Announcement

Collapse
No announcement yet.

1702nd - iPad Air 2 / LOGITECH / Apple / Sony / JBL / CASIO 09/11/2564 23.30.59

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 1702nd - iPad Air 2 / LOGITECH / Apple / Sony / JBL / CASIO 09/11/2564 23.30.59

1.iPad Air 2 (16 GB)

Apple iPad Air 2 แท็บเล็ต หน้าจอ 9.7 นิ้ว A8X Triple Core ราคา 13,900 บาท - สยามโฟน.คอม (siamphone.com)
    iPad Air 2 - ข้อมูลทางเทคนิค (TH) (apple.com)

ราคามือหนึ่ง 14,000 บาท
    Power Buy : iPad Air 2 Cellular ( 9.7", HDD 16GB ,Space Grey) by APPLE
    ราคามือสอง 6000-9000 บาท
    Apple iPad Air 2 มือสอง - ราคาและสเปก | phonehip.com

รายการนี้เป็น Ipad Air 2 / 16 GB เพื่อนพลอยใช้เองฝากมาลงค่ะ
    ใช้ได้ปกติ ไม่ติดรหัส+คลาวด์ หน้าจอแตก ทัชได้บ้างไม่ได้บ้างค่ะ บางทีก็รวนค่ะ
    ต้องเปลี่ยนหน้าจอ มีแต่ตัวเครื่องนะคะ มีประกันใจ 3 วันค่ะ

รายการนี้เปิด 1500 บาทมีกฏต่อเวลา
    ส่ง+50
    ​​​​

--------------------------------------------

2.LOGITECH Alto

Amazon.com: LOGITECH Alto Portable Notebook Stand w/ Keyboard and USB Hub 967684-0403 Keyboard Retail : Electronics

ราคามือสอง 2,567 บาท
    Logitech Alto Portable Notebook Stand With Integrated Keyboard | eBay

รายการนี้เป็น คีย์บอร์ดภาษาอังกฤษ+Portable Notebook Stand ของLogitech ค่ะ
    ​ใช้งานได้ปกติทุกฟังค์ชั่น สภาพด้านนอกไม่ค่อยสวย ด้านในปกติตามรูปเลยค่ะ
    มีประกันใจ 3 วัน

รายการนี้เปิด 400 บาทมีกฏต่อเวลา
    ส่ง+60

--------------------------------------------

3.Apple USB SuperDrive

​​
    ​​
    Apple USB SuperDrive - Apple (TH)

รายการนี้เป็น Apple USB SuperDrive สำหรับใช้อ่านแผ่นหรือไรท์ CD และ DVD
    เชื่อมต่อผ่านพอร์ต USB A ค่ะ สามารถใช้ได้ปกติ ลองเสียบแล้วขึ้นอ่าน
    สภาพมีรอยตามรูปค่ะ มีประกันใจ 3 วัน

รายการนี้เปิด 200 บาทมีกฏต่อเวลา
    ส่ง+40

4.Sony Cyber-shot DSC-T90

กล้องดิจิตอลความละเอียด 12.4 ล้านพิกเซล
    มีเซ็นเซอร์รับภาพ CCD ขนาด 1/2.3 นิ้ว กล้องดิจิตอล Sony Cybershot DSC
    T90 สามารถซูมออฟติคอลได้ 4 เท่า ถ่ายภาพระยะมาโครได้ 8 มม. ปรับ ISO
    ได้สูงสุดที่ 3200 และปรับความเร็วชัตเตอร์ได้ระหว่าง 1/1600 - 1 วินาที มีจอ LCD
    แสดงผลขนาด 3 นิ้ว ที่ความละเอียด 230,400 พิกเซล รองรับการ์ด Memory Stick Duo,
    Memory Stick Pro Duo สามารถบันทึกรูปภาพเป็นไฟล์ JPEG ได้ ใช้แบตเตอรี่ Li-Ion
    Sony Cyber-shot DSC-T90 ข้อมูลคุณสมบัติ - ราคา.คอม (rarkar.com)
    รีวิว
    หน้าที่ 1 - Review : Sony Cybershot T90 | Vmodtech.com | Review, Overclock, Hardware, Computer, Notebook, Marketplace

สีชมพูมือหนึ่ง 4,257 บาท
    Amazon.com : Sony Cyber-shot DSC-T90 12.1MP Digital Camera with 4x Optical Zoom and Super Steady Shot Image Stabilization (Black) : Point And Shoot Digital Cameras : Electronics

