Announcement

Collapse
No announcement yet.

#39/2564>iPadMini/eMachines/Dell Tablet/ComSet/iPhone/Huawei/Samsung/ปิด 22| 12.58.58

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• #39/2564>iPadMini/eMachines/Dell Tablet/ComSet/iPhone/Huawei/Samsung/ปิด 22| 12.58.58

#39/2564>iPadMini/eMachines/Dell Tablet/ComSet/iPhone/Huawei/Samsung/ปิด 22 | 12.58.58

กติกาประมูล

1 ประมูลเพิ่มครั้งละเท่าไรก็ได้แต่ลงท้ายด้วยเลข 0 (ไม่เอาเศษสตางค์นะครับ)
    2 ปิดประมูล วันที่ 22-7-2564 เวลา 12.58.58 น (ยึดเวลาตาม web)
    3 ผู้ชนะการประมูลกรุณาโอนเงินภายใน 24 ชม. หลังจากแจ้ง PM หรือ โทรฯ แจ้งผลการประมูล
    4 ส่งของภายใน 24 ชม. หลังจากได้รับหลักฐานการโอนเงินแล้ว (ถ้ามีเหตุที่ไม่สามารถส่งได้จะแจ้งให้ทราบ)
    5 ใส่รายการสินค้าและราคาจะลงเบอร์โทรหรือไม่ลงก็ได้ตามสะดวก
    6 ผู้ประมูลต้องรับผิดชอบในการประมูล ไม่มีข้อยกเว้นใดๆ ดังนั้นก่อนประมูลควรคิดให้ดีก่อนนะครับ
    7 กรณีเกิดปัญหา web ล่ม ไม่มีการเลื่อนนะครับยึดตามเดิม
    8 กรณีมีผู้เสนอราคาเท่ากัน ยกผลประโยชน์ให้ผู้ที่เสนอราคาก่อนเป็นผู้ชนะครับ
    9 เมื่อสิ้นสุดการประมูล จะสรุปและจะติดต่อกลับไปทาง PM หรือเบอร์โทร ของผู้ที่ชนะ
    10 ผู้ชนะการประมูลต้องรับผิดชอบค่าโอนเงิน และค่าในการส่งของเองนะครับ มีให้เลือกโอน 2 ธนาคาร คือ ไทยพานิชย์ และ กสิกร ครับ
    11 หากเกิดปัญหา หรือข้อขัดแย้งที่นอกเหนือจากนี้ ผมขอเป็นผู้ตัดสินเองนะครับ
    12.ถ้าประมูลได้มากกว่า 1 ชิ้น จะคิดค่าส่งชิ้นที่แพงสุดก่อน ชิ้นต่อไปคิด 50% ของราคาส่งที่แจ้งไว้
    13.ห้ามผู้ร่วมประมูล Edit post ทุกกรณี หากต้องการใส่ราคาใหม่ ให้โพสต์ใหม่นะครับ หากมีการ Edit จะไม่นับโพสต์นั้นๆ นะครับ

1. iPhone 6 / A1586 / 128GB.
    .
    #เครื่องใช้งานได้ปกติ_จอนอกแตกร้าว_ซิมล็อค

.
    เครื่องสภาพยังดี ภาพยังสวยๆ (แตกด้านล่างตามรูป)
    สภาพตามรูป
    ใช้งานปกติทุกอย่าง
    เครื่องไม่ติดคลาวด์นะครับ
    ตูดชาร์จดี ชาร์จได้ปกติ
    wifi ปกติ
    กล้องหน้า-หลังชัดๆ ปกติ แฟลชดี
    ปุ่มกดต่างๆ ใช้ได้
    สแกนนิ้วก็ใช้ได้ปกติ
    ส่วนอื่นๆ พิจารณาจากรูปเลยครับ
    .

ตำหนิ
    เครื่องนอกล็อคซิม (ต้องเอาไปใส่ R-sim)
    ไปแก้เองนะครับ
    จอแตกร้าวตามรูป แต่ทัชได้ปกติ
    สายชาร์จไม่มีให้

.
    รับประกัน 7 วัน ว่าเป็นไปตามที่ระบุไว้ครับ
    .

