Announcement

Collapse
No announcement yet.

1703rd - iPhone 6 / IP Camera / DJI / Seagate / JBL / Philips / 12/11/2564 23.30.59

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Comment

Originally posted by oou13 View Post
      เพิ่งเข้ามาดู

คนนี้น่าจะประมูลเป็นคนสุดท้าย

คนนี้เกินเวลาไปครึ่งชม.
      ++++ ถูกต้องตามที่ท่าน oou13 แจ้งไว้+++

น้องพลอยอย่าลืมแก้ไขให้สมาชิกทราบด้วยนะจ๊ะ ///

Comment

Originally posted by oou13 View Post
        เพิ่งเข้ามาดู

คนนี้น่าจะประมูลเป็นคนสุดท้าย

คนนี้เกินเวลาไปครึ่งชม.
        Originally posted by touchk75 View Post

++++ ถูกต้องตามที่ท่าน oou13 แจ้งไว้+++

น้องพลอยอย่าลืมแก้ไขให้สมาชิกทราบด้วยนะจ๊ะ ///
        Originally posted by 8918916 View Post

2รายการนี้ เป็นท่านนี้ประมูลไว้

ส่วนรายการที่6 จัดโอนยอดเงินไปให้เรียบร้อยแล้วครับ

ขอบคุณมากๆนะคะ ช่วงนี้เบลอๆหน่อยค่ะ ปิดช้า+ผิดติดกัน 2 กระทู้เลย
        Last edited by Champppkub; 13 Nov 2021, 14:18:14.

Comment

Originally posted by pomath View Post
          4.1 250
          4.2 250

0621619946 k
          2รายการนี้ เป็นท่านนี้ประมูลไว้

ส่วนรายการที่6 จัดโอนยอดเงินไปให้เรียบร้อยแล้วครับ

Comment

Originally posted by Champppkub View Post
            1.iPhone 6 (32 GB) / คุณ daylight = 1,000
            4.1 Seagate FreeAgent Theater+ / คุณ pomath = 250
            4.2 Seagate FreeAgent Theater+ / คุณ pomath = 250
            5.JBL E50BT / คุณ touchk75 = 450
            6.Philips Series 5000 / คุณ 8918916 = 370
            8.KOLEER / คุณ jimpost = 120
            9.MacBook Pro Charger / คุณ Zyrem L. Winchester = 130
            10.เครื่องวัดความดันโลหิต / คุณ btton4 = 130
            11.Children's Digital Cameras / คุณ godzilla_wat = 160
            12.Smart TV Stick WiFi HDMI / คุณ sea_k = 250

กติกาต่อเวลา!!!
            รายการใดที่มีลงท้ายกำกับว่า "มีกฎต่อเวลา"
            -เมื่อถึงเวลาประมูลสิ้นสุดลง 23.30.59 แล้วมีคนใส่ราคาเพิ่มเติม ให้ต่อเวลาการปิดกระทู้เพิ่มไปเรื่อยๆ ครั้งละ 5 นาที
            -ช่วงที่ต่อเวลา ให้ใส่ราคาขั้นต่ำ 20 บาท ขึ้นไป เพื่อความรวดเร็ว
            -โดยการต่อเวลา จะเป็นการต่อเวลารวมทั้งกระทู้ เฉพาะรายการที่มีกฏต่อเวลาเท่านั้น
            -ห้ามแก้ไขข้อความ ไม่ว่ากรณีใดๆทั้งสิ้น ถ้าเรปไหนมีการแก้ไขข้อความ ให้ถือเป็นโมฆะทุกกรณี
            -ถ้าจะแก้ราคาหรือใส่ราคาเพิ่มเติม ให้พิมพ์ตอบใหม่ได้เลยครับ
            -ต่อเวลาเพิ่ม 5 นาที ทุกครั้งที่มีการสรุปราคา(นับเฉพาะโพสสรุปราคา)

กระทู้จะปิดตอน
            00.07.36
            การประมูลสิ้นสุดแล้วค่ะ ขอบคุณทุกๆท่านมากๆนะคะ
            ปิดเวลา ชัดเจน กระทู้จะปิดตอน 00.07.36 แต่กลับไปนับเวลาโพส แบบนี้ถูกจริงอะ

