Announcement

Collapse
No announcement yet.

44/2564>A30/Vovo Y12/MSI CR430/NWZ-W273/วัดความดัน/ปั้มนม / ปิด 14 | 12.58.58

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 44/2564>A30/Vovo Y12/MSI CR430/NWZ-W273/วัดความดัน/ปั้มนม / ปิด 14 | 12.58.58

44/2564>A30/Vovo Y12/MSI CR430/NWZ-W273/วัดความดัน/ปั้มนม / ปิด 14 | 12.58.58

กติกาประมูล

1 ประมูลเพิ่มครั้งละเท่าไรก็ได้แต่ลงท้ายด้วยเลข 0 (ไม่เอาเศษสตางค์นะครับ)
    2 ปิดประมูล วันที่ 14-9-2564 เวลา 12.58.58 น (ยึดเวลาตาม web)
    3 ผู้ชนะการประมูลกรุณาโอนเงินภายใน 24 ชม. หลังจากแจ้ง PM หรือ โทรฯ แจ้งผลการประมูล
    4 ส่งของภายใน 24 ชม. หลังจากได้รับหลักฐานการโอนเงินแล้ว (ถ้ามีเหตุที่ไม่สามารถส่งได้จะแจ้งให้ทราบ)
    5 ใส่รายการสินค้าและราคาจะลงเบอร์โทรหรือไม่ลงก็ได้ตามสะดวก
    6 ผู้ประมูลต้องรับผิดชอบในการประมูล ไม่มีข้อยกเว้นใดๆ ดังนั้นก่อนประมูลควรคิดให้ดีก่อนนะครับ
    7 กรณีเกิดปัญหา web ล่ม ไม่มีการเลื่อนนะครับยึดตามเดิม
    8 กรณีมีผู้เสนอราคาเท่ากัน ยกผลประโยชน์ให้ผู้ที่เสนอราคาก่อนเป็นผู้ชนะครับ
    9 เมื่อสิ้นสุดการประมูล จะสรุปและจะติดต่อกลับไปทาง PM หรือเบอร์โทร ของผู้ที่ชนะ
    10 ผู้ชนะการประมูลต้องรับผิดชอบค่าโอนเงิน และค่าในการส่งของเองนะครับ มีให้เลือกโอน 2 ธนาคาร คือ ไทยพานิชย์ และ กสิกร ครับ
    11 หากเกิดปัญหา หรือข้อขัดแย้งที่นอกเหนือจากนี้ ผมขอเป็นผู้ตัดสินเองนะครับ
    12.ถ้าประมูลได้มากกว่า 1 ชิ้น จะคิดค่าส่งชิ้นที่แพงสุดก่อน ชิ้นต่อไปคิด 50% ของราคาส่งที่แจ้งไว้
    13.ห้ามผู้ร่วมประมูล Edit post ทุกกรณี หากต้องการใส่ราคาใหม่ ให้โพสต์ใหม่นะครับ หากมีการ Edit จะไม่นับโพสต์นั้นๆ นะครับ

1. Samsung Galaxy A30 / SM-A305F
    .
    #เครื่องติดล็อครายเดือน_AIS_จอดี_จอเทียบ

.
    เครื่องสภาพยังใช้งานได้
    แบตดีไม่เสื่อม
    ตูดชาร์จปกติ
    ปุ่มกดต่างๆ ปกติ
    บอดี้ยังพอได้อยู่
    กล้องหน้า-หลังใช้งานได้
    การใช้งานปกติเกือบทุกอย่าง
    ได้มาสภาพนี้ ปล่อยแบบนี้ครับ (จอไม่แท้)
    ไม่ได้ทำอะไร แค่ลองบายพาสเข้าใช้งานเฉยๆ

.
    ตำหนิ
    เครื่องติดล็อค (เอาไปแก้เองนะครับ)
    ไม่มีถาดซิมนะ (เอาเครื่องอื่นมาลองซิมใช้งานได้)
    สแกนนิ้วใช้ไม่ได้
    อื่นๆ ดูจากรูปนะครับ
    สายชาร์จไม่มีให้

ขายตามสภาพ ตามที่เห็นในรูปเลยครับ
    .
    ทดลอง Bypass เพื่อเช็คดูคร่าวๆ
    สามารถใช้งานได้ เล่น Wifi ได้
    ใส่ซิม AIS โทรได้ปกติ
    ไมค์ดี ลำโพงดัง

.
    รับประกัน 7 วัน ว่าเป็นไปตามที่ระบุไว้ครับ (ตีเป็นงานอะไหล่)
    .
    เปิด 800 บาท +ส่ง 50 บาท

