Announcement

Collapse
No announcement yet.

#7/2565>Y15/J5Prime/Y91/Y5II/A15/Z460/CQ43/E1-471G/ ปิด 1| 12.58.58

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• #7/2565>Y15/J5Prime/Y91/Y5II/A15/Z460/CQ43/E1-471G/ ปิด 1| 12.58.58

#7/2565>Y15/J5Prime/Y91/Y5II/A15/Z460/CQ43/E1-471G/ ปิด 1| 12.58.58

กติกาประมูล

1 ประมูลเพิ่มครั้งละเท่าไรก็ได้แต่ลงท้ายด้วยเลข 0 (ไม่เอาเศษสตางค์นะครับ)
    2 ปิดประมูล วันที่ 1-4-2565 เวลา 12.58.58 น (ยึดเวลาตาม web)
    3 ผู้ชนะการประมูลกรุณาโอนเงินภายใน 24 ชม. หลังจากแจ้ง PM หรือ โทรฯ แจ้งผลการประมูล
    4 ส่งของภายใน 24 ชม. หลังจากได้รับหลักฐานการโอนเงินแล้ว (ถ้ามีเหตุที่ไม่สามารถส่งได้จะแจ้งให้ทราบ)
    5 ใส่รายการสินค้าและราคาจะลงเบอร์โทรหรือไม่ลงก็ได้ตามสะดวก
    6 ผู้ประมูลต้องรับผิดชอบในการประมูล ไม่มีข้อยกเว้นใดๆ ดังนั้นก่อนประมูลควรคิดให้ดีก่อนนะครับ
    7 กรณีเกิดปัญหา web ล่ม ไม่มีการเลื่อนนะครับยึดตามเดิม
    8 กรณีมีผู้เสนอราคาเท่ากัน ยกผลประโยชน์ให้ผู้ที่เสนอราคาก่อนเป็นผู้ชนะครับ
    9 เมื่อสิ้นสุดการประมูล จะสรุปและจะติดต่อกลับไปทาง PM หรือเบอร์โทร ของผู้ที่ชนะ
    10 ผู้ชนะการประมูลต้องรับผิดชอบค่าโอนเงิน และค่าในการส่งของเองนะครับ
    11 หากเกิดปัญหา หรือข้อขัดแย้งที่นอกเหนือจากนี้ ผมขอเป็นผู้ตัดสินเองนะครับ
    12 ถ้าประมูลได้มากกว่า 1 ชิ้น จะคิดค่าส่งชิ้นที่แพงสุดก่อน ชิ้นต่อไปคิด 50% ของราคาส่งที่แจ้งไว้
    13 ห้ามผู้ร่วมประมูล Edit post ทุกกรณี หากต้องการใส่ราคาใหม่ ให้โพสต์ใหม่นะครับ หากมีการ Edit จะไม่นับโพสต์นั้นๆ นะครับ

1. VIVO Y91 งานช่าง 2/16

จอแตก เปิดติด
    ใส่ซิมโทรเข้าได้
    หน้าจอไม่ติดรหัส
    ปุ่มกดปกติ
    ชาร์จเข้า แบตดี
    สแกนนิ้วยังใช้งานได้
    เครื่องไม่ติดล็อค
    แต่ใส่ได้แค่ซิม AIS
    เปลี่ยนจอใช้งานได้เลย

เปิด 300 บาท รวมส่ง

2. VIVO Y91C งานช่าง 2/32

จอแตก เปิดติด
    ใส่ซิมโทรเข้าได้
    หน้าจอไม่ติดรหัส
    ปุ่มกดปกติ
    ชาร์จเข้า แบตดี
    เครื่องไม่ติดล็อค
    แต่ใส่ได้แค่ซิมทรู
    เปลี่ยนจอใช้งานได้เลย

3. Samsung J5prime

จอเสียตามรูป
    แต่ทัชได้ปกติทุกจุด
    เช็คเบื้องต้นใช้งานปกติ

4. Dell Inspiron 1464
    .
    #เครื่องเปิดใช้งาน มีตำหนิอ่านให้ครบนะจ๊ะ
    .
    ได้มาแบบนี้ ปล่อยตามสภาพครับ
    .
    CPU i3 2.27 GHz. /Ram4 / HDD500
    เครื่องสภาพยังสวยอยู่ มีรอยขีดข่วนบ้าง
    เปิดติดเข้าใช้งานได้
    แบตมี เก็บไฟได้ แต่ไม่รู้นานแค่ไหน
    DVD มี ยังพออ่านแผ่นได้อยู่
    คีย์บอร์ดปกติ
    ทัชแพดลื่นๆ ปกติ
    จอสวยๆ ไม่แตก ไม่ร้าว
    ได้มาแบบนี้ ปล่อยแบบนี้ไปครับ #ตีเป็นงานช่าง

.
    ตำหนิ อ่านให้ครบ ให้เข้าใจก่อนนะครับ
    ฝาปิดแรมใต้เครื่องไม่มี
    เม้าส์คลิ๊กขวาไม่ได้
    WiFi มี(ตามรูป) แต่ขึ้นตกใจสีเหลือง (น่าจะเกี่ยวกับ Driver) ตีเสียไปครับ
    ลำโพงขึ้นกากบาทสีแดง (ตีเสีย)
    สายชาร์จไม่มีให้

.

