Announcement

Collapse
No announcement yet.

#9/2566>Lenovo MiiX300/Notebook asus HP Acer/Realme/VGA/ปั้มนม/ ปิด 25| 12.58.58

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• #9/2566>Lenovo MiiX300/Notebook asus HP Acer/Realme/VGA/ปั้มนม/ ปิด 25| 12.58.58

#9/2566>Lenovo MiiX300/Notebook asus HP Acer/Realme/VGA/ปั้มนม/ ปิด 25| 12.58.58

กติกาประมูล

1 ประมูลเพิ่มครั้งละเท่าไรก็ได้แต่ลงท้ายด้วยเลข 0 (ไม่เอาเศษสตางค์นะครับ)
    2 ปิดประมูล วันที่ 25-2-2566 เวลา 12.58.58 น (ยึดเวลาตาม web)
    3 ผู้ชนะการประมูลกรุณาโอนเงินภายใน 24 ชม. หลังจากแจ้ง PM หรือ โทรฯ แจ้งผลการประมูล
    4 ส่งของภายใน 24 ชม. หลังจากได้รับหลักฐานการโอนเงินแล้ว (ถ้ามีเหตุที่ไม่สามารถส่งได้จะแจ้งให้ทราบ)
    5 ใส่รายการสินค้าและราคาจะลงเบอร์โทรหรือไม่ลงก็ได้ตามสะดวก
    6 ผู้ประมูลต้องรับผิดชอบในการประมูล ไม่มีข้อยกเว้นใดๆ ดังนั้นก่อนประมูลควรคิดให้ดีก่อนนะครับ
    7 กรณีเกิดปัญหา web ล่ม ไม่มีการเลื่อนนะครับยึดตามเดิม
    8 กรณีมีผู้เสนอราคาเท่ากัน ยกผลประโยชน์ให้ผู้ที่เสนอราคาก่อนเป็นผู้ชนะครับ
    9 เมื่อสิ้นสุดการประมูล จะสรุปและจะติดต่อกลับไปทาง PM หรือเบอร์โทร ของผู้ที่ชนะ
    10 ผู้ชนะการประมูลต้องรับผิดชอบค่าโอนเงิน และค่าในการส่งของเองนะครับ
    11 หากเกิดปัญหา หรือข้อขัดแย้งที่นอกเหนือจากนี้ ผมขอเป็นผู้ตัดสินเองนะครับ
    12 ถ้าประมูลได้มากกว่า 1 ชิ้น จะคิดค่าส่งชิ้นที่แพงสุดก่อน ชิ้นต่อไปคิด 50% ของราคาส่งที่แจ้งไว้
    13 ห้ามผู้ร่วมประมูล Edit post ทุกกรณี หากต้องการใส่ราคาใหม่ ให้โพสต์ใหม่นะครับ หากมีการ Edit จะไม่นับโพสต์นั้นๆ นะครับ

1. Realme C3
    สีน้ำเงินสภาพดี สวยๆ เลย

.
    เครื่องสีน้ำเงินสวยๆ
    จอสวยๆ
    สมบูรณ์ทุกอย่าง
    การใช้งานปกติ
    สแกนนิ้ว สแกนหน้า ใช้งานได้หมด
    .

Specs แรม3 รอม32
    .
    ไวฟาย บลูทูจ ปกติหมด
    ไมค์ดี ลำโพงดัง
    ใส่ซิมได้ทุกค่าย ไม่ติดล็อคใดๆ
    แบตอึด ตูดชาร์จดี

.
    มีตัวเครื่องให้อย่างเดียว
    .
    ประกันใจ 7 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ
    .
    เปิด 1300 บาท รวมส่ง

2. งานเป็นอะไหล่ HP Pavilion G7 จอใหญ่ 17นิ้ว
    .
    เปิดไม่ติด มีแต่ไฟ CapsLock + NumLock กระพริบตลอดเวลา
    .
    จอดี สวยๆ จอใหญ่ๆ 17 นิ้ว ไม่แตกไม่ร้าว
    แบตมี น่าจะยังใช้ได้
    บานพับแน่นๆ ไม่แตก ไม่หัก หนึบๆ อยู่
    ปุ่มคีย์บอร์ด หลุด 3 ปุ่ม (ดูจากรูป)
    สภาพบอดี้ ยังถือว่าดีอยู่ ไม่แตกหัก
    DVD มี

.
    ***Ram HDD และ Adapter ไม่มีให้นะครับ***
    .
    ปล่อยเป็นอะไหล่ ไม่มีประกันใดๆ
    .

เปิด 400 บาท รวมส่ง
    .