รายการนี้เป็นกล้องดิจิตอลของ Sony ค่ะ
    ใช้ได้ปกติ ทำงานเต็มระบบ แบตไม่เสื่อม มีตัวเครื่อง+แบต+เมม ไม่มีที่ชาร์จให้ค่ะ

รายการนี้เปิด 400 บาทมีกฏต่อเวลา
    ส่ง+40

5.JBL TUNE 600BTNC

JBL TUNE600BTNC หูฟังไร้สายขจัดเสียงรบกวนซึ่งเป็นโซลูชันที่มีน้ำหนักเบาและพับได้
    ขนาดกะทัดรัดสำหรับใช้ในชีวิตประจำวัน JBL TUNE600BTNC ประกอบด้วยไดร์เวอร์ JBL ขนาด 32 มม. ที่ช่วยส่งมอบเสียง JBL Pure Bass
    เสียงที่สามารถเพลิดเพลินโดยไม่มีเสียงรบกวนที่ไม่จำเป็นเกิน 12 ชั่วโมงแบบไร้สายและสามารถชาร์จใหม่ได้อย่างสมบูรณ์ในเวลาเพียง 2 ชั่วโมง
    และด้วยสายเคเบิลที่ถอดออกได้คุณสามารถเพลิดเพลินกับเสียงเพลงได้อย่างไม่มีที่สิ้นสุดตัดเสียงรบกวนแบบแอคทีฟ JBL TUNE600BTNCทำจากวัสดุที่ทนทานและ
    ได้รับการออกแบบในสี่สีสดให้คุณเชื่อมต่อกับโลกของคุณได้อย่างรวดเร็วด้วยปุ่มบนที่ช่วยให้คุณจัดการสายและเพลงได้
    มือหนึ่ง 3,390 บาท
    Power Buy : หูฟังไร้สาย (สีดำ) รุ่น Tune 600BTNC by JBL

รายการนี้เป็นหูฟังของ JBL ใช้ได้ปกติ
    โหมดกันเสียงรบกวนใช้งานได้ ต่อบลูธูทได้ แบตไม่เสื่อม
    สภาพที่ครอบด้านบนกับแพดลอก มีประกันใจ 3 วัน

รายการนี้เปิด 100 บาทมีกฏต่อเวลา
    ส่ง+40

6.CASIO G-SHOCK

ราคามือสอง 1,500-1,900 บาท
    นาฬิกา​ g-shock 4778 | Shopee Thailand
    G-Shock แท้ รุ่น AW-590BL รหัส4778 - Kaidee

รายการนี้เป็นนาฬิกา G-SHOCK รุ่น AW-590BL
    ใช้ได้ปกติค่ะ ถ่านพึ่งเปลี่ยน ทำงานเต็มระบบ มีรอยบางส่วนตามรูป

รายการนี้เปิด 500 บาทมีกฏต่อเวลา
    ส่ง+40

7.iPod nano (1st generation)

รายการนี้ใช้ได้ปกติ

รายการนี้เปิด 100 บาทมีกฏต่อเวลา
    ส่ง+40

8.Samsung YP-F3

รายการนี้เป็น MP3 player + Voice recorder ความจุ 2 GB
    ใช้ได้ปกติ มีประกันใจ 3 วันค่ะ

ส่ง+40

9.กล้องติดรถยนต์ DENGO

รายการนี้เป็นกระจกติดรถยนต์ ใช้ได้ปกติค่ะ
    ปุ่มใช้ได้ทุกปุ่มมีแค่ตัวกระจกกับเมมค่ะ ไม่มีสายให้
    ประกันใจ 3 วันค่ะ

