Announcement

Collapse
No announcement yet.

#161/2563>iPAD2/iPhone2/SamsungNote2/voopoo/NubiaN2/HTC/Sony/VIVO/ ปิด 28| 12.58.58

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• #161/2563>iPAD2/iPhone2/SamsungNote2/voopoo/NubiaN2/HTC/Sony/VIVO/ ปิด 28| 12.58.58

#161/2563>iPAD2/iPhone2/SamsungNote2/voopoo/NubiaN2/HTC/Sony/VIVO/ ปิด 28| 12.58.58

กติกาประมูล

1 ประมูลเพิ่มครั้งละเท่าไรก็ได้แต่ลงท้ายด้วยเลข 0 (ไม่เอาเศษสตางค์นะครับ)
    2 ปิดประมูล วันที่ 28-11-2563 เวลา 12.58.58 น (ยึดเวลาตาม web)
    3 ผู้ชนะการประมูลกรุณาโอนเงินภายใน 24 ชม. หลังจากแจ้ง PM หรือ โทรฯ แจ้งผลการประมูล
    4 ส่งของภายใน 24 ชม. หลังจากได้รับหลักฐานการโอนเงินแล้ว (ถ้ามีเหตุที่ไม่สามารถส่งได้จะแจ้งให้ทราบ)
    5 ใส่รายการสินค้าและราคาจะลงเบอร์โทรหรือไม่ลงก็ได้ตามสะดวก
    6 ผู้ประมูลต้องรับผิดชอบในการประมูล ไม่มีข้อยกเว้นใดๆ ดังนั้นก่อนประมูลควรคิดให้ดีก่อนนะครับ
    7 กรณีเกิดปัญหา web ล่ม ไม่มีการเลื่อนนะครับยึดตามเดิม
    8 กรณีมีผู้เสนอราคาเท่ากัน ยกผลประโยชน์ให้ผู้ที่เสนอราคาก่อนเป็นผู้ชนะครับ
    9 เมื่อสิ้นสุดการประมูล จะสรุปและจะติดต่อกลับไปทาง PM หรือเบอร์โทร ของผู้ที่ชนะ
    10 ผู้ชนะการประมูลต้องรับผิดชอบค่าโอนเงิน และค่าในการส่งของเองนะครับ มีให้เลือกโอน 2 ธนาคาร คือ ไทยพานิชย์ และ กสิกร ครับ
    11 หากเกิดปัญหา หรือข้อขัดแย้งที่นอกเหนือจากนี้ ผมขอเป็นผู้ตัดสินเองนะครับ
    12.ถ้าประมูลได้มากกว่า 1 ชิ้น จะคิดค่าส่งชิ้นที่แพงสุดก่อน ชิ้นต่อไปคิด 50% ของราคาส่งที่แจ้งไว้
    13.ห้ามผู้ร่วมประมูล Edit post ทุกกรณี หากต้องการใส่ราคาใหม่ ให้โพสต์ใหม่นะครับ หากมีการ Edit จะไม่นับโพสต์นั้นๆ นะครับ

1.IPAD 2 Model A1396
    3G/Wifi/16GB.

#เครื่องใช้งานได้ปกติทุกอย่าง_ไม่ติดไอคลาวด์รีได้ตลอด
    .
    .
    เครื่องสภาพยังดี สวยๆ อยู่
    เปิดติด ใส่ซิมใช้งาน 3G ได้ปกติ
    จอสวยๆ ไม่เบิร์น ไม่จุด
    แบตยังดีไม่เสื่อม
    ตูดชาร์จปกติ ต่อคอมได้
    ปุ่มกดได้ทุกปุ่ม
    ลำโพงดังดี ไม่แตก
    กล้องหน้า-หลัง ใช้ได้
    ซิมใช้งานได้ปกติ ถาดซิมอยู่ครบๆ พร้อมใช้

.
    เครื่องไม่ติดล็อคใดๆ ทั้งสิ้น restore ได้ปกติ
    ได้ไปใส่ ID ของท่านเองใช้งานได้เลย

.
    .
    ตำหนิ อ่านให้เข้าใจนะครับ
    ตามมุมมีรอยบุบ ตามการใช้งาน (ดูรูป)

.

.
    .
    รับประกัน 3 วัน ว่าเครื่องใช้งานได้ปกติทุกอย่าง
    .
    สายชาร์จไม่มีให้นะครับ

.

