Announcement

Collapse
No announcement yet.

#35/2564>iPAD3/AIS/True/ปั้มนม/วัดความดัน/A31/I6/P10/Pocket WiFi/ปิด 17 | 12.58.58

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• #35/2564>iPAD3/AIS/True/ปั้มนม/วัดความดัน/A31/I6/P10/Pocket WiFi/ปิด 17 | 12.58.58

#35/2564>iPAD3/AIS/True/ปั้มนม/วัดความดัน/A31/I6/P10/Pocket WiFi/ปิด 17 | 12.58.58

กติกาประมูล

1 ประมูลเพิ่มครั้งละเท่าไรก็ได้แต่ลงท้ายด้วยเลข 0 (ไม่เอาเศษสตางค์นะครับ)
    2 ปิดประมูล วันที่ 17-6-2564 เวลา 12.58.58 น (ยึดเวลาตาม web)
    3 ผู้ชนะการประมูลกรุณาโอนเงินภายใน 24 ชม. หลังจากแจ้ง PM หรือ โทรฯ แจ้งผลการประมูล
    4 ส่งของภายใน 24 ชม. หลังจากได้รับหลักฐานการโอนเงินแล้ว (ถ้ามีเหตุที่ไม่สามารถส่งได้จะแจ้งให้ทราบ)
    5 ใส่รายการสินค้าและราคาจะลงเบอร์โทรหรือไม่ลงก็ได้ตามสะดวก
    6 ผู้ประมูลต้องรับผิดชอบในการประมูล ไม่มีข้อยกเว้นใดๆ ดังนั้นก่อนประมูลควรคิดให้ดีก่อนนะครับ
    7 กรณีเกิดปัญหา web ล่ม ไม่มีการเลื่อนนะครับยึดตามเดิม
    8 กรณีมีผู้เสนอราคาเท่ากัน ยกผลประโยชน์ให้ผู้ที่เสนอราคาก่อนเป็นผู้ชนะครับ
    9 เมื่อสิ้นสุดการประมูล จะสรุปและจะติดต่อกลับไปทาง PM หรือเบอร์โทร ของผู้ที่ชนะ
    10 ผู้ชนะการประมูลต้องรับผิดชอบค่าโอนเงิน และค่าในการส่งของเองนะครับ มีให้เลือกโอน 2 ธนาคาร คือ ไทยพานิชย์ และ กสิกร ครับ
    11 หากเกิดปัญหา หรือข้อขัดแย้งที่นอกเหนือจากนี้ ผมขอเป็นผู้ตัดสินเองนะครับ
    12.ถ้าประมูลได้มากกว่า 1 ชิ้น จะคิดค่าส่งชิ้นที่แพงสุดก่อน ชิ้นต่อไปคิด 50% ของราคาส่งที่แจ้งไว้
    13.ห้ามผู้ร่วมประมูล Edit post ทุกกรณี หากต้องการใส่ราคาใหม่ ให้โพสต์ใหม่นะครับ หากมีการ Edit จะไม่นับโพสต์นั้นๆ นะครับ

1. เครื่องวัดความดันดิจิตอลแบบพกพา Model RAK283
    .
    #เป็นของใหม่ไม่เคยผ่านการใช้งาน_ของเคลียร์สต๊อก
    .

.
    เครื่องใหม่นะครับ (รุ่นนี้มี 3 ตัว)
    เป็นแบบรัดแขน
    เครื่องไซส์ใหญ่ขึ้นมากว่าแบบที่แล้ว (รัดข้อมือ)
    มีถุงผ้าให้พร้อมพกพา

.
    รุ่นนี้จะมีเสียงพูดด้วยนะครับ
    แต่บางตัว เสียงไม่ออก
    เอาเป็นว่าผมตีเป็นของมีตำหนิ เสียงไม่ออกก็แล้วกันนะครับ
    แต่การอ่านค่าตัวเลขปกติครับ

.
    ใช้ถ่าน AAA 4ก้อนนะ (ไม่มีให้)
    .
    เนื่องจากเป็นของเคลียร์สต๊อก
    สภาพกล่องอาจจะมีีรอยบ้าง ตามการขนส่ง
    แต่รับประกันว่าทุกตัวเป็นของใหม่ ไม่ผ่านการใช้งาน
    (ผู้ขายจะแกะทดลองให้ก่อนจัดส่งนะครับ)
    .