2. VIVO Y12 / vivo 1904 / Ram 3 Rom 32
    .
    #เครื่องใช้งานได้ปกติ_จอมีตำหนิ_สแกนนิ้วใช้ไม่ได้

.
    .
    ได้มาแบบนี้ น่าจะเป็นเครื่องรายเดือน AIS แต่ยังไม่ล็อค
    เครื่องสภาพยังดี หลังสวยๆ อยู่ ตามรูป
    เท่าที่ลองการใช้งานปกติทุกอย่าง (ยกเว้นซิมไม่ได้ลอง เพราะไม่มีถาดซิม)
    จอทัชสกรีนได้ปกติทุกจุด
    กล้องหน้า-หลังใช้ได้
    WiFi ใช้ได้
    แบตดี ชาร์จได้ปกติ
    ปุ่มกดต่างๆ กดได้ปกติ
    ส่วนตำหนิอื่นๆ พิจารณาจากรูปเลยครับ

.
    ตำหนิ
    จอมีตำหนิ ดูจากรูปเลยครับ (แต่ทัชสกรีนได้ปกติทุกจุด)
    สแกนนิ้วไม่ได้

.
    รับประกัน 7 วัน ว่าเป็นไปตามที่ระบุไว้ครับ(เท่าที่ลองได้)
    .
    เปิด 800 บาท + ส่ง 50 บาท

3. ซาก MSI CR430
    .
    #ซากอะไหล่นะครับ_มีให้แค่ตามในรูป
    .

สภาพเครื่องตามที่เห็นนะครับ
    แบตมี DVD ยังอยู่
    แพรจอยังอยู่
    กล้องเวปแคมหน้าจอยังอยู่
    ไม่มีแรม ไม่มี HDD ไม่มีสายชาร์จ
    สภาพอื่นๆ พิจารณาจากรูปเลยครับ
    .
    ขายเป็นซากนะครับ
    ไม่มีประกันใจใดๆ

.
    เปิด 200 บาท + ส่ง 50 บาท

4. Sony NWZ-W273
    .
    #เครื่องเปิดติดใช้งานได้_แบตเก็บไฟ_แต่ดังข้างเดียว

.
    เครื่องสภาพยังดี ได้มาแบบนี้
    สภาพตามรูป
    ใช้งานปกติทุกอย่าง
    รูชาร์จดี ชาร์จได้ปกติ
    แบตเก็บไฟอยู่
    ลำโพงดัง (ข้างเดียว)
    ปุ่มกดปกติทุกปุ่ม
    ส่วนอื่นๆ พิจารณาจากรูปเลยครับ

.
    ตำหนิ
    ลำโพงดังข้างเดียว

.
    รับประกัน 7 วัน ว่าเป็นไปตามที่ระบุไว้ครับ
    .
    เปิด 300 บาท + ส่ง 50 บาท

5. เครื่องวัดความดันดิจิตอลแบบพกพา Model RAK283
    .
    #เป็นของใหม่ไม่เคยผ่านการใช้งาน_ของเคลียร์สต๊อก
    .

.
    เครื่องใหม่นะครับ
    เป็นแบบรัดแขน
    มีถุงผ้าให้พร้อมพกพา

.
    รุ่นนี้จะมีเสียงพูดด้วยนะครับ
    แต่ลองแล้วเสียงไม่ออก
    เอาเป็นว่าผมตีเป็นของมีตำหนิ เสียงไม่ออกก็แล้วกันนะครับ
    แต่การอ่านค่าตัวเลขปกติครับ

.
    ใช้ถ่าน AAA 4ก้อนนะ (ไม่มีให้)
    .
    เนื่องจากเป็นของเคลียร์สต๊อก
    สภาพกล่องอาจจะมีีรอยบ้าง ตามการขนส่ง
    แต่รับประกันว่าเป็นของใหม่ ไม่ผ่านการใช้งาน
    (ผู้ขายจะแกะทดลองให้ก่อนจัดส่งนะครับ)
    .

.
    รับประกันใจ 7 วัน นะครับ ว่าเครื่องใช้งานได้ตามปกติ
    .

เปิด 250 บาท +ส่ง 50 บาท

6. เครื่องปั้มนม(จากเต้า)
    .
    #เครื่องใหม่ไม่เคยใช้งาน
    .

.
    สภาพเครื่องสวยครับ
    ไม่รู้จะลองยังไง
    เลยทำได้แค่ ใส่ถ่านแล้วลองเปิดเครื่อง
    ปรากฏว่าเครื่องทำงาน
    มีการปั้มอยู่ ลองแค่นี้นะครับ
    .

สรุป เครื่องเปิดติด ทำงานปกติ สภาพสวยครับ
    อุปกรณ์ได้ทั้งกล่อง
    พิจารณาจากรูปเอาดีกว่า ชัดๆ ครับ

.
    รับประกัน 7 วัน ว่าเป็นไปตามที่ระบุไว้ครับ
    .

เปิด 200 บาท + ส่ง 50 บาท

2.800

Comment

Originally posted by thaikhak View Post
      2.800

Comment

Comment

XXXปิดแล้วจ้าาาXXX

Comment

Working...
          X