เปิด 1200 บาท +ส่ง 80 บาท

2.iPhone 5 16GB / เน้นเป็นอะไหล่

#งานซาก จอเสียทัชดี ติดไอคลาวด์

.
    .
    ได้มาแบบนี้เลยครับ
    ปล่อยตามสภาพ
    จอภาพไม่เต็ม แต่ทัชได้ปกติ
    ปุ่มต่างๆ ใช้งานได้ โฮมยังดี
    แบตมี และยังดีไม่เสื่อม
    ถาดซิมมี
    ฝาหลังติดฟิล์มเต็มแผ่น
    ลองเช็คเลขจากหลังเครื่องติดไอคลาวด์

.
    ปล่อยเป็นงานช่าง งานอะไหล่นะครับ

รับประกัน 3 วัน ตามที่ระบุไว้ครับ

.

.

เปิด 150 บาท + ส่ง 50 บาท

3.VOOPOO
    เปิดไม่ติด ปล่อยเป็นอะไหล่
    .
    สภาพยังสวยครับ
    ได้มาแบบนี้
    ลองเสียบสายชาร์จ เงียบสนิท
    ปล่อยเป็นซากไปครับ

มีตัวเครื่องให้แค่นั้น ตามในภาพ
    .
    ไม่มีประกันใดๆ นะครับ
    .

เปิด 80 บาท +ส่ง 50 บาท

4.X96 Android TV Box

#เครื่องเสียบไฟติด_แต่ไม่มีรีโมท
    .
    ได้มาแบบนี้เลยครับ
    ปล่อยตามสภาพ
    ลองเสียบไฟแล้ว
    ไฟติดสีแดง สถานะสแตนบาย
    ไม่มีรีโมทเปิดเครื่องครับ
    เลยลองอะไรไปมากกว่านี้ไม่ได้
    ขายตามสถาพครับ

.
    รับประกันให้ 3 วัน ว่าเครื่องเสียบไฟเข้าแน่นอน
    .
    หม้อแปลงไม่มีให้นะครับ

.

เปิด 100 บาท +ส่ง 50 บาท

5.Samsung Galaxy Note 2 / เน้นอะไหล่ หรือใช้ Wifi

#เครื่องกึ่งซากเปิดติด_จอแตกนอก

.
    .
    เครื่องสภาพตามรูปเลยครับ
    ลอง wifi ใช้งานได้
    จอทัชได้ทุกจุด
    ปุ่มกดต่างๆ ยังกดได้
    ปุ่ม Power หลุดหาย แต่กดด้านในได้
    ปากกาใช้งานได้ปกติ
    แบตเสื่อมแล้ว (ต้องเปลี่ยน)

ใส่ซิมไม่มีสัญญาณ
    .
    ลองได้แค่นี้ครับ ที่เหลือเอาไปลองกันต่อเอง
    เหมาะเป็นอะไหล่

.
    .
    รับประกัน 3 วัน ว่าเครื่องใช้ได้ตามที่แจ้งนะครับ
    .

.

เปิด 300 บาท + ส่ง 50 บาท

6.iPhone 2 8Gb.

เครื่องใช้งานปกติทุกอย่าง สภาพพร้อมใช้ พร้อมสะสมสุดๆ

.
    ใช้งานได้ปกติทุกอย่าง ย้ำๆ ว่าทุกอย่าง
    จอสวยๆ ใสๆ ไม่แตก ไม่ร้าว ไม่จุด
    กล้อง wifi bluetooth ใช้ได้หมด
    ใส่ซิมโทรเข้า-ออกได้ปกติ
    ปุ่มกดได้ทุกปุ่ม โฮมแน่นๆ
    ตูดชาร์จปกติ ชาร์จได้ ต่อคอมได้
    ระบบสั่นทำงานปกติ
    แบตยังดีเก็บไฟได้ สแตนบายได้เต็มวันอยู่
    สภาพนี้เหมาะแก่การเก็บสะสมเลยครับ
    ใครมองหาอยู่จัดไปครับ

.
    .

ตำหนิ มีแค่รอยตามตัวเล็กน้อย ตามการใช้งาน (ตามรูป)
    .
    รับประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ตามปกติ
    มีตัวเครื่องให้ สายชาร์จไม่มีให้ครับ
    .

