Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ด GIG / PSU RAVE / การ์ดจอ GT730 ปิด 12/8/64 เวลา 22.22.22 น.+ 5 นาที

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ด GIG / PSU RAVE / การ์ดจอ GT730 ปิด 12/8/64 เวลา 22.22.22 น.+ 5 นาที

กติกาและเงื่อนไขการประมูล

ปิด 12/8/64 เวลา 22.22.22 น.+ 5 นาที ( ต่อเวลา ทุก 5 นาทีจนกว่าราคาจะนิ่ง )

ใส่ราคาลงท้ายด้วย 0 เบอร์โทรตอนที่ประมูลได้ค่อยให้ก็ได้ ไว้ใช้สำหรับให้ขนส่ง

หลังจากสรุปผลการประมูลให้ทราบแล้ว หากมีข้อผิดพลาดประการใดขอให้แจ้งภายใน 30 นาที

++การคิดค่าส่ง++ ท่านที่ได้มากกว่า 1 รายการ (ชิ้นต่อๆไปคิด + เพิ่มครึ่งหนึ่งของค่าส่งที่แจ้ง โดยยึดราคาส่งที่แพงสุดเป็นชิ้นแรก
    แต่ที่ผ่านมารายการที่ 2 ผมคิดไม่ถึงครึ่งอยู่แล้ว)

ยกเว้น ++ กรณีที่ไม่สามารถเเพ็ครวมในกล่องเดียวกันได้ จำเป็นต้องคิดในราคาเต็มตามราคาที่แจ้งแต่ละรายการ ++

สินค้าที่รับประกันทุกชิ้น ประกันความพอใจ ถ้าได้ไปแล้วไม่ชอบใจส่งคืนได้ทันที จ่ายเงินคืนให้ตามราคาที่ท่านประมูล
    ให้เวลาตัดสินใจ 3 วัน ลูกค้าเป็นผู้จ่ายค่าส่งเองทั้งหมด เนื่องจากผมต้องจ้างคนไปส่งครั้งละ 50 - 100 บาท (ของชิ้นเล็ก ชิ้นใหญ่ หรือ หลายชิ้น จ่ายให้เด็กตามเห็นสมควร)

ไม่รับประกันถ้าหากของแตกหักเกิดจากการขนส่ง (แต่จะแพ็คให้เป็นอย่างดี อย่างแน่นหนา )

ของมาถึงในสภาพเหมือนเดิม โอนเงินคืนทันทีไม่มีโยกโย้หรือลีลา ยกเว้นของกลับมาในสภาพไม่เหมือนเดิมค่อยคุยกันอีกที

ของบางรายการอาจจะไม่ได้แจ้งโดยละเอียดเนื่องจากผมไม่เชี่ยวชาญหรือรู้ไปทุกเรื่อง ถ้าท่านสงสัยขอให้ถามได้ทันที

รายการที่ 1 GEN 4 GIGABYTE GA-H81M-S1 (เปิดประมูลเฉพาะบอร์ดอย่างเดียว)

สภาพดี บอร์ดใสใหม่กิ๊ก มีฝาหลังแท้
    ขาไม่ล้ม ไม่งอ
    ใช้งานได้ปกติ แรมใส่ได้ทั้ง 2 แถว usb sound lan sata ใช้งานได้ปกติสุขหมดทุกอย่าง

ตำหนิ ขายให้ลูกค้าไปแล้วลูกค้าส่งกลับคืนบอกว่าบอร์ดไม่รับ CPU ตัวใหญ่ (ก่อนขายใช้กับ I3 4130 ได้ปกติ)

ขอเปิดเป็นของเสีย เพราะไม่มีซีพียูเทส (ซีพียูขายไปแล้วตอนขายบอร์ด)

เปิดประมูล 300 บาท ค่าส่งFlash 80 บาท (ราคารวมค่าหีบห่อและค่าจ้างคนไปส่งเรียบร้อยแล้ว) +++ ไม่มีประกันใจ+++

ขอใช้ภาพเดิมตอนที่ลงขาย รับประกันว่าขาไม่หักไม่งอเพราะเช็คดูอีกทีแล้ว/ไม่มีรอยช็อตรอยไหม้

รายการที่ 2 การ์ดจอ

GALAX GEFORCE GT 730 2GB DDR3 128-bit HDMI/DVI/VGA งานช่าง

ตัวการ์ดสภาพใหม่ ไม่ช็อตไม่ไหม้ แต่เอ๋อๆไม่สมประกอบ

ตำหนิ อาการคือเปิดติดขึ้นภาพ เล่นๆไปมีอาการรีสตาร์ท อยู่บ่อยๆถ้าทำงานหลายๆหน้า
    แต่บางทีก็เล่นได้นานเช่นเปิดยูทูปทิ้งไว้ พัดลมปกติ เสียงไม่ดัง แรงลมดี

เปิดสำหรับช่างไม่มีประกันใจ 200 บาท
    ค่าส่งFlash 80 บาท (ราคารวมค่าหีบห่อและค่าจ้างคนไปส่งเรียบร้อยแล้ว) +++ ไม่มีประกันใจ+++

รายการที่ 3 power supply aerocool rave 600w 80+

สภาพสวย ไม่บุบไม่บิ่น ไม่ตกดินตกน้ำ พัดลมหมุนปกติ เสียงไม่ดัง

ตำหนิ ลองเทสด้วยการใช้ลวดจิ้มที่สายไฟ 24 พิน พัดลมหมุน แต่เวลาต่อกับเมนบอร์ดใช้งานไม่ได้

เปิดสำหรับช่างไม่มีประกันใจ 250 บาท
    ค่าส่งFlash 80 บาท (ราคารวมค่าหีบห่อและค่าจ้างคนไปส่งเรียบร้อยแล้ว) +++ ไม่มีประกันใจ+++

ขออนุญาตเอาภาพผลเทสตอนที่ประมูลได้ไปมาลงนะครับ (ขอบคุณเจ้าของภาพด้วยครับ)

ผลเทสเดิมดูจากจอปกติทุกอย่าง

เปิดแรกขอให้รวยๆเฮงๆ คร๊าบ

1. 400.

0816078929

Comment

Originally posted by deer1144 View Post
      1. 400.

0816078929
      รวยๆเฮงๆครับท่านตี๋

Comment

Last edited by tommiego; 12 Aug 2021, 12:11:06.

Comment

ขอยกเลิกรายการที่2 ครับ

Comment

Originally posted by tommiego View Post
            ขอยกเลิกรายการที่2 ครับ
            รับทราบครับ

Comment

ขออนุญาตอ้างอิงที่มา เพื่อประกอบการตัดสินใจในการประมูล ขออนุญาตและขอบคุณเจ้าของกระทู้เดิมด้วยนะครับ

รายการที่ 1 ได้มาจากกระทู้นี้ https://www.overclockzone.com/forums...B8%97%E0%B8%B5

รายการที่ 2 และ รายการที่ 3 ได้มาจากกระทู้นี้ https://www.overclockzone.com/forums...0-00-%E0%B8%99

Comment

1.410
                0819801965

Comment

Originally posted by megalion View Post
                  1.410
                  0819801965
                  ขอบคุณครับ

Comment

ปิดประมูลครับ

FLASH TH49011QPMKR7H รายการที่ 1 ท่าน megalion / 410

ขอบคุณทุกท่าน

ขอบคุณพื้นที่ ocz ครับ
                    Last edited by touchk75; 13 Aug 2021, 16:15:30.

Comment

Working...
                    X