เปิด 1200 บาท + ส่ง 50 บาท

2. eMachines D720
    .
    #เครื่องใช้งานได้ปกติทุกอย่าง_แบตยังดี_มีสายชาร์จพร้อมใช้

.
    เครื่องสภาพยังดีอยู่นะครับ ไม่มีแตกหัก
    เครื่องใช้งานได้ดีทุกอย่าง
    สเปคต่างๆ ดูจากรูปเลยนะครับ
    แบตยังเก็บไฟ
    จอสวยๆ ไม่แตกร้าว
    Wifi ใช้งานได้ปกติ
    คีย์บอร์ดกดได้ทุกปุ่ม
    เม้าส์แพด ทัชแพดปกติ
    ลำโพงมีเสียงปกติ
    DVD ยังอ่านแผ่นปกติ
    ช่อง usb ใช้งานได้
    กล้องเวปแคมใช้งานได้ เอาไปเรียน online ได้เลย
    บอดี้สวยอยู่ บานพับจอยังแน่นๆ
    สรุปการใช้งานทั่วไปปกติดี
    มีตัวเครื่องให้พร้อมสายชาร์จ

.
    ตำหนิ
    แบตต้องปิดเครื่องชาร์จถึงเข้า
    เครื่องมีริ้วรอยทั่วๆ ไป
    พิจารณาจากรูปดีที่สุด
    .

รับประกัน 7 วัน ว่าเครื่องใช้งานได้ปกติ
    .
    .

เปิด 1200 บาท + ส่ง 100 บาท

3. Ipad Mini/ A1455 / 16GB.
    .
    #เครื่องใช้งานได้ปกติ_ไม่ติดไอคลาวด์

.
    เครื่องสภาพสวย
    สภาพตามรูป
    เครื่องไม่ติดล็อคใดๆ ทั้งสิ้น รีได้ตลอด

ปัจจุบัน ios 9.3.6 ล่าสุดตอนนี้แล้ว
    wifi ปกติ
    กล้องหลัง-หลังชัดๆ
    ลำโพงดังดี
    แบตอึด
    ใส่ซิมได้ รองรับ 4G แล้ว
    ส่วนอื่นๆ พิจารณาจากรูปเลยครับ
    .

ตำหนิ
    มีริ้วรอยเล็กน้อยทั่วไป

.
    รับประกัน 7 วัน ว่าเป็นไปตามที่ระบุไว้ครับ
    .
    เปิด 1600 บาท + ส่ง 50 บาท

4. เครื่องวัดความดันดิจิตอลแบบพกพา Model RAK283
    .
    #เป็นของใหม่ไม่เคยผ่านการใช้งาน_ของเคลียร์สต๊อก
    .

.
    เครื่องใหม่นะครับ
    เป็นแบบรัดแขน
    เครื่องไซส์ใหญ่ขึ้นมากว่าแบบที่แล้ว (รัดข้อมือ)
    มีถุงผ้าให้พร้อมพกพา

.
    รุ่นนี้จะมีเสียงพูดด้วยนะครับ
    แต่ลองแล้วเสียงไม่ออก
    เอาเป็นว่าผมตีเป็นของมีตำหนิ เสียงไม่ออกก็แล้วกันนะครับ
    แต่การอ่านค่าตัวเลขปกติครับ

.
    ใช้ถ่าน AAA 4ก้อนนะ (ไม่มีให้)
    .
    เนื่องจากเป็นของเคลียร์สต๊อก
    สภาพกล่องอาจจะมีีรอยบ้าง ตามการขนส่ง
    แต่รับประกันว่าทุกตัวเป็นของใหม่ ไม่ผ่านการใช้งาน
    (ผู้ขายจะแกะทดลองให้ก่อนจัดส่งนะครับ)
    .

.
    รับประกันใจ 7 วัน นะครับ ว่าเครื่องใช้งานได้ตามปกติ
    .
    สินค้ารุ่นนี้เหลือ 2 ตัวนะครับ รีบจับจองกันได้เลย
    .

เปิด 300 บาท +ส่ง 50 บาท

เปิดแยก
    4.1
    4.2

5. เครื่องปั้มนม(จากเต้า)
    .
    #เครื่องใหม่ไม่เคยใช้งาน
    .

.
    สภาพเครื่องสวยครับ
    ไม่รู้จะลองยังไง
    เลยทำได้แค่ ใส่ถ่านแล้วลองเปิดเครื่อง
    ปรากฏว่าเครื่องทำงาน
    มีการปั้มอยู่ ลองแค่นี้นะครับ
    .

สรุป เครื่องเปิดติด ทำงานปกติ สภาพสวยครับ
    อุปกรณ์ได้ทั้งกล่อง
    พิจารณาจากรูปเอาดีกว่า ชัดๆ ครับ

.
    .