ส่ง+40

​------------------------------------------------

กติกาการร่วมประมูล
    1.ก่อนประมูลควรสำรวจเงินในกระเป๋า+วุฒิภาวะก่อนจะลงมือบิดนะครับ
    2.ลงเบอร์โทรศัพท์จะลงหรือไม่ลงก็ได้ครับ ตามสบาย
    3.ทุกรายการเริ่มประมูลราคาตามที่ลงไว้แต่ละหัวข้อ บิดเพิ่มครั้งละเท่าไหร่ก็ได้ แต่ลงท้ายด้วยเลข 0 นะครับ
    3.1.กรณีใส่ราคาโดยไม่สมบูรณ์ แต่มีตัวเลขที่ลงราคา หรือใส่ราคาซ้ำ ให้ถือว่าเป็นการประมูลตามปกติ
    4.ประมูลแยกนะครับ อยากได้อันไหนก็บิดตามหัวข้อนั้น
    5ท่านสามารถมารับของกับมือได้ที่ เซียร์รังสิต เท่านั้น
    6.สำหรับท่านที่อยู่ต่างจังหวัดหรือไม่สะดวกมารับเอง สามารถส่งได้โดยดูราคาส่งจากด้านบน
    6.1.กรณีได้หลายชิ้น ค่าส่งคิดแบบเหมาแทน โดยยึดจากราคาส่งชิ้นที่แพงที่สุด และชิ้นที่เหลือ+เพิ่มชิ้นละ 10 บาทต่อชิ้น ค่าส่งต่อ 1 กระทู้เท่านั้น
    6.2.กรณีเลือกส่งแบบลงทะเบีปยน เมื่อได้หลายชิ้นและน้ำหนักเกิน 2 กิโล ผมจะส่งเป็นพัสดุธรรมดาแทนครับ
    7.หลังจากสิ้นสุดการประมูล จะแจ้งรายละเอียดให้ทราบทาง PM นะครับ
    8.สำหรับท่านที่หลวมตัวประมูลไปแล้ว อยากจะยกเลิกให้แจ้งก่อนปิดประมูลครับ ยกเลิกหลังปิดกระทู้ BlackList อย่างเดียว
    9.1 ผู้ที่ชนะการประมูล ต้องติดต่อกลับและโอนเงินภายใน 24ชม. มิเช่นนั้นจะถิอว่าสละสิทธิ์
    9.2 ในกรณีที่ผู้ชนะได้แล้วเบี้ยวผมจะยกผลประโยชน์ให้ท่านที่บิดได้ลงมาตามลำดับนะครับ(ต้องรับผิดชอบด้วย)
    9.3 สำหรับคนที่ได้แล้วเบี้ยวผมไม่ว่าครับ ตามสบาย แค่ขึ้น Blacklist ผมก็พอ ไม่ประจานที่อื่นด้วย​​​
    10.หากเว็บเกิดล่มขึ้นมาในช่วงสิ้นสุดการประมูล ผมจะเลื่อนเป็นวันถัดไป เวลา 22.30.59 แทน
    11.สำหรับลูกค้าท่านใด ที่ประมูลกับผมค่อนข้างถี่ และไม่อยากเสียค่าส่งเยอะ สามารถแจ้งผมให้เก็บของไว้ได้
    โดยที่โอนเฉพาะค่าสินค้าไว้ก่อน และเมื่อพร้อมให้ผมส่ง ก็ค่อยคำนวนค่าส่งกันใหม่อีกที จะได้เสียค่าส่งรอบเดียว ค่าส่งคิดตามจริง
    กติกาต่อเวลา!!!
    สินค้าทุกรายการมีกฎต่อเวลา
    -เมื่อถึงเวลาประมูลสิ้นสุดลง 23.30.59 แล้ว ให้ต่อเวลาการปิดกระทู้เพิ่ม 5 นาที และต่อเวลาเพิ่มเมื่อมีคนใส่ราคาต่อ
    -ช่วงที่ต่อเวลา ให้ใส่ราคาขั้นต่ำ 20 บาท ขึ้นไป
    -โดยการต่อเวลา จะเป็นการต่อเวลารวมทั้งกระทู้ เฉพาะรายการที่มีกฏต่อเวลาเท่านั้น
    -ต่อเวลาเพิ่ม 5 นาที ทุกครั้งที่มีการสรุปราคา(นับเฉพาะโพสสรุปราคา)

กติกาประมูลเพิ่มเติม
    -ห้ามแก้ไขข้อความ ไม่ว่ากรณีใดๆทั้งสิ้น ถ้าเรปไหนมีการแก้ไขข้อความ ให้ถือเป็นโมฆะทุกกรณี(เฉพาะการกดแก้ไขและมีหลักฐานชัดเจนหรือเป็นพยานบุคคลก็ได้)
    -ถ้ากรณี ขึ้น Updated ให้นับราคาตามปกติ และต่อเวลาตามปกติได้เลย(เพราะเว็บมีปัญหาเรื่องการใส่ราคาซ้ำไม่เกิน 30 วินาที)
    -ดันราคาให้ตัวเองในช่วงต่อเวลา ให้ใส่เพิ่มครั้งละ 20 บาทขึ้นไปเช่นเดียวกัน

คืนนี้ปิด 23.30.59
    Last edited by Champppkub; 13 Nov 2021, 01:59:40.

