Announcement

Collapse
No announcement yet.

#19/2566/iPhone 6s/AirPods/BUFFLO/Notebook/iBook/J6 ปิด 1| 12.58.58

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• #19/2566/iPhone 6s/AirPods/BUFFLO/Notebook/iBook/J6 ปิด 1| 12.58.58

#19/2566/iPhone 6s/AirPods/BUFFLO/Notebook/iBook/J6 ปิด 1| 12.58.58

กติกาประมูล

1 ประมูลเพิ่มครั้งละเท่าไรก็ได้แต่ลงท้ายด้วยเลข 0 (ไม่เอาเศษสตางค์นะครับ)
    2 ปิดประมูล วันที่ 1-6-2566 เวลา 12.58.58 น (ยึดเวลาตาม web)
    3 ผู้ชนะการประมูลกรุณาโอนเงินภายใน 24 ชม. หลังจากแจ้ง PM หรือ โทรฯ แจ้งผลการประมูล
    4 ส่งของภายใน 24 ชม. หลังจากได้รับหลักฐานการโอนเงินแล้ว (ถ้ามีเหตุที่ไม่สามารถส่งได้จะแจ้งให้ทราบ)
    5 ใส่รายการสินค้าและราคาจะลงเบอร์โทรหรือไม่ลงก็ได้ตามสะดวก
    6 ผู้ประมูลต้องรับผิดชอบในการประมูล ไม่มีข้อยกเว้นใดๆ ดังนั้นก่อนประมูลควรคิดให้ดีก่อนนะครับ
    7 กรณีเกิดปัญหา web ล่ม ไม่มีการเลื่อนนะครับยึดตามเดิม
    8 กรณีมีผู้เสนอราคาเท่ากัน ยกผลประโยชน์ให้ผู้ที่เสนอราคาก่อนเป็นผู้ชนะครับ
    9 เมื่อสิ้นสุดการประมูล จะสรุปและจะติดต่อกลับไปทาง PM หรือเบอร์โทร ของผู้ที่ชนะ
    10 ผู้ชนะการประมูลต้องรับผิดชอบค่าโอนเงิน และค่าในการส่งของเองนะครับ
    11 หากเกิดปัญหา หรือข้อขัดแย้งที่นอกเหนือจากนี้ ผมขอเป็นผู้ตัดสินเองนะครับ
    12 ถ้าประมูลได้มากกว่า 1 ชิ้น จะคิดค่าส่งชิ้นที่แพงสุดก่อน ชิ้นต่อไปคิด 50% ของราคาส่งที่แจ้งไว้
    13 ห้ามผู้ร่วมประมูล Edit post ทุกกรณี หากต้องการใส่ราคาใหม่ ให้โพสต์ใหม่นะครับ หากมีการ Edit จะไม่นับโพสต์นั้นๆ นะครับ

1. iPhone 6s 16GB. Bypass Sim
    .

เครื่องบายพาส ใส่ซิมได้ปกติ
    จอดี สวยๆ ไม่แตก ไม่ร้าว ทัสได้ปกติทุกจุด
    โทรเข้า-ออกได้
    การใช้งานปกติดี
    แบตอึด
    กล้องได้ทั้งหน้า-หลัง
    ลำโพงดัง
    ปุ่มโฮมกดได้ปกติ
    ใส่ Apple ID โหลดแอพได้ปกติ

.
    ตำหนิ
    บอดีไม่ค่อยสวย มีรอยขีดข่วน
    สแกนนิ้วใช้ไม่ได้
    น๊อตตูดไม่มี

.
    คำเตือน
    ห้าม Update หรือ Restore เครื่องนะครับ

.
    รับประกันใจ 7 วัน ตามที่ระบุ
    .
    เปิด 900 บาท รวมส่ง
    .

