Announcement

Collapse
No announcement yet.

#23/2564>V5/A5/J710/ซากไอ6/Beats/AIS/Lenovo/SKG/Note1/ ปิด 27| 12.58.58

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• #23/2564>V5/A5/J710/ซากไอ6/Beats/AIS/Lenovo/SKG/Note1/ ปิด 27| 12.58.58

#23/2564>V5/A5/J710/ซากไอ6/Beats/AIS/Lenovo/SKG/Note1/ ปิด 27| 12.58.58

กติกาประมูล

1 ประมูลเพิ่มครั้งละเท่าไรก็ได้แต่ลงท้ายด้วยเลข 0 (ไม่เอาเศษสตางค์นะครับ)
    2 ปิดประมูล วันที่ 27-4-2564 เวลา 12.58.58 น (ยึดเวลาตาม web)
    3 ผู้ชนะการประมูลกรุณาโอนเงินภายใน 24 ชม. หลังจากแจ้ง PM หรือ โทรฯ แจ้งผลการประมูล
    4 ส่งของภายใน 24 ชม. หลังจากได้รับหลักฐานการโอนเงินแล้ว (ถ้ามีเหตุที่ไม่สามารถส่งได้จะแจ้งให้ทราบ)
    5 ใส่รายการสินค้าและราคาจะลงเบอร์โทรหรือไม่ลงก็ได้ตามสะดวก
    6 ผู้ประมูลต้องรับผิดชอบในการประมูล ไม่มีข้อยกเว้นใดๆ ดังนั้นก่อนประมูลควรคิดให้ดีก่อนนะครับ
    7 กรณีเกิดปัญหา web ล่ม ไม่มีการเลื่อนนะครับยึดตามเดิม
    8 กรณีมีผู้เสนอราคาเท่ากัน ยกผลประโยชน์ให้ผู้ที่เสนอราคาก่อนเป็นผู้ชนะครับ
    9 เมื่อสิ้นสุดการประมูล จะสรุปและจะติดต่อกลับไปทาง PM หรือเบอร์โทร ของผู้ที่ชนะ
    10 ผู้ชนะการประมูลต้องรับผิดชอบค่าโอนเงิน และค่าในการส่งของเองนะครับ มีให้เลือกโอน 2 ธนาคาร คือ ไทยพานิชย์ และ กสิกร ครับ
    11 หากเกิดปัญหา หรือข้อขัดแย้งที่นอกเหนือจากนี้ ผมขอเป็นผู้ตัดสินเองนะครับ
    12.ถ้าประมูลได้มากกว่า 1 ชิ้น จะคิดค่าส่งชิ้นที่แพงสุดก่อน ชิ้นต่อไปคิด 50% ของราคาส่งที่แจ้งไว้
    13.ห้ามผู้ร่วมประมูล Edit post ทุกกรณี หากต้องการใส่ราคาใหม่ ให้โพสต์ใหม่นะครับ หากมีการ Edit จะไม่นับโพสต์นั้นๆ นะครับ

1. Samsung A510F

#งานอะไหล่_สภาพดีมาก_ใส่จอใช้ได้เลย
    .
    .
    เครื่องสภาพยังดีมาก
    ปุ่มกดยังดีทุกปุ่ม
    แบตดี
    ลำโพงดัง
    ถาดซิมครบ
    บอดี้สวย ไม่งอ ไม่เบี้ยว
    ตูดชาร์จปกติ

.
    ตำหนิ อ่านให้เข้าใจนะครับ
    เครื่องไม่มีจอ (หาจอใส่ใช้ได้เลย)

.
    .
    ปล่อยเป็นงานช่างนะครับ
    .
    รับประกันให้ 7 วันตามที่แจ้งนะครับ

สายชาร์จไม่มีให้นะครับ
    .