.
    รับประกันใจ 7 วัน นะครับ ว่าเครื่องใช้งานได้ตามปกติ
    .
    สินค้ามีจำนวนจำกัดนะครับ รีบจับจองกันได้เลย
    .

เปิด 350 บาท +ส่ง 50 บาท

เปิดแยก
    1.1
    1.2
    1.3

2. เครื่องปั้มนม(จากเต้า)
    .
    #เครื่องใหม่ไม่เคยใช้งาน
    .

.
    สภาพเครื่องสวยครับ
    ไม่รู้จะลองยังไง
    เลยทำได้แค่ ใส่ถ่านแล้วลองเปิดเครื่อง
    ปรากฏว่าเครื่องทำงาน
    มีการปั้มอยู่ ลองแค่นี้นะครับ
    .

สรุป เครื่องเปิดติด ทำงานปกติ สภาพสวยครับ
    อุปกรณ์ได้ทั้งกล่อง
    พิจารณาจากรูปเอาดีกว่า ชัดๆ ครับ

.
    รับประกัน 7 วัน ว่าเป็นไปตามที่ระบุไว้ครับ
    .

เปิด 350 บาท + ส่ง 50 บาท

3. IPAD3 Wifi only / 64GB.
    .
    #เครื่องใช้งานได้ปกติทุกอย่าง_ลำโพงเสียงแตก
    .

เครื่องใช้งานได้เฉพาะ WiFi
    ตัวนี้ความจุ 64 GB.
    การใช้งานปกติทุกอย่าง
    ทัชปกติ จอไม่แตก
    กล้องหน้า หลัง ปกติ
    โฮมกดได้
    ปุ่มกดต่างๆ ใช้ได้
    แบตเพิ่งเปลี่ยนมาขอใหม่ๆ เลย ใช้ยาวๆ ทน อึด แน่นอน
    IOS 9.3.5 นะครับ
    เครื่อง Restore ได้ปกติ
    ใส่ ID โหลดแอพจาก app store ได้ปกติ
    มีสายชาร์จให้ด้วยครับ

.
    .
    ตำหนิ
    ใส่ซิมไม่ได้
    ลำโพงเสียงแตก
    ริ้วรอยทั่วๆ ไป ดูจากรูปเลยครับ

.

เปิด 1600 บาท + ส่ง 80 บาท

4. OPPO A31 2020 / CPH2015 / ram4 rom128
    .
    #เครื่องสวยๆใช้งานปกติ_ตำหนินิดหน่อยอ่านให้เข้าใจ
    .

.
    สภาพเครื่องสวยมากครับ
    หลักๆ การใช้งานปกติดีทุกอย่าง
    เครื่องแรงๆ 4/128 ไม่ติดล็อคใดๆ
    กล้องหน้า-หลัง ชัดๆ เลย
    สแกนนิ้วใช้งานได้ปกติ
    .

สรุป เครื่องใช้งานปกติ สภาพสวยครับ
    พิจารณาจากรูปเอาดีกว่า ชัดๆ ครับ

.
    ตำหนิ
    ขอบด้านบนเป็นรอยบิ่นนิดหน่อย (ดูรูปครับ ชัดๆ เลย)
    ปุ่มลดเสียงใช้งานไม่ได้
    สายชาร์จไม่มีให้นะครับ

.
    รับประกัน 7 วัน ว่าเป็นไปตามที่ระบุไว้ครับ
    .