เปิด 1500 บาท พร้อมส่ง
    .

5. Compaq Presario CQ43
    .
    เครื่องกึ่งซาก ใช้งานได้ครับ
    .

#เปิด_800_บาท #รวมส่ง
    .
    เครื่องเปิดติด เข้าวินโดว์ได้ปกติ
    เสียงดี ไม่แตก
    จอสวยๆ ไม่แตก ไม่ร้าว ไม่จุด ไม่เบิร์น
    ภาพแจ่มๆ เลย
    รูชาร์จปกติ เสียบไฟเข้า
    HDD มี
    Ram มี
    เม้าส์แพด ทัสแพด ใช้งานได้ปกติ
    DVD อ่านบ้าง ไม่อ่านบ้าง เลือกแผ่น

.
    ตำหนิ
    คีย์บอร์ด กดไม่ได้ไม่ครบทุกปึ่ม
    แบตไม่มี
    สายชาร์จไม่มี
    WiFi ไม่มี

.
    ขอปล่อยเป็นงานอะไหล่ไปครับ
    สเปค และสภาพเครื่อง ดูจากรูปเอาเลยครับ
    .
    รับประกัน 7 วันตามข้อมูลที่แจ้งไว้นะครับ

.

6. Acer Aspire E1-471G
    .
    #เครื่องงานช่าง เปิดไม่ติด
    .
    เครื่องสภาพสวยมาก ใหม่ๆ เลย
    บอดี้สวย จอสวยไม่แตก ไม่ร้าว
    ริ้วรอยแทบไม่มี
    แบตมี

.
    อาการ ลองเปิดเครื่องไฟ Power กระพริบ แต่ไม่ขึ้นภาพ
    .

ไม่มีแรม
    ไม่มี HDD
    ไม่มีสายชาร์จ

.
    ได้มายังไง ขอปล่อยตามนั้นครับ
    รับประกัน 7 วัน เครื่องสวย และอาการตามที่แจ้ง

.

เปิด 1000 บาท รวมส่ง

7. OPPO A15 / Ram 3/32 Rom
    .
    เครื่องสวยๆ
    ลองแล้วได้ทุกซิม
    โทรได้ ไวฟายได้ ทุกเครือข่าย
    .

ตำหนิ
    ปุ่ม Power เสีย (ลงแอพให้ใช้ได้แล้ว)
    **พักหน้าจอใช้แอพแทน**
    **เปิดหน้าจอ แตะหน้าจอ 2 ครั้ง**

.
    เปิด 1700 บาท รวมส่ง ประกันใจ 7 วัน
    .

ปล.เป็นเครื่องฝากขาย เจ้าของเครื่องแจ้งว่า
    เครื่องเคยล็อคเครือข่าย เอาไปปลดให้ใส่ได้ทุกซิมมา

.

8. Lenovo iDeaPad Z460
    .
    เครื่องใช้งานได้ปกติ
    สภาพถือว่ายังใช้ได้
    จอดีไม่แตก ไม่ร้าว
    ไวฟายปกติ
    เม้าส์-คีย์บอร์ด ปกติ กดได้ทุกปุ่ม
    ลำโพงดังดี เสียงไม่แตก

.
    ตำหนิ
    แบตเสื่อม (มี)
    รูชาร์จหลวม แต่ชาร์จได้ปกติ
    ที่ครอบบานพับซ้ายหลุด โยกได้ปกติ
    มุมซ้ายบอดี้มีรอย
    พิจารณาจากรูปเลยครับ ชัดๆ ทุกมุม
    สายชาร์จไม่มีให้นะครับ

.

เปิด 1500 บาท รวมส่ง ประกันใจ 7 วัน.

9. HUAWEI Y5II (CUN-L22)
    .
    #เครื่องใช้งานได้ปกติทุกอย่าง_ตูดชาร์จเสีย
    .

#เปิด_300_บาท พร้อมส่งทั่วไทย
    .
    .
    เครื่องสภาพยังดีการใช้งานปกติ
    แบตดี
    ปุ่มกดดี
    บอดี้ยังถือว่าพอได้อยู่
    การใช้งาปกติ
    .

ตำหนิ
    ตูดชาร์จเสีย ต้องซ่อมหรือคีบแบตชาร์จเอา
    เวลาเปิดเครื่องต้องกดแช่นานหน่อยจนกว่าจะสั่น

.
    รับประกัน 7 วัน ว่าเป็นไปตามที่ระบุไว้ครับ
    .

10. VIVO Y15 1901 Specs 4/64
    .
    เครื่องสภาพยังสวย
    ใช้งานปกติทุกอย่าง
    จอดี จอสวย ทัชปกติทุกจุด
    บลูทูจ wifi
    กล้องหน้าหลังปกติ
    ใส่ซิมได้ทุกค่าย (ลอง Dtac กับ AIS)
    ลำโพงดังดี ไมค์ปกติคุยได้ยิน
    ตูดชาร์จดี แบตดี

.
    ตำหนิ
    สแกนนิ้วเสีย (แพรขาด)
    ริ้วรอยทั่วๆ ไป ตามการใช้งาน

.

เปิด 1800 บาท รวมส่ง

Last edited by kerospeed; 31 Mar 2022, 15:35:25.
Working...
X