เปิด 250 บาท +ส่ง 50 บาท

2. VIVO V5 / 1601
    .
    #เครื่องสภาพไม่สวย แต่ใช้งานได้ปกติ

.
    เครื่องสภาพไม่สวยตามรูปครับ
    แรม 4 / รอม 32
    การใช้งานหลักๆ ปกติ
    ใส่ซิมโทรได้ปกติ
    ไมค์ดี ลำโพงดัง
    กล้องใช้ได้ทั้ง หน้า(มัว)-หลัง
    ไวไฟ บลูทูจปกติ
    ตูดชาร์จดี ชาร์จแบตได้ปกติ
    ปุ่มกด กดได้ทุกปุ่ม
    แบตชาร์จเข้า เก็บไฟดีปกติ ไม่เสื่อมอยู่ได้นาน
    จอทัชได้ปกติทุกจุด
    สแกนนิ้วใช้งานได้

.
    .
    จอแตกตามรูป แค่ทัชปกติทุกจุด
    กล้องหน้าจะมัวๆ เหมือนฝุ่นเข้า ลองเอาไปทำความสะอาดดูครับ
    ตามขอบไม่สวย พิจารณาตามรูปเลยครับ

.
    รับประกัน 7 วัน ว่าเครื่องใช้งานได้ตามที่แจ้งนะครับ (ส่วนอื่นๆ ไปลองกันเองครับ)

.

เปิด 700 บาท +ส่ง 50 บาท

3. iPhone 6 64GB. งานซากมัดรวม 2 ตัว

#เครื่องเป็นอะไหล่ #งานช่าง

เครื่องได้มาแบบนี้
    ตามในรูปเลยครับ
    เครื่องสภาพยังสวย ถาดซิมมี 1 เครื่อง
    ไม่มีจอ และแบตทั้ง 2 เครื่อง
    ลองเอาแบตใส่ แล้วต่อคอมฯ
    ผลที่ได้คือ เป็นเครื่องติดไอคลาวด์ทั้งคู่
    ความจุ 64 กิ๊ก ทั้ง 2 เครื่อง (ดูจากรูปได้เลย)
    ต่อ 3Tools ตัวนึงเห็นข้อมูลปกติ(ซ้าย) อีกตัวขึ้น DFU Mode (ขวา)
    ปล่อยเป็นงานช่าง หรือซากอะไหล่นะครับ
    ให้ไปทั้ง 2 เครื่องเลยครับ

.
    .
    รับประกัน 7 วัน ว่าเครื่องยังติดทั้ง 2 เครื่อง (ตามที่ระบุ)
    ได้ไปตามในรูปแค่นั้น สายชาร์จไม่มีให้นะครับ

.

เปิด 500 บาท + ส่ง 50 บาท

4. AIS PlayBox V1
    .
    #เปิดติด_ไม่ขึ้นภาพ #อุปกรณ์ครบ

.
    เครื่องที่แรกใช้ได้ปกติ
    เนื่องจากไป Factory Reset มัน
    หลังจากนั้นก็ไม่มีภาพเลยครับ

อาการน่าจะต้องเอาไปแฟลชรอมใหม่
    แต่ผมหารอมไม่ได้ เลยไม่ได้ทำ
    (หรือท่านใดมีรอม ผมขอหน่อยนะครับ)
    .
    ตอนนี้เครื่องเลยใช้งานไม่ได้นะครับ
    คือเปิดติดปกติ เข้า Recovery Mode ได้
    แต่ไม่เข้าหน้าหลักเพื่อใช้งาน (จอมืด)

.
    อุปกรณ์อื่นๆ มีให้ครบนะครับ
    ได้ตัวเครื่อง พร้อมหม้อแปลง และรีโมท ยกล่องตามรูป

.

เปิด 150 บาท + ส่ง 50 บาท

5. Samsung Galaxy J7 2016 / SM-J710FN/DS
    .
    #เครื่องสภาพยังสวย #เปลี่ยนจอมาใหม่ใช้งานได้ปกติ

.
    เครื่องสภาพดีครับ
    การใช้งานปกติทุกอย่าง
    ใส่ซิมโทรได้ปกติ
    ไมค์ดี ลำโพงดัง
    กล้องใช้ได้ทั้ง หน้า-หลัง
    ไวไฟ บลูทูจปกติ
    ตูดชาร์จดี ชาร์จแบตได้ปกติ
    เซนเซอร์ต่างๆ ทำงานปกติ
    ปุ่มกด กดได้ทุกปุ่ม
    แบตชาร์จเข้า เก็บไฟดีปกติ ไม่เสื่อม (แต่บวม)
    จอทัชได้ปกติ (จอเทียบของใหม่)
    .
    .

จอเปลี่ยนมาใหม่ ทำให้ข้างๆ แสงลอดนิดหน่อย น้อยมากๆ ไม่น่าเกลียด
    แบตเริ่มบวม (แต่ไม่เสื่อมนะใช้งานได้ปกติ)
    ส่วนอื่นๆ พิจารณาจากรูปเลยครับ

.
    มีตัวเครื่องให้พร้อมแบต
    สายชาร์จไม่มี
    .
    รับประกัน 7 วัน ว่าเครื่องใช้งานได้ปกติทุกอย่าง
    .

