Announcement

Collapse
No announcement yet.

#5/2566>/Realme C3/A37f/Y5II/J5prime/MSI/Razer/Lenovo ปิด 4| 12.58.58

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• #5/2566>/Realme C3/A37f/Y5II/J5prime/MSI/Razer/Lenovo ปิด 4| 12.58.58

#5/2566>/Realme C3/A37f/Y5II/J5prime/MSI/Razer/Lenovo ปิด 4| 12.58.58

กติกาประมูล

1 ประมูลเพิ่มครั้งละเท่าไรก็ได้แต่ลงท้ายด้วยเลข 0 (ไม่เอาเศษสตางค์นะครับ)
    2 ปิดประมูล วันที่ 4-2-2566 เวลา 12.58.58 น (ยึดเวลาตาม web)
    3 ผู้ชนะการประมูลกรุณาโอนเงินภายใน 24 ชม. หลังจากแจ้ง PM หรือ โทรฯ แจ้งผลการประมูล
    4 ส่งของภายใน 24 ชม. หลังจากได้รับหลักฐานการโอนเงินแล้ว (ถ้ามีเหตุที่ไม่สามารถส่งได้จะแจ้งให้ทราบ)
    5 ใส่รายการสินค้าและราคาจะลงเบอร์โทรหรือไม่ลงก็ได้ตามสะดวก
    6 ผู้ประมูลต้องรับผิดชอบในการประมูล ไม่มีข้อยกเว้นใดๆ ดังนั้นก่อนประมูลควรคิดให้ดีก่อนนะครับ
    7 กรณีเกิดปัญหา web ล่ม ไม่มีการเลื่อนนะครับยึดตามเดิม
    8 กรณีมีผู้เสนอราคาเท่ากัน ยกผลประโยชน์ให้ผู้ที่เสนอราคาก่อนเป็นผู้ชนะครับ
    9 เมื่อสิ้นสุดการประมูล จะสรุปและจะติดต่อกลับไปทาง PM หรือเบอร์โทร ของผู้ที่ชนะ
    10 ผู้ชนะการประมูลต้องรับผิดชอบค่าโอนเงิน และค่าในการส่งของเองนะครับ
    11 หากเกิดปัญหา หรือข้อขัดแย้งที่นอกเหนือจากนี้ ผมขอเป็นผู้ตัดสินเองนะครับ
    12 ถ้าประมูลได้มากกว่า 1 ชิ้น จะคิดค่าส่งชิ้นที่แพงสุดก่อน ชิ้นต่อไปคิด 50% ของราคาส่งที่แจ้งไว้
    13 ห้ามผู้ร่วมประมูล Edit post ทุกกรณี หากต้องการใส่ราคาใหม่ ให้โพสต์ใหม่นะครับ หากมีการ Edit จะไม่นับโพสต์นั้นๆ นะครับ

1. Realme C3
    .

เครื่องสีแดงสวยๆ
    จอสวยๆ
    สมบูรณ์ทุกอย่าง
    การใช้งานปกติ
    .

Specs และ สภาพเครื่องดูจากรูปเลยครับ
    .
    ไวฟาย บลูทูจ สแกนนิ้ว ปกติหมด
    ไมค์ดี ลำโพงดัง
    ใส่ซิมได้ทุกค่าย ไม่ติดล็อคใดๆ
    แบตอึด ตูดชาร์จดี

.
    มีตัวเครื่องให้อย่างเดียว
    .

ประกันใจ 7 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ
    .
    เปิด 1500 บาท รวมส่ง

2. Realme C3 RMX2020 ไม่มีจอ.
    เครื่องมาแบบนี้ #ไม่มีจอมาด้วย
    .
    ลองชาร์จเข้าปกติ ต่อคอมได้
    ใส่ซิมโทรเข้าได้ปกติ
    ใส่ได้ทุกซิม
    .
    สภาพตามรูปครับ

.
    รับประกัน 7 วัน เครื่องเปิดติด ใส่ได้ทุกซิม
    .
    มีตัวเครื่องอย่างเดียว อปก.ไม่มีให้
    .

เปิด 500 บาท รวมส่ง
    .