2. Sony VAIO VGN-CR11SH
    .

เครื่องได้มาสภาพนี้ สีออกเหลือง
    เปิดติด มีเสียง
    จอสวยๆ ไม่แตก ไม่ร้าว ภาพมาเต็ม
    เข้า Bios ได้
    ใช้แผ่น PE เข้า windows ได้ปกติ
    แรมมี HDD มี
    .
    สเปคเครื่องดูจากรูปเลยครับ

.
    ตำหนิ
    แบตไม่มี
    HDD น่าจะเสีย เพราะไม่ Boot Windows
    พลาสติกฝาบนจอตรงมุมร้าว 1 เส้น
    สายชาร์จไม่มี

.
    ขายเพื่อให้ช่างไปทำต่อ (หา HDD ลง Windows ก็ใช้ได้)
    .
    รับประกัน 7 วัน ตามที่ระบุ
    .

เปิด 500 บาท รวมส่ง

3. Samsung Galaxy J6 J600G/DS
    .
    เครื่องสวยๆ จอใหม่
    สเปค แรม3 รอม32

.
    การใช้งานปกติทุกอย่าง
    แบตดี
    ปุ่มกดดี
    สแกนนิ้วปกติ
    .

ตำหนิ
    ตามขอบมีรอยกาว แต่ไม่มีผลกับการใช้งาน
    .

รับประกัน 7 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ
    มีตัวเครื่องอย่างเดียว

.
    เปิด 800 บาท รวมส่ง
    .

4. Airpods 1 Gen.
    .

ของแท้ การใช้งานปกติ
    สภาพไม่ได้ทำความสะอาด
    .
    เสียงยังดี ดังทั้ง 2 ข้าง
    ตัวตลับชาร์จแบบไร้สายได้ปกติ
    ตูดชาร์จดี แบตยังดี

.
    ตำหนิ
    ข้างขวาแบตเริ่มไม่ดี จ
    ะหมดไว
    .

เปิด 400 บาท รวมส่ง
    .

5. Buffalo Giga switching Hub.
    .
    ของใหม่เก่าเก็บจาก Japan
    (แต่ตี made in china.)
    .

การใช้งานปกติ
    ***ลองเสียบผ่าน Step down. นะครับ***
    (ไม่กล้าลองไฟ 220v.)
    .
    สภาพกล่องเยินหน่อย
    แต่ของยังใหม่ครับ

.
    รับประกัน 7 วัน ว่าใช้งานได้ (ไม่ประกันไฟ 220v.)
    .
    เปิด 200 บาท รวมส่ง
    .

6. Buffalo AirStation HighPower WEX-733DHPTX
    .

ของใหม่เก่าเก็บจาก Japan
    (แต่ตี made in china.)
    .
    การใช้งานปกติ
    รองรับสัญญาณ 2.4 และ 5 GHz.

.
    ***ลองเสียบผ่าน Step down. นะครับ***
    (ไม่กล้าลองไฟ 220v.)

.
    สภาพกล่องยังดี
    .

รับประกัน 7 วัน ว่าใช้งานได้ (ไม่ประกันไฟ 220v.)
    .
    เปิด 250 บาท รวมส่ง
    .

7. HP ProBook 4330s ขายเป็นอะไหล่
    .

เครื่องเปิดติดตามรูป
    โดยลองเปิดผ่าน WinPE USB นะครับ
    คีย์บอร์ดกดได้ไม่ครบทุกปุ่ม
    เม้าส์คลิ๊กซ้ายไม่ได้
    ทัชแพดปกติ
    แบตมี แต่ไม่รู้เก็บไฟมั้ย

.
    เปิดติดปกติ แต่ไม่เข้า Windows สงสัย HDD เสีย
    Specs เครื่องดูจากในรูปได้ครับ

.
    ได้มาแบบนี้ ซื้อมาขายไป
    ไม่มีสายชาร์จให้นะครับ

.
    ประกันใจ 7 วัน แค่เปิดติดนะครับ.
    .
    เปิด 500 บาท รวมส่ง

8. Apple iBook Model No: M6497
    .
    ขายเป็นอะไหล่
    ได้มาแบบนี้ ไม่มีสายชาร์จลอง
    ได้ไปตามรูป เครื่อง+แบต
    .

ไม่ได้ลอง ไม่ได้แกะ
    ซื้อมาขายไป ไม่มีประกัน

.
    เปิด 300 บาท รวมส่ง

Last edited by kerospeed; 1 Jun 2023, 11:01:26.

3/800

Comment

Originally posted by NBA View Post
      3/800

Comment

XXXXXX

Comment

Working...
        X