Announcement

Collapse
No announcement yet.

#41/2564>NWZ-W273/Dell Tablet/ComSet/iPhone/Huawei/Samsung/ปิด 4 | 12.58.58

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• #41/2564>NWZ-W273/Dell Tablet/ComSet/iPhone/Huawei/Samsung/ปิด 4 | 12.58.58

#41/2564>NWZ-W273/Dell Tablet/ComSet/iPhone/Huawei/Samsung/ปิด 4 | 12.58.58

กติกาประมูล

1 ประมูลเพิ่มครั้งละเท่าไรก็ได้แต่ลงท้ายด้วยเลข 0 (ไม่เอาเศษสตางค์นะครับ)
    2 ปิดประมูล วันที่ 4-8-2564 เวลา 12.58.58 น (ยึดเวลาตาม web)
    3 ผู้ชนะการประมูลกรุณาโอนเงินภายใน 24 ชม. หลังจากแจ้ง PM หรือ โทรฯ แจ้งผลการประมูล
    4 ส่งของภายใน 24 ชม. หลังจากได้รับหลักฐานการโอนเงินแล้ว (ถ้ามีเหตุที่ไม่สามารถส่งได้จะแจ้งให้ทราบ)
    5 ใส่รายการสินค้าและราคาจะลงเบอร์โทรหรือไม่ลงก็ได้ตามสะดวก
    6 ผู้ประมูลต้องรับผิดชอบในการประมูล ไม่มีข้อยกเว้นใดๆ ดังนั้นก่อนประมูลควรคิดให้ดีก่อนนะครับ
    7 กรณีเกิดปัญหา web ล่ม ไม่มีการเลื่อนนะครับยึดตามเดิม
    8 กรณีมีผู้เสนอราคาเท่ากัน ยกผลประโยชน์ให้ผู้ที่เสนอราคาก่อนเป็นผู้ชนะครับ
    9 เมื่อสิ้นสุดการประมูล จะสรุปและจะติดต่อกลับไปทาง PM หรือเบอร์โทร ของผู้ที่ชนะ
    10 ผู้ชนะการประมูลต้องรับผิดชอบค่าโอนเงิน และค่าในการส่งของเองนะครับ มีให้เลือกโอน 2 ธนาคาร คือ ไทยพานิชย์ และ กสิกร ครับ
    11 หากเกิดปัญหา หรือข้อขัดแย้งที่นอกเหนือจากนี้ ผมขอเป็นผู้ตัดสินเองนะครับ
    12.ถ้าประมูลได้มากกว่า 1 ชิ้น จะคิดค่าส่งชิ้นที่แพงสุดก่อน ชิ้นต่อไปคิด 50% ของราคาส่งที่แจ้งไว้
    13.ห้ามผู้ร่วมประมูล Edit post ทุกกรณี หากต้องการใส่ราคาใหม่ ให้โพสต์ใหม่นะครับ หากมีการ Edit จะไม่นับโพสต์นั้นๆ นะครับ

1. Sony NWZ-W273
    .
    #เครื่องเปิดติดใช้งานได้_แบตเก็บไฟ_แต่ดังข้างเดียว

.
    เครื่องสภาพยังดี ได้มาแบบนี้
    สภาพตามรูป
    ใช้งานปกติทุกอย่าง
    รูชาร์จดี ชาร์จได้ปกติ
    แบตเก็บไฟอยู่
    ลำโพงดัง (ข้างเดียว)
    ปุ่มกดปกติทุกปุ่ม
    ส่วนอื่นๆ พิจารณาจากรูปเลยครับ

.
    ตำหนิ
    ลำโพงดังข้างเดียว
    สายชาร์จไม่มีให้

.
    รับประกัน 7 วัน ว่าเป็นไปตามที่ระบุไว้ครับ
    .
    เปิด 300 บาท + ส่ง 50 บาท

2. Huawei Mate 9 Pro/ LON-L29
    Specs แรงๆ เลย RAM 6 / ROM 128
    .
    #เครื่องจอแตกร้าวสภาพไม่ค่อยสวย_แต่ใช้งานได้ปกติ
    .

เครื่องจอแตก (ตามรูป) สภาพยังใช้ได้
    การใช้งานปกติทุกอย่าง
    ใส่ซิมโทรได้ปกติ
    ไมค์ดี ลำโพงดัง
    กล้องใช้ได้ทั้ง หน้า-หลัง
    ไวไฟ บลูทูจปกติ
    สแกนนิ้วใช้งานได้ปกติ
    ตูดชาร์จดี ชาร์จแบตได้ปกติ
    เซนเซอร์ต่างๆ ทำงานปกติ
    ปุ่มกด กดได้ทุกปุ่ม
    แบตชาร์จเข้า เก็บไฟดีปกติ ไม่เสื่อม
    จอทัชได้ปกติทุกจุด
    ใส่เคสแบบเต็มตัวให้ไปเลย ตามรูปเลยครับ
    จอติดฟิล์มให้แล้ว นิ้วทัชได้ไม่สะดุด
    .

