Announcement

Collapse
No announcement yet.

53/2564>AsusX550Z/HP1000/LenovoG430/Zenfone/HUAWEI Y5II/ ปิด 7| 12.58.58

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 53/2564>AsusX550Z/HP1000/LenovoG430/Zenfone/HUAWEI Y5II/ ปิด 7| 12.58.58

53/2564>AsusX550Z/HP1000/LenovoG430/Zenfone/HUAWEI Y5II/ ปิด 7| 12.58.58

กติกาประมูล

1 ประมูลเพิ่มครั้งละเท่าไรก็ได้แต่ลงท้ายด้วยเลข 0 (ไม่เอาเศษสตางค์นะครับ)
    2 ปิดประมูล วันที่ 7-11-2564 เวลา 12.58.58 น (ยึดเวลาตาม web)
    3 ผู้ชนะการประมูลกรุณาโอนเงินภายใน 24 ชม. หลังจากแจ้ง PM หรือ โทรฯ แจ้งผลการประมูล
    4 ส่งของภายใน 24 ชม. หลังจากได้รับหลักฐานการโอนเงินแล้ว (ถ้ามีเหตุที่ไม่สามารถส่งได้จะแจ้งให้ทราบ)
    5 ใส่รายการสินค้าและราคาจะลงเบอร์โทรหรือไม่ลงก็ได้ตามสะดวก
    6 ผู้ประมูลต้องรับผิดชอบในการประมูล ไม่มีข้อยกเว้นใดๆ ดังนั้นก่อนประมูลควรคิดให้ดีก่อนนะครับ
    7 กรณีเกิดปัญหา web ล่ม ไม่มีการเลื่อนนะครับยึดตามเดิม
    8 กรณีมีผู้เสนอราคาเท่ากัน ยกผลประโยชน์ให้ผู้ที่เสนอราคาก่อนเป็นผู้ชนะครับ
    9 เมื่อสิ้นสุดการประมูล จะสรุปและจะติดต่อกลับไปทาง PM หรือเบอร์โทร ของผู้ที่ชนะ
    10 ผู้ชนะการประมูลต้องรับผิดชอบค่าโอนเงิน และค่าในการส่งของเองนะครับ
    11 หากเกิดปัญหา หรือข้อขัดแย้งที่นอกเหนือจากนี้ ผมขอเป็นผู้ตัดสินเองนะครับ
    12 ถ้าประมูลได้มากกว่า 1 ชิ้น จะคิดค่าส่งชิ้นที่แพงสุดก่อน ชิ้นต่อไปคิด 50% ของราคาส่งที่แจ้งไว้
    13 ห้ามผู้ร่วมประมูล Edit post ทุกกรณี หากต้องการใส่ราคาใหม่ ให้โพสต์ใหม่นะครับ หากมีการ Edit จะไม่นับโพสต์นั้นๆ นะครับ

1. ASUS X550Z / AMD A8-7200P

#งานช่าง_เครื่องเปิดติด_ร้อนตัดดับ

.
    สภาพเครื่องตามที่เห็นนะครับ
    จอ 15 นิ้ว ใหญ่ๆ เลย
    ลองเครื่องเปิดติด เข้า Windows ได้ปกติ
    wifi ใช้งานได้
    เม้าส์ คีย์บอร์ด ยังใช้ได้
    ทัชแพด ยังทำงานดี
    DVD มี (แต่ไม่ได้ลองใช้)
    ลองแค่เปิดเครื่องนะครับ
    ไม่ได้ลองใช้งานใดๆ
    ปล่อยให้ช่างไปทำต่อ หรือซื้อไปซ่อม

.
    ตำหนิ
    อาการคือ เปิดเครื่องได้สักพัก จะดับเอง
    จอยังดี ไม่แตก ไม่ร้าว แต่เป็นเส้นอยู่ฝั่งขอบขวาของจอ (ดูจากรูป)
    ไม่มีแรม ไม่มีHDD ไม่มีสายชาร์จ (
    ที่เปิดติด คือเอาเครื่องอื่นมาลอง)
    บอดี้มีริ้วรอยเยอะหน่อย ตามรูปเลย

.
    รับประกัน 7 วัน ว่าเครื่องเปิดติด เข้า Windows ได้ครับ
    .

เปิด 900 บาท + ส่ง 100 บาท

2. Lenovo G430

#เครื่องเปิดติดใช้งานได้_แต่ต้องทำนิดหน่อย_อ่านให้ครบ
    .