2/400.-

Comment

7.iPod nano (1st generation) / 100

Comment

5. 100

Comment

5.120
          6.500

Comment

7-120

Comment

7.iPod nano (1st generation) / 170 / 0621619946 k

Comment

3/200

Comment

6.550

Comment

1.iPad Air 2 (16 GB) / คุณ megalion = 1500
                    2.LOGITECH Alto / คุณ ae3848 = 400
                    3.Apple USB SuperDrive / คุณ chanok1981 = 200
                    5.JBL TUNE 600BTNC / คุณ godzilla_wat = 200
                    6.CASIO G-SHOCK / คุณ fasai14 = 550
                    7.iPod nano (1st generation) / คุณ kim5002 = 180

กติกาต่อเวลา!!!
                    รายการใดที่มีลงท้ายกำกับว่า "มีกฎต่อเวลา"
                    -เมื่อถึงเวลาประมูลสิ้นสุดลง 23.30.59 แล้วมีคนใส่ราคาเพิ่มเติม ให้ต่อเวลาการปิดกระทู้เพิ่มไปเรื่อยๆ ครั้งละ 5 นาที
                    -ช่วงที่ต่อเวลา ให้ใส่ราคาขั้นต่ำ 20 บาท ขึ้นไป เพื่อความรวดเร็ว
                    -โดยการต่อเวลา จะเป็นการต่อเวลารวมทั้งกระทู้ เฉพาะรายการที่มีกฏต่อเวลาเท่านั้น
                    -ห้ามแก้ไขข้อความ ไม่ว่ากรณีใดๆทั้งสิ้น ถ้าเรปไหนมีการแก้ไขข้อความ ให้ถือเป็นโมฆะทุกกรณี
                    -ถ้าจะแก้ราคาหรือใส่ราคาเพิ่มเติม ให้พิมพ์ตอบใหม่ได้เลยครับ
                    -ต่อเวลาเพิ่ม 5 นาที ทุกครั้งที่มีการสรุปราคา(นับเฉพาะโพสสรุปราคา)

กระทู้จะปิดตอน
                    23.30.59
                    Last edited by Champppkub; 9 Nov 2021, 21:03:42.

Comment

1.1500
                      0819801965

Comment

รบกวน สอบถาม นอกเรื่องนิสนึงนะครับ คุณพลอย เมื่อ ก่อนเคย ท่านแชม เอา ชุดต่อกับสายต่อหูฟัง ของ tritton-ax-pro(ไม่มีหูฟัง)
                        เอามาลง ประมูล นาน แล้วนะครับ(น่าจะประมาณ ต้นๆปี ) ไม่ทราบ ว่า ยัง อยู่ไหมครับ ถ้าอยู่ ว่างๆรบกวน เอามา ลงประมูล นะครับ อยากได้ อ่ะครับ

Comment

Last edited by kim5002; 9 Nov 2021, 22:33:43.

Comment

5. 200

0836370608

Comment

รายการที่ 7.iPod nano พอดีพึ่งสังเกตเห็นว่ามีจุด Dead pixel ตามในรูป สามารถแจ้งยกเลิกได้นะคะ

มีเพิ่มมา 2 รายการนะคะ

Originally posted by noopareza View Post
                              รบกวน สอบถาม นอกเรื่องนิสนึงนะครับ คุณพลอย เมื่อ ก่อนเคย ท่านแชม เอา ชุดต่อกับสายต่อหูฟัง ของ tritton-ax-pro(ไม่มีหูฟัง)
                              เอามาลง ประมูล นาน แล้วนะครับ(น่าจะประมาณ ต้นๆปี ) ไม่ทราบ ว่า ยัง อยู่ไหมครับ ถ้าอยู่ ว่างๆรบกวน เอามา ลงประมูล นะครับ อยากได้ อ่ะครับ

เดี๋ยวพลอยลองถามคนในบ้านให้นะคะ แต่ว่าตอนเก็บบ้านก็ไม่เห็นเลยค่ะ ยังไงเดี๋ยว PM ไปอีกทีนะคะ
                              Last edited by Champppkub; 9 Nov 2021, 21:07:39.

Comment

Working...
                              X