.
    ตำหนิ อ่านให้เข้าใจนะครับ
    จอแตก ใช้งานได้ (จะใช้แบบนี้ก็ได้ หรือเอาไปเปลี่ยนกระจกก็ตามสะดวก)
    ไฟแฟลชไม่ทำงาน
    น๊อตตูดเครื่องไขไม่ออก 1 ข้าง
    ส่วนอื่นๆ พิจารณาจากรูปเลยครับ

.
    รับประกัน 7 วัน ว่าเครื่องใช้งานได้ปกติทุกอย่าง
    .
    เปิด 1600 บาท + ส่ง 50 บาท

3. Dell Latitude 10 - ST2
    .
    #เครื่องใช้งานได้ปกติ_จอไม่สวย

.
    เครื่องสภาพไม่ค่อยสวย
    สภาพตามรูป
    ตูดชาร์จดี ชาร์จได้ปกติ
    wifi ปกติ
    กล้องหน้า-หลังใช้ได้ปกติ
    แบตอึด (ยางเริ่มเหนียว เลยติดสค๊กเกอร์ทับ)
    สายชาร์จมีให้ ของแท้
    windows 8 แท้จากโรงงานครับ
    รีเครื่องไว้แล้ว ที่เหลือเอาไปทำต่อนะครับ

.
    Specs คร่าวๆ

Intel Atom Z2760 Dual-core, 1800 MHz, 32-bit, 32 nm
    2GB LPDDR2
    LCD 10.1 inches
    SD, SDHC 64 GB.
    OS Windows 8

.
    อุปกรณ์เสริมอื่นๆ ไม่มีให้นะครับ
    .
    ตำหนิ
    จอไม่ค่อยสว่าง มีจุดในจอ (ดูรูปนะครับ)
    ตามขอบยางเริ่มเหนียว
    ปุ่มยางหลุด แต่กดข้างในได้
    ลำโพงนอกไม่ดัง ต่อหูฟังดังปกติ

.
    รับประกัน 7 วัน ว่าเป็นไปตามที่ระบุไว้ครับ
    .
    เปิด 500 บาท + ส่ง 50 บาท

4. HUAWEI Y5II (CUN-L22)
    .
    #เครื่องใช้งานได้ปกติทุกอย่าง_ตูดชาร์จเสีย

.
    .
    เครื่องสภาพยังดีการใช้งานปกติ
    แบตดี
    ปุ่มกดดี
    บอดี้ยังถือว่าพอได้อยู่
    การใช้งาปกติ
    .

ตำหนิ
    ตูดชาร์จเสีย ต้องซ่อมหรือคีบแบตชาร์จเอา

.
    .

เปิด 300 บาท + ส่ง 50 บาท

5. iPhone 6 / A1586 / 16GB.
    .
    #เครื่องใช้งานได้ปกติ_สภาพดีมีไอคลาวด์ฝัง

.
    .
    เครื่องสภาพยังดี จอสวยๆ ไม่แตกร้าว
    สภาพตามรูป
    เครื่องมีคลาวด์ฝังนะครับ
    ตูดชาร์จดี ชาร์จได้ปกติ
    wifi ปกติ
    กล้องหลังชัดๆ กล้องหน้ามัวนิดหน่อย
    ใส่ซิมโทรได้ปกติ ไมค์ดี ลำโพงดัง
    ปุ่มกดต่างๆ ใช้ได้
    สแกนนิ้วก็ใช้ได้ปกติ
    .

ตำหนิ
    มี iCloud ฝัง (ใช้งานปกติ แต่ห้าม Restore & Update)
    ไปแก้เองนะครับ

.
    เปิด 1400 บาท + ส่ง 50 บาท

6. Huawei Nova 2i / RNE-L22
    .
    #เครื่องใช้งานได้ปกติ_จอร้าว_ถาดซิมไม่มี

.
    เครื่องใช้งานได้ปกติ
    สภาพยังไม่ได้ทำความสะอาด
    .
    เครื่องแรงๆ อยู่นะ แรม 4 / รอม 64
    แบตดีไม่เสื่อม
    ปุ่มกดต่างๆ ปกติ
    บอดี้ถทิว่ายังดี ยังสวยอยู่
    กล้องหน้า-หลังถ่ายชัดปกติ
    การใช้งานปกติทุกอย่าง
    เอาไปเรียนออนไลน์ เล้นเกมส์
    หรือใช้งานได้สบายๆ สเปคนี้
    .

ตำหนิ
    จอแตกร้าวตามรูป (แต่ทัชได้ปกติ)
    ถาดซิมหาย (หาใส่เองนะครับ)

.
    .
    เปิด 800 บาท + ส่ง 50 บาท

7. Computer Set Intel Celeron
    .
    #เครื่องใช้งานได้_สภาพดี_มีWiFi
    .

.
    Specs โดยประมาณ
    Mainboard Biostar G41D3+
    Intel Celeron 2.80 GHz.
    DDR3 4 GB.Ram
    HDD 500 GB.
    หรือดูจากรูปเลยครับ
    .

เครื่องสภาพยังดี สภาพสวยอยู่นะครับ
    เครื่องใช้งานได้ดี ทุกอย่าง
    ใส่ WiFi USB ให้แล้วพร้อมท่อง Internet
    ลงโปรแกรมพื้นฐานพร้อมใช้งานแล้ว
    เหมาะเอาไปใช้ทำงานไม่หนักนะครับ
    เล่นเกมส์หนัก ไม่แนะนำนะครับ
    .

สภาพยังสวย ทั้งภายใน ภายนอก
    ดูจากรูปเลยครับ สวยอยู่นะ
    .
    ตำหนิ
    DVD ไม่อ่านแล้วนะครับ
    ช่อง USB ด้านหน้าหลวมหน่อย แต่ใช้ได้นะ
    .

**ขายเฉพาะตัวเครื่องนะครับ**
    ไม่มีจอ ไม่มีเม้าส์ ไม่มีคีย์บอร์ดให้
    ที่เห็นจอในรูป คือจอลองให้ดูเฉยๆ นะครับ
    .

เปิด 600 บาท + ส่ง 200 บาท

Last edited by kerospeed; 3 Aug 2021, 20:59:20.

Comment

Working...
    X