เปิด 900 บาท +ส่ง 50 บาท

6. Lenovo G405S
    .
    #เครื่องสภาพดีสวยมาก #เปิดไม่ติด_ขายเป็นอะไหล่ #อ่านให้ครบ
    .
    เครื่องได้มาแบบนี้เลยครับ
    ภายนอกสวยๆ เลย กริ๊บๆ
    ได้มา คือ ไม่มีแรม ไม่มีฮาร์ดดิสก์ ไม่มีสายชาร์จ
    .
    หาอุปกรณ์มาลอง Test แล้ว
    ปรากฎว่าเปิดไม่ติดนะครับ
    อาการเหมือนไฟไม่เข้าเครื่องรึเปล่าไม่แน่ใจ
    เพราะลองเปิดเครื่อง เครื่องไม่มีไฟติดเลยสักดวง
    เงียบสนิท ไม่ไหวติงใด

.
    อุปกรณ์อื่นๆ ไม่มีให้นะครับ
    ได้ตัวเครื่อง พร้อมแบต ตามในรูปแค่นั้นนะครับ
    .
    ปล่อยเป็นอะไหล่ไปนะครับ
    พิจารณาจากรูปเลยครับ

.

เปิด 1000 บาท + ส่ง 100 บาท

7. SKG Modern S10

#เครื่องติดปกติ ติดรหัสวาดหน้าจอ ไปทำต่อเอง
    .
    .
    เครื่องได้มาสภาพแบบนี้
    สวยๆ อยู่ครับ
    จอดี ทัชดีปกติ
    อื่นๆ ไปเช็คต่อเองนะครับ
    เพราะผมลองได้แค่นี้

.
    ตำนิ

ติดรหัสหน้าจอ (ไปปลดเอง)
    ตูดชาร์จเสีย (ต้องหนีบแบตเอา)

.
    รับประกัน 7 วัน ว่าเป็นไปตามที่แจ้งไว้
    .

เปิด 200 บาท +ส่ง 50 บาท

8. Samsung Galaxy Note 1 / N7000
    .
    #เครื่องสวยๆ ใช้งานปกติ ปุ่มโฮมไม่มี แต่กดได้
    .
    สภาพเครื่องยังสวยครับ
    การใช้งานปกติดีครับ
    กล้องใช้ได้ปกติทั้งหน้า-หลัง
    จอภาพแจ่มๆ ทัชได้ปกติ ทั้งนิ้วและปากกา
    บลูทูจ วายฟาย ใช้งานได้ปกติ
    ลำโพงดังดี แบตยังดีใช้ได้
    ส่วนอื่นๆ พิจารณาจากรูปนะครับ

.
    .
    ปุ่มโฮมไม่มี แต่จิ้มกดข้างในได้ปกติ
    หน้าจอกับตัวเครื่องคนละสี

.
    มีตัวเครื่องให้พร้อมแบต และปากกานะครับ
    สายชาร์จไม่มี
    .
    รับประกัน 7 วัน ว่าเป็นไปตามที่ระบุไว้ครับ

.

เปิด 300 บาท +ส่ง 50 บาท

9.Beats SOLO HD
    .
    #สภาพดี มีกล่องพร้อมคู่มือ

.
    .
    หูฟังสภาพยังดี เก่าเก็บ ยางเริ่มเหนียวนิดๆ
    ฟองน้ำยังดี ไม่เปื่อย ไม่ขาด
    มีกล่องมาให้ พร้อมคู่มือ (ตามรูป)

.
    แท้หรือไม่แท้ ดูเอาจากรูปนะครับ ผมไม่การันตี
    .
    ตำหนิ
    ยางเริ่มเหนียว ไปเช็ดเอาครับ
    หูฟังดังข้างขวาข้างเดียว ไปแก้เอาครับ

.
    รับประกันให้ 7 วัน ว่าเป็นไปตามที่แจ้งนะครับ
    .
    .

10. AIS 3G Pocket Wifi MF80

ใช้งานได้ปกติ
    มีเครื่องพร้อมแบตเตอรี่
    ลองใส่ซิมค่ายอื่นก็ใช้งานได้นะ (ลองกับ Cat)
    สภาพสวยตามรูป

รับประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ

Working...
X