3. ASUS X453M สีม่วงสวยๆ เลย
    .
    เครื่องได้มาใหม่ๆ สดๆ ร้อนๆ
    สภาพภายนอกยังถือว่ายังดีอยู่
    จอสวยๆ ไม่แตก ไม่ร้าว
    แบตยังดี เก็บไฟได้ ไม่เสื่อม
    WiFi ใช้งานได้ปกติ
    พอร์ตชาร์จไฟใช้ได้ปกติ
    .
    ลองเปิดเครื่องดู เข้าใช้งานได้ปกติ
    สายชาร์จตรงรุ่นของแท้มีมาให้พร้อม

.
    |>>>Specs และสภาพ ดูจากรูปเลยนะครับ<<<|
    .
    ***จากที่ลองคร่าว ๆ เครื่องมีตำหนิที่เจอดังนี้***
    ---คีย์บอร์ดกดได้ไม่ครบทุกปุ่ม
    ---ลำโพงดังข้างซ้ายข้างเดียว
    ---เม้าส์แพด ทัสแพด ใช้ไม่ได้
    ---ริ้วรอยขีดข่วนทั่วๆ ไป

.
    ลองให้เท่านี้ครับ ถือว่าเป็นอะไหล่ก็ได้ แต่ใช้งานได้แน่นอนตามที่แจ้งไว้
    .
    ประกันใจ 7 วัน ตามที่ระบุ
    .

ยกเลิกการประมูล

4. HP Pavilion DV2
    .
    เครื่องใช้งานได้ แต่มีตำหนิ อ่านให้ครบนะครับ
    .

เครื่องเปิดติด จอนอกไม่แตก ใช้งานได้
    WiFi ใช้งานได้
    เม้าส์ ทัส ปกติ
    คีย์บอร์ดดี

.
    ตำหนิ
    ตามขอบในจอ มีจุดดำ (ดูที่รูปเลยชัดๆ)
    แบตไม่มี
    สายชาร์จไม่มี
    พัดลมตัวเครื่องเสียงดัง

.
    รับตำหนิได้ ค่อยเอานะครับ
    ปล่อยเอาไปทำต่อ หรือใช้งานแบบนี้ก็ตามสะดวก

.
    เปิด 350 บาท รวมส่ง

.

5. Acer Aspire One 14 Z1401
    .
    #งานอะไหล่ ได้มาแบบนี้ ช่างเอาไปทำต่อ
    .
    เครื่องสภาพสวยๆ
    จอไม่แตก บอดี้สวย
    .
    ลองเสียบไฟ เปิดเครื่องพัดลมหมุน แปบเดียวดับ
    แล้วไฟแดงขึ้นที่ปุ่ม Power.

.
    มีตัวเครื่องอย่างเดียว
    พิจารณาสภาพตามรูปเลยครับ สวยๆเลย

.
    เปิด 650 บาท รวมส่ง.

6. เครื่องปั้มน้ำนม(จากเต้า)
    .
    #เครื่องใหม่ไม่เคยใช้งาน
    .

.
    สภาพเครื่องสวยครับ
    ไม่รู้จะลองยังไง
    เลยทำได้แค่ ใส่ถ่านแล้วลองเปิดเครื่อง
    ปรากฏว่าเครื่องทำงาน
    มีการปั้มอยู่ ลองแค่นี้นะครับ
    .

สรุป เครื่องเปิดติด ทำงานปกติ สภาพสวยครับ
    อุปกรณ์ได้ทั้งกล่อง
    พิจารณาจากรูปเอาดีกว่า ชัดๆ ครับ

.
    รับประกัน 7 วัน ว่าเป็นไปตามที่ระบุไว้ครับ
    .

เปิด 250 บาท รวมส่ง

7. MSI H55M-E32
    .
    ขายเป็นอะไหล่นะครับ
    บอร์ดสวยๆ มีฝาหลังครบๆ
    ตอนนี้เปิดไม่ติด ไม่เคยซ่อม
    .

ปล่อยต่อ ให้เอาไปซ่อมเองนะครับ
    .
    สภาพสวยๆ ตามรูปนะครับ
    .

เปิด 150 บาท รวมส่ง

8. TRUE ไม่ทราบรุ่น งานอะไหล่
    .
    เครื่องจอแตก จอเสีย ทัสไม่ไป
    ตูดชาร์จดี
    .

ประกันแค่เปิดติดนะครับ
    .
    เปิด 200 บาท รวมส่ง

9. Keyboard พร้อมกล่อง Lenovo MiiX300
    .
    สภาพสมบูรณ์ พร้อมกล่อง
    ด้านหลัง ยางเริ่มเหนียว (เอาไปเช็ดเองนะครับ)
    คีย์ไทย ครบทุกปุ่ม
    ตอนนี้ไม่มีเครื่องเทสนะครับ
    ตีเป็นงานวัดดวงไปนะครับ
    ไม่มีประกัน

.
    ได้ไปครบกล่องตามในรูปเลยครับ
    .
    เปิด 150 บาท รวมส่ง

Last edited by kerospeed; 25 Feb 2023, 09:33:51.

Comment

Up

Comment

Working...
      X