เปิด 250 บาท + ส่ง 50 บาท

6. iPhone SE 1st Gen / A1723 / 16GB. เครื่อง Bypass WiFi
    .
    #เครื่องใช้งานได้ปกติทุกอย่าง_ยกเว้นใส่ซิม

.
    .
    เครื่องสภาพยังดี
    สภาพตามรูป
    Restore แล้ว Bypass ตอนนี้ใช้ ios 14.6 อยู่
    wifi ปกติ
    กล้องชัดๆ ทั้งหน้า-หลัง
    ไมค์ดี ลำโพงดัง
    ปุ่มกดปกติทุกปุ่ม สแกนนิ้วได้
    ตั้งรหัสหน้าจอได้ ทั้งรหัสทั่วไป และลายนิ้วมือ
    ปิด-เปิด เครื่องได้ปกติ

.
    ตำหนิ
    ใช้งานซิมไม่ได้
    ริ้วรอยขนแมวทั่วๆ ไป

.
    ข้อแนะนำ
    ห้ามอัพเดท
    ห้าม Restore นะครับ

.
    .
    .
    เปิด 800 บาท + ส่ง 50 บาท

7. Dell Latitude 10 - ST2
    .
    #เครื่องใช้งานได้ปกติ_จอไม่สวย

.
    เครื่องสภาพไม่ค่อยสวย
    สภาพตามรูป
    wifi ปกติ
    กล้องหน้า-หลังใช้ได้ปกติ
    แบตอึด (ยางเริ่มเหนียว เลยติดสค๊กเกอร์ทับ)
    สายชาร์จมีให้ ของแท้
    windows 8 แท้จากโรงงานครับ
    รีเครื่องไว้แล้ว ที่เหลือเอาไปทำต่อนะครับ

.
    Specs คร่าวๆ

Intel Atom Z2760 Dual-core, 1800 MHz, 32-bit, 32 nm
    2GB LPDDR2
    LCD 10.1 inches
    SD, SDHC 64 GB.
    OS Windows 8

.
    อุปกรณ์เสริมอื่นๆ ไม่มีให้นะครับ
    .
    ตำหนิ
    จอไม่ค่อยสว่าง มีจุดในจอ (ดูรูปนะครับ)
    ตามขอบยางเริ่มเหนียว
    ปุ่มยางหลุด แต่กดข้างในได้
    ลำโพงนอกไม่ดัง ต่อหูฟังดังปกติ

.
    .
    เปิด 700 บาท + ส่ง 50 บาท

8. HUAWEI Y5II (CUN-L22)
    .
    #เครื่องใช้งานได้ปกติทุกอย่าง_ตูดชาร์จเสีย

.
    .
    เครื่องสภาพยังดีการใช้งานปกติ
    แบตดี
    ปุ่มกดดี
    บอดี้ยังถือว่าพอได้อยู่
    การใช้งาปกติ
    .

ตำหนิ
    ตูดชาร์จเสีย ต้องซ่อมหรือคีบแบตชาร์จเอา
    เวลาเปิดเครื่องต้องกดแช่นานหน่อยจนกว่าจะสั่น

.
    .

เปิด 350 บาท + ส่ง 50 บาท

9. iPhone 6 / A1586 / 16GB.
    .
    #เครื่องใช้งานได้ปกติ_สภาพดีมีไอคลาวด์ฝัง

.
    .
    เครื่องสภาพยังดี จอสวยๆ ไม่แตกร้าว
    สภาพตามรูป
    เครื่องมีคลาวด์ฝังนะครับ
    wifi ปกติ
    กล้องหลังชัดๆ กล้องหน้ามัวนิดหน่อย
    ใส่ซิมโทรได้ปกติ ไมค์ดี ลำโพงดัง
    สแกนนิ้วก็ใช้ได้ปกติ
    .

ตำหนิ
    มี iCloud ฝัง (ใช้งานปกติ แต่ห้าม Restore & Update)

.
    เปิด 1400 บาท + ส่ง 50 บาท

10. Apple Ipad Mini/ A1432 / 16GB.
    .
    #เครื่องใช้งานได้ปกติ_จอไม่สวยแต่ยังใช้ได้_ไอคลาวด์ฝัง

.
    .
    เครื่องสภาพไม่สวย จอกระพริบ แตก แต่ยังทัชได้
    สภาพตามรูป
    เครื่องมีคลาวด์ฝังนะครับ
    wifi ปกติ
    กล้องหลัง-หลังชัดๆ

.
    ตำหนิ
    มี iCloud ฝัง (ใช้งานปกติ แต่ห้าม Restore & Update)
    จอไมสวย ควรเปลี่ยน (แต่ยังทัชได้ปกตินะ)

.
    .
    เปิด 500 บาท + ส่ง 50 บาท

11. Huawei Nova 2i / RNE-L22
    .
    #เครื่องใช้งานได้ปกติ_จอร้าว_ถาดซิมไม่มี

.
    เครื่องใช้งานได้ปกติ
    สภาพยังไม่ได้ทำความสะอาด
    .
    เครื่องแรงๆ อยู่นะ แรม 4 / รอม 64
    แบตดีไม่เสื่อม
    ปุ่มกดต่างๆ ปกติ
    บอดี้ถทิว่ายังดี ยังสวยอยู่
    กล้องหน้า-หลังถ่ายชัดปกติ
    การใช้งานปกติทุกอย่าง
    เอาไปเรียนออนไลน์ เล้นเกมส์
    หรือใช้งานได้สบายๆ สเปคนี้
    .