สภาพเครื่องตามที่เห็นนะครับ ยังสวยอยู่
    แบตมี แต่เก็บไม่นาน ใช้กันไฟตกได้

จอสวยๆ ภาพยังดี ไม่เส้น ไม่Dot ไม่Burn
    DVD ยังอ่านแผ่นได้ (ฝาปิดหน้าไม่มี)
    ทัชแพด-เม้าส์แพดปกติ คลิ๊กได้ทั้งซ้ายขวา
    ลำโพงดังดี ไม่แตก

.
    ลองเอามาเสียบไฟ เปิดติดเข้าใช้งานได้
    แต่คีย์บอร์ดใช้ไม่ได้ (เจ้าของเดิมบอกมันรวนเลยถอดสายแพรออก)
    เลยทำให้เปิด WiFi ไม่ได้ เพราะต้องใช้ปุ่ม Fn
    ลองเสียบ WiFi USB ใช้ได้ปกติ

.

.
    ตำหนิ
    คียบอร์ดเสีย (ต่อนอกใช้งานได้)
    แบตไม่ค่อยเก็บไฟ
    ฝาปิดหน้า DVD ไม่มี
    สายชาร์จไม่มีให้

.
    รับประกัน 7 วัน ตามที่แจ้งไว้ครับ
    .

เปิด 1000 บาท + ส่ง 100 บาท

3. HP 1000 / I3 3Gen / Ram DDR3 4G / HDD 500 Gb. /จอ 14/
    .
    #เครื่องใช้งานได้ปกติ_แบตยังดี_มีสายชาร์จพร้อมใช้

.
    เครื่องสภาพถือว่ายังดีครับ
    สเปคต่างๆ ดูจากรูปเลยนะครับ

(ในรูปลองใส่ Ram 8Gb. นะครับ)
    แบตยังเก็บไฟ
    จอสวยๆ ไม่แตกร้าว
    Wifi ใช้งานได้ปกติ
    เม้าส์แพด ทัชแพดปกติ
    ลำโพงดังดีไม่แตก
    ช่อง usb ใช้งานได้
    กล้องเวปแคมใช้งานได้ เอาไปเรียน online ได้เลย
    บอดี้สวยอยู่ไม่มีแตกร้าว
    บานพับจอยังแน่นๆ
    สรุปการใช้งานทั่วไปปกติดี
    มีตัวเครื่อง+แบต ให้พร้อมสายชาร์จ
    .

มีกระเป๋าแถมให้ด้วยนะครับ (ไม่ระบุยี่ห้อ)
    .
    ตำหนิ
    ปุ่มเม้าส์ด้านขวาหลุด แต่กดใช้งานได้ปกติ
    ริ้วรอยนิดๆ หน่อยๆ ทั่วๆ ไป
    พิจารณาจากรูปดีที่สุด

.
    รับประกัน 7 วัน ว่าเครื่องใช้งานได้ปกติตามที่แจ้งครับ
    .
    .
    เปิด 2000 บาท + ส่ง 100 บาท

4. ASUS ZenFone 2 / Z00AD / Ram4 Rom32
    .
    #เครื่องสวยๆใช้งานปกติ

สภาพเครื่องสวยอยู่ครับ
    แบตยังพอเก็บไฟได้
    ทดการใช้งานปกติดีทุกอย่าง
    .

ตำหนิ
    ปุ่ม Power จมแต่กดใช้งานได้ปกติ
    ก็ริ้วรอยตามการใช้งานทั่วๆ ไป
    สายชาร์จไม่มีให้นะครับ

.
    รับประกัน 7 วัน ว่าเป็นไปตามที่ระบุไว้ครับ
    .

เปิด 700 บาท +ส่ง 50 บาท

5. HUAWEI Y5II (CUN-L22)
    .
    #เครื่องใช้งานได้ปกติทุกอย่าง_ตูดชาร์จเสีย

.
    เครื่องสภาพยังดีการใช้งานปกติ
    แบตดี
    ปุ่มกดดี
    บอดี้ยังถือว่าพอได้อยู่
    การใช้งาปกติ
    .

ตำหนิ
    ตูดชาร์จเสีย ต้องซ่อมหรือคีบแบตชาร์จเอา
    เวลาเปิดเครื่องต้องกดแช่นานหน่อยจนกว่าจะสั่น
    สายชาร์จไม่มีให้

.
    รับประกัน 7 วัน ว่าเป็นไปตามที่ระบุไว้ครับ
    .
    เปิด 300 บาท +ส่ง 50 บาท
    .

3. 2000

Comment

Originally posted by sulaw View Post
      3. 2000

Comment

XXXปิดแล้วจ้าาาXXX

Comment

Working...
        X