เปิด 2000 บาท +ส่ง 50 บาท

7.NUBIA N2 NX575J

#เครื่องใช้งานปกติทุกอย่าง_ตำหนิจอร้าว

ใช้งานได้ปกติทุกอย่าง
    เครื่องสเปคแรงๆ 4/64 รองรับ 4G แล้ว
    สภาพถือว่ายังพอได้ครับ
    การใช้งานลื่นไหลดี
    สแกนนิ้วใช้งานได้ปกติ
    กล้องชัดๆ แจ่มๆ ทั้งหน้าหลัง

.
    ตำหนิ
    จอร้าวนะครับ แต่ใช้งานปกติ

.
    .
    ไม่มีสายชาร์จ Type C ให้นะครับ
    รับประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ตามปกติ

เปิด 1300 บาท +ส่ง 50 บาท

8.TENDA W150M

#เครื่องใช้งานได้ปกติ
    .
    เครื่องสภาพยังดี
    เปิดติด ใช้งานได้ปกติ

.
    มีตัวเครื่องให้อย่างเดียว
    สายอื่นๆ ไม่มีให้นะครับ
    (
    ไม่ได้ทำความสะอาดนะครับ)
    .
    .
    รับประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ
    .

เปิด 100 บาท +ส่ง 50 บาท

9.HTC Desire 820 Dual Sim

#เครื่องเปิดติดวนโลโก้_งานช่าง

สภาพเครื่องตามรูปเลยครับ
    เปิดติด แต่บู๊ทวนโลโก้
    แบตยังดี ชาร์จได้ปกติ
    ปุ่มกดต่างๆ ปกติดี
    เครื่องได้มาสภาพนี้เลย
    ฝาหลังร้าว 1 เส้น จอ 1 เส้นบางๆ
    ไม่มีสายชาร์จมาด้วย

.
    #
    มีให้ตามภาพ ไม่มีสายชาร์จนะครับ

รับประกัน 3 วัน ว่าเครื่องเปิดติดแน่นอน
    .

เปิด 150 บาท +ส่ง 50 บาท

10.Sony Ericsson W205

แนวสะสม_สภาพยังดี_ใช้งานได้ปกติ

#เครื่องใช้งานได้ปกติ

.
    เครื่องสภาพยังสวยครับ
    แบตมี ยังเก็บไฟดี ชาร์จเข้าปกติ
    ปุ่มต่างๆ ยังกดได้
    ใส่ซิมใช้งานได้ปกติ
    กล้องยังใช้งานได้

.
    .
    สภาพเครื่องเก่านึดนึงตามกาลเวลา(แต่ถือว่ายังสวย)
    ฝาปิดพอร์ตไม่มี
    ไม่มีสายชาร์จให้ (ผมใช้แบบหนีบ)

.
    .

เปิด 200 บาท +ส่ง 50 บาท

11.VIVO อะไรไม่รู้ (copy)

มาไงไปงั้น จอทัชไม่ดี ตีเสีย

#เครื่องฝากประมูล

เครื่องสภาพยังสวยมาก กริ๊บๆ เลย
    ดูไม่รู้ว่ารุ่นไหน เอาเป็นว่าขอตีเป็นเครื่องก๊อปนะครับ

ตำหนิ
    ภายนอกแทบไม่มี
    แต่จอทัสกรีนไม่ค่อยดี ทัชไปยาก
    ทัชเพี้ยน ทัชลั่น
    สรุปง่ายๆ ทัชเสียครับ
    (เอาไปทำต่อครับ ได้มาไงไปงั้น)

รับประกัน 3 วัน ว่าเครื่องเปิดติดปกติ

เปิด 500 บาท +ส่ง 50 บาท

ผล Test ทัชสกรีนครับ ทัชไม่ได้ทุกจุด

รอบที่แล้วส่งของรึยัง โอนเงินแล้ว แจ้งทาง pm line ไม่มีคนตอบ

Comment

Originally posted by goodpower View Post
      รอบที่แล้วส่งของรึยัง โอนเงินแล้ว แจ้งทาง pm line ไม่มีคนตอบ
      ส่ง J&T ให้แล้วครับ แจ้งสลิปให้ทาง Line แล้วครับ

เลขตามนี้ครับ 820571566905

Comment

ขอบคุณครับ วันนี้ยุ่งงานตาลายมองไม่เห็นในไลน์ ศิษย์เก่า เอฟ ประมูลท่าน kerospeed ประจำ

Comment

Originally posted by goodpower View Post
          ขอบคุณครับ วันนี้ยุ่งงานตาลายมองไม่เห็นในไลน์ ศิษย์เก่า เอฟ ประมูลท่าน kerospeed ประจำ

Comment

Working...
          X