Announcement

Collapse
No announcement yet.

โยนหินถามทางครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

กฎต่อเวลา รูปแบบนี้ผมชอบบบบบมาก ถ้าเจอของต้องตาต้องใจเมื่อไหร่ ผมสู้จนเลือดหยดสุดท้าย (หมายถึงเงินในกระเป๋า) เพราะของบางอย่างมีตังค์ก็หาซื้อไม่ได้
    และยังได้ความสนุก ความมันส์เกิดขึ้น และของที่พ่อค้าเอามาลง พ่อค้าก็ได้ชี้แจงแล้ว แถมยังมีประกันใจให้อีก บางกระทู้มีรางวัลแถมอีกต่างหาก ทั้งถูก ทั้งดี แถมมีปะกันใจให้ด้วย
    ถ้ามีอคติกับการประมูล ผมว่าไปซื้อของใหม่ ในห้างดีที่สุดครับ หรือคงเป็นพวกอยากได้ของถูก และดี แต่พอถึงช่วงต่อเวลาเกิดอาการถอดใจ ไม่สู้ราคาต่อเลยแพ้ ก็อาจรู้สึกกต่อ
    กฎต่อเวลา ไปในทางลบ ว่ามีพรรคพวก มีหน้าม้า มาช้อนเอาไป ไม่รู้ว่าผมทายถูกมั้ย

Comment

สู้เท่าที่เงินในกระเป๋า+ความต้องการ ถ้าเลยงบก็จบ

Comment

ประมาณว่า อยากได้แต่ถูกๆดีๆ ใส่ราคาสู้ไม่ได้ เลยพาลว่าปั่นราคากันเอง คิดกันไปได้

Comment

Originally posted by kim5002 View Post
          กฏต่อเวลา มันไม่เหมาะกับคนอยากได้ของถูก แต่เหมาะกับคนที่อยากได้ของนั้นจริงๆถึงสู้ใส่ราคาเพิ่ม
          คนซื้อได้ของไปถูกๆ แล้วพ่อค้าขาดทุนบ่อยๆ ใครจะเอาของดีๆมาลง คงเหลือแต่ของเหลือใช้หรือของที่ไม่ดีเท่าไหร่
          หรือไปขายตามเฟสหรือตามกลุ่มเฉพาะที่ได้ราคาดีกว่า เหรียญมี2ด้านอย่ามองด้านเดียว
          เอาจริงๆถ้าไม่มีท่านนี้