ตำหนิ
    จอแตกร้าวตามรูป (แต่ทัชได้ปกติ)
    ถาดซิมหาย (หาใส่เองนะครับ)

.
    .
    เปิด 800 บาท + ส่ง 50 บาท

12. Samsung Galaxy Note 1 / N7000
    .
    #เครื่องสวยๆ ใช้งานปกติ ปุ่มโฮมไม่มี แต่กดได้
    .
    สภาพเครื่องยังสวยครับ
    การใช้งานปกติดีครับ
    กล้องใช้ได้ปกติทั้งหน้า-หลัง
    จอภาพแจ่มๆ ทัชได้ปกติ ทั้งนิ้วและปากกา
    บลูทูจ วายฟาย ใช้งานได้ปกติ
    ลำโพงดังดี แบตยังดีใช้ได้
    ส่วนอื่นๆ พิจารณาจากรูปนะครับ

.
    .
    ตำหนิ อ่านให้เข้าใจนะครับ
    ปุ่มโฮมไม่มี แต่จิ้มกดข้างในได้ปกติ
    หน้าจอกับตัวเครื่องคนละสี

.
    มีตัวเครื่องให้พร้อมแบต และปากกานะครับ
    สายชาร์จไม่มี
    .

.

เปิด 300 บาท +ส่ง 50 บาท

13. Computer Set Intel Celeron
    .
    #เครื่องใช้งานได้_สภาพดี_มีWiFi
    .

.
    Specs โดยประมาณ
    Mainboard Biostar G41D3+
    Intel Celeron 2.80 GHz.
    DDR3 4 GB.Ram
    HDD 500 GB.
    หรือดูจากรูปเลยครับ
    .

เครื่องสภาพยังดี สภาพสวยอยู่นะครับ
    เครื่องใช้งานได้ดี ทุกอย่าง
    ใส่ WiFi USB ให้แล้วพร้อมท่อง Internet
    ลงโปรแกรมพื้นฐานพร้อมใช้งานแล้ว
    เหมาะเอาไปใช้ทำงานไม่หนักนะครับ
    เล่นเกมส์หนัก ไม่แนะนำนะครับ
    .

สภาพยังสวย ทั้งภายใน ภายนอก
    ดูจากรูปเลยครับ สวยอยู่นะ
    .
    ตำหนิ
    DVD ไม่อ่านแล้วนะครับ
    ช่อง USB ด้านหน้าหลวมหน่อย แต่ใช้ได้นะ
    .

**ขายเฉพาะตัวเครื่องนะครับ**
    ไม่มีจอ ไม่มีเม้าส์ ไม่มีคีย์บอร์ดให้
    ที่เห็นจอในรูป คือจอลองให้ดูเฉยๆ นะครับ
    .

เปิด 600 บาท + ส่ง 200 บาท

Last edited by kerospeed; 21 Jul 2021, 21:36:40.

3/1600/0832826776

Comment

Originally posted by gitargame View Post
      3/1600/0832826776

Comment

รายการที่ 2 1200 บาท 0883396158

Comment

Originally posted by tanapong01 View Post
          รายการที่ 2 1200 บาท 0883396158

Comment

เครื่องติดล๊อค เครือข่ายไหนครับ

Comment

Originally posted by tanapong01 View Post
              เครื่องติดล๊อค เครือข่ายไหนครับ
              รายการไหนครับ​ ถ้ารายการ​ ​1
              เครื่อง โมเดล​ Japan. ครับ​

Comment

2/1250
                0998899301

Comment

Originally posted by kamupo View Post
                  2/1250
                  0998899301

Comment

2. 1300

0816078929

Comment

Last edited by march2014; 22 Jul 2021, 08:30:12.

Comment

Originally posted by deer1144 View Post
                        2. 1300

0816078929

Comment

3/1610

Comment

Originally posted by lokee View Post
                            3/1610

XXXปิดแล้วจ้าาาาXXX

Comment

Working...
                            X