3. OPPO A37F เครื่องใช้งานปกติ
    .
    เครื่องสภาพยังดี
    จอดี สวยๆ
    ตูดชาร์จดี แบตดี
    ถาดซิมมีครบ
    อิื่นๆ พิจารณาตามรูปเลยครับ

.
    รับประกัน 7 วัน ตามที่แจ้ง
    .
    เปิด 600 บาท รวมส่ง

4. Samsung J5prime

จอเสียตามรูป
    แต่ทัชได้ปกติทุกจุด
    เช็คเบื้องต้นใช้งานปกติ

เปิด 250 บาท รวมส่ง

5. MSI H55M-E32
    .
    ขายเป็นอะไหล่นะครับ
    บอร์ดสวยๆ มีฝาหลังครบๆ
    ตอนนี้เปิดไม่ติด ไม่เคยซ่อม
    .

ปล่อยต่อ ให้เอาไปซ่อมเองนะครับ
    .
    สภาพสวยๆ ตามรูปนะครับ
    .

เปิด 150 บาท รวมส่ง

6. HIS HD 4850 IceQ 4 Turbo 512MB (256bit) GDDR3 PCIe
    .
    ไม่มี Power ลอง (หัวไฟ 6 pin)
    แต่ลองเปิดติด พัดลมหมุนปกติ
    ภาพติดมีตัวหนังสื่อขึ้นที่จอ
    ประมาณว่า ให้เสียบไฟ 6pin ด้วย
    .

ลองได้แค่นี้ครับ ไม่มีสายลอง
    .
    สภาพยังสวยๆ อยู่ครับ แต่ไม่ได้ทำความสะอาด
    พิจารณาตามรูปเลยครับ

.
    รับประกัน 7 วัน แค่ว่าเปิดติด มีภาพแน่นอน
    .

เปิด 300 บาท รวมส่ง

7. MSI All in One / Model : MS-AA53

#เครื่องเปิดติด_ใช้งานได้ปกติ

มีตัวเครื่องอย่างเดียวนะครับ
    สภาพถือว่ายังใช้ได้อยู่
    ได้มาแบบนี้ มีแค่ตัวตามในรูปนะครับ

ไม่มีหม้อแปลงนะ (ใช้ของ Notebook ทั่วไป)
    ขาตั้งจอไม่มี ต้องหาใส่เอง หรือโมฯ เอา

เปิดติดใช้งานได้
    wifi ปกติ
    แรม 2 HDD 500GB.

ตำหนิ ที่จอมีจุดดำกระจายอยู่หลายจุด ดูจากรูปเลยครับ

รับประกัน 7 วัน ว่าเครื่องเปิดติดใช้งานได้แน่นอน
    .

เปิด 1200 บาท รวมส่ง

8. OPPO R9s 4/64
    .
    สภาพเครื่องยังดี
    Spec ยังดี แรม4 รอม64
    จอทัสได้ปกติทุกจุด
    WiFi Bluetooth ปกติ
    กล้องใช้ได้ทั้งหน้า-หลัง
    ตูดชาร์จปกติ

.
    ตำหนิ
    จอนอกร้าว ตามรูป
    3 ปุ่มล่าง กดไม่ได้ทั้งแถบ (ลงแอพใช้แทนแล้ว)
    ถาดซิมไม่มีมา (เลยไม่ได้ลองซิม)
    ลำโพงไม่ดัง

.
    ประกันใจ 7 วัน ตามที่แจ้ง
    .
    เปิด 500 บาท รวมส่ง

9. Lenovo G450
    .
    เครื่องมีตำหนิหลักๆ คือ
    WiFi ขึ้นตกใจเหลืองเลยใช้ไม่ได้ (ลองไปลงไดร์เวอร์ใหม่ดู)
    แบตไม่มี สายชาร์จไม่มี

.
    นอกนั้นใช้งานปกติ สเปคต่างๆ ดูที่รูปได้เลยครับ

.
    900 บาท รวมส่ง
    .

ประกันใจ 7 วันครับ

10. Razer Blackwidow Ultimate
    .

สภาพสวยๆ พร้อมกล่อง
    ลองเทสแล้ว ปุ่มกดติดทุกปุ่ม
    (บางปุ่มต้องกดแรงหน่อย)
    .
    อื่นๆ เทสไม่เป็นครับ เพราะใช้ไม่เป็น
    .
    รับประกัน 7 วัน ว่าใช้งานได้ กดได้ทุกปุ่ม

.
    เปิด 600 บาท รวมส่ง
    .

Last edited by kerospeed; 3 Feb 2023, 19:54:25.

Comment

Working...
    X