด2-3วัน กลับมาอีกทีโดนโพสประจานด้วย (ยื่นเรื่องลบกระทู้ตั้งนาน ลูกค้าอุปกรณ์ IT ค้นมาเจอกระทู้บอกผมมีประวัติโกง ถึงรู้ว่าตัวเองส่งของผิด )

แต่ผมรับผิดไว้เองทั้งหมดแหละ เลยส่งของไปให้ใหม่ (ไลน์ก็บอกไว้น่าจะทักมาบอกกันว่าส่งผิดก็ได้มั้งจารย์)

ยอมรับเลยว่าประมูลยากกว่าขายธรรมดาเยอะ ไม่มีเวลา ผมไม่กล้าตั้งอีกเลย

Comment

Working...
                              X