เปิด 2400 บาท + ส่ง 50 บาท

5. HUAWEI Y5II (CUN-L22)
    .
    #เครื่องใช้งานได้ปกติทุกอย่าง_ตูดชาร์จเสีย

.
    .
    เครื่องสภาพยังดีการใช้งานปกติ
    แบตดี
    ปุ่มกดดี
    บอดี้ยังถือว่าพอได้อยู่
    การใช้งาปกติ
    .

ตำหนิ
    ตูดชาร์จเสีย ต้องซ่อมหรือคีบแบตชาร์จเอา
    เวลาเปิดเครื่องต้องกดแช่นานหน่อยจนกว่าจะสั่น
    สายชาร์จไม่มีให้

.
    .

เปิด 350 บาท + ส่ง 50 บาท

6. Huawei P10/ VTR-L29
    Specs ยังแรงอยู่ RAM 4 / ROM 64
    .
    #เครื่องสวยใช้งานได้ปกติ_ทัชชอบรวนชอบลั่น

.
    เครื่องสวยเปลี่ยนจอมาใหม่
    การใช้งานปกติทุกอย่าง
    ใส่ซิมโทรได้ปกติ
    ไมค์ดี ลำโพงดัง
    กล้องใช้ได้ทั้ง หน้า-หลัง
    ไวไฟ บลูทูจปกติ
    ตูดชาร์จดี ชาร์จแบตได้ปกติ
    เซนเซอร์ต่างๆ ทำงานปกติ
    ปุ่มกด กดได้ทุกปุ่ม
    แบตชาร์จเข้า เก็บไฟดีปกติ ไม่เสื่อม
    จอทัชได้ปกติทุกจุด(บางทีรวน+ลั่น)
    .

.
    ตำหนิ อ่านให้เข้าใจนะครับ
    จอไม่แท้ บางครั้งทัชรวน
    ริ้วรอยทั่วๆ ไปนิดหน่อย
    ส่วนอื่นๆ พิจารณาจากรูปเลยครับ

.
    รับประกัน 7 วัน ว่าเครื่องใช้งานได้ปกติทุกอย่าง
    .
    เปิด 1400 บาท + ส่ง 50 บาท

7. Lenovo Vibe C เครื่อง True
    .
    #เครื่องจอแตก_แต่ช้งานได้ปกติ

เครื่องไม่ค่อยสวย แต่การใช้งานปกติ (เอาไปใช้สำรองขำๆ)
    แบตดี
    ตูดชาร์จดี
    ปุ่มกดดี
    บอดี้ยังถือว่าพอได้อยู่

.
    ตำหนิ
    จอแตกตมภาพ (แต่ใช้งานได้)

.
    .

เปิด 200 บาท + ส่ง 50 บา

8. AIS Super Combo Pro
    .
    #เครื่องสวยๆ_จอแตกใน_สภาพดีพร้อมกล่อง

เครื่องสวยๆ การใช้งานปกติ
    แบตดี
    ตูดชาร์จดี
    ปุ่มกดดี
    บอดี้ยังสวย
    พร้อมกล่อง

.
    ตำหนิ
    จอแตกใน ต้องเปลี่ยนจอก่อนถึงจะใช้งานได้

.
    .

เปิด 200 บาท + ส่ง 50 บาท

9. iPhone 6 32GB. Bypass WiFi
    #เครื่องใช้งานได้ จอไม่สวย ใส่ซิมไม่ได้
    .
    .
    เครื่องใช้งานได้เกือบปกติทุกอย่าง
    ไวฟาย บลูทูจ ปกติ
    โฮมกดได้ +- ก็ปกติ
    จอทัชได้ทุกจุด
    ใส่ ID โหลดแอพได้ปกติ
    ปิด-เปิดเครื่องได้ เปลี่ยนแบตได้
    ตั้งรหัสหน้าจอได้
    กล้องดีทั้งหน้า-หลัง
    ตูดชาร์จปกติ ต่อคอมได้