Comment

Originally posted by davidshew View Post

ปิดเวลา ชัดเจน กระทู้จะปิดตอน 00.07.36 แต่กลับไปนับเวลาโพส แบบนี้ถูกจริงอะ
              Originally posted by Champppkub View Post

ขอบคุณมากๆนะคะ ช่วงนี้เบลอๆหน่อยค่ะ ปิดช้า+ผิดติดกัน 2 กระทู้เลย
              อย่างที่มีการแจ้งไปค่ะว่ามีการสรุปผิดและช้า จะเห็นได้จากโพสที่เข้ามาสรุปหลังจากเวลา 23.30.59 ล่าช้าไปเกือบชั่วโมงค่ะ (หลังจากกระทู้ไม่เคลื่อน 12 นาที)
              ตอนโพสจึงได้ทำการใส่เวลาปิด(ตามที่เข้าใจ ณ ตอนนั้นว่าถูก)เพื่อเป็นการสรุปปิดจบ แต่หลังจากนั้นก็มีหลายๆท่านที่เข้ามาช่วยแก้ไขการสรุปผิดให้ในช่วงเวลาที่แตกต่างกัน พลอยเลยแก้ไขแค่ชื่อเพื่อให้รู้ว่าใครชนะการประมูลค่ะ ซึ่งพลอยมองข้ามการแก้ไขเวลาไปเพราะปกติท่านที่เข้ามาเห็นจะสามารถเข้าใจเองได้จากโพสที่มีการทักท้วงค่ะ ยังไงก็ต้องขออภัยในส่วนนี้ด้วยค่ะ ต่อไปจะพยายามไม่ให้เกิดขึ้นอีก ขอบคุณที่แจ้งมาค่ะ

รบกวนตรวจสอบรายการด้วยนะครับ เผื่อตกหล่นหรือมีการสรุปผิดพลาด หลังจากนี้อีก 15 นาที
              ถ้าไม่มีท่านใดทักท้วง ผมจะถือว่าสรุปด้านบนถูกต้องและจะไม่มีการแก้ไขใดๆทั้งสิ้นนะครับ

ส่วนการปิดแบบ หลังเจ้าของกดปิดคือปิด จะมีในกรณีเป็นกฎที่พี่แชมป์เคยใช้ตาม QUOTE ด้านบนค่ะ คือหลังจาก 15 นาทีไปแล้วจะไม่มีการแก้ไข
              แต่เมื่อก่อนการปิดกระทู้ไม่ได้มีปัญหาถี่เหมือนตอนนี้เพราะพี่แชมป์กับพลอยช่วยกันปิดค่ะ ซึ่งพลอยยังไม่สามารถใช้กฏนี้ได้เพราะการทำงานตอนนี้ยังไม่มีความแน่นอนและความผิดพลาดยังสูง เนื่องจากเพิ่งรับงานต่อจากพี่แชมป์และทำคนเดียวทุกขั้นตอน(ยกเว้นส่งของ)+บางครั้งติดปั่นงานส่งไปพร้อมๆกับปิดกระทู้ หรือบางครั้งที่ติดเรียนนานๆ พี่สะใภ้ก็จะเข้ามาตั้งกระทู้+ปิดเองค่ะ ซึ่งต่อไปถ้าพลอยทำงานได้แบบมีความแน่นอนมากขึ้นก็จะใช้กฎนี้ได้ค่ะ

ตอนนี้พลอยยังไม่สามารถรับรองได้ว่าจะไม่เกิดขึ้นอีกเพราะบอกตามตรงว่าช่วงนี้เรียนหนักและเบลอมากค่ะ แต่ยังไงก็ขอบคุณทุกท่านมากๆนะคะที่คอยตรวจสอบและแก้ไขความผิดพลาดให้ ขอบคุณจริงๆค่ะ

Comment

`พึ่งได้เข้ามาอ่าน
                โอนเรียบร้อย
                ส่่งรายละเอียดไปใน inbox แล้ว ครับ

Comment

Working...
                X