.
    .
    .
    จอไม่สวย ใช้ได้ แต่บางทีก็มืด (แนะนำควรเปลี่ยน)
    เครื่องบายพาสมา ใช้งานซิมไม่ได้
    รีสโตร์ไม่ได้ อัพเดท IOS ไม่ได้
    สแกนนิ้วใช้งานไม่ได้

.
    รับประกัน 7 วัน ว่าเครื่องปกติตามที่แจ้ง เว้นตำหนิที่ระบุไว้แล้ว
    .

เปิด 500 บาท + ส่ง 50 บาท

10. SOKEN KSP-1007 DVD TV Portable

#เครื่องเปิดติดแล้วดับ_จอไม่แตก

.
    เครื่องเล่น DVD พกพาพร้อมจอ
    ต่อ TV อนาล๊อกได้
    สภาพถือว่ายังดี ดูตามรูปเลยครับ
    .
    ลองเปิดจอติดตามภาพ แล้วก็มืดไปเลย
    ลองใส่แผ่น ก็ดุดแผ่นได้ปกติ แต่อ่านดัง
    อื่นๆ ลองไม่ได้ครับ เพราะจอมืด

.
    .
    ปล่อยเป็นงานช่างนะครับ
    เอาไปทำต่อเลย
    มีแค่ตัวเครื่องนะครับ สายชาร์จไม่มี

.
    รับประกัน 7 วัน ว่าเครื่องเปิดติดแน่นอน จอไม่แตก

.

เปิด 200 บาท + ส่ง 50 บาท

11. SKG Modern S10

#เครื่องติดปกติ ติดรหัสวาดหน้าจอ ไปทำต่อเอง
    .
    .
    เครื่องได้มาสภาพแบบนี้
    สวยๆ อยู่ครับ
    จอดี ทัชดีปกติ
    อื่นๆ ไปเช็คต่อเองนะครับ
    เพราะผมลองได้แค่นี้

.
    ตำนิ

ติดรหัสหน้าจอ (ไปปลดเอง)
    ตูดชาร์จเสีย (ต้องหนีบแบตเอา)

.
    รับประกัน 7 วัน ว่าเป็นไปตามที่แจ้งไว้
    .

เปิด 200 บาท +ส่ง 50 บาท

12. Samsung Galaxy Note 1 / N7000
    .
    #เครื่องสวยๆ ใช้งานปกติ ปุ่มโฮมไม่มี แต่กดได้
    .
    สภาพเครื่องยังสวยครับ
    การใช้งานปกติดีครับ
    กล้องใช้ได้ปกติทั้งหน้า-หลัง
    จอภาพแจ่มๆ ทัชได้ปกติ ทั้งนิ้วและปากกา
    บลูทูจ วายฟาย ใช้งานได้ปกติ
    ลำโพงดังดี แบตยังดีใช้ได้
    ส่วนอื่นๆ พิจารณาจากรูปนะครับ

.
    .
    ปุ่มโฮมไม่มี แต่จิ้มกดข้างในได้ปกติ
    หน้าจอกับตัวเครื่องคนละสี

.
    มีตัวเครื่องให้พร้อมแบต และปากกานะครับ
    สายชาร์จไม่มี
    .

.

เปิด 300 บาท +ส่ง 50 บาท

13. AIS 3G Pocket Wifi MF80

ใช้งานได้ปกติ
    มีเครื่องพร้อมแบตเตอรี่
    ลองใส่ซิมค่ายอื่นก็ใช้งานได้นะ (ลองกับ Cat)
    สภาพสวยตามรูป

รับประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ

เปิด 300 บาท +ส่ง 50 บาท

[/QUOTE]

Last edited by kerospeed; 16 Jun 2021, 17:26:29.

Comment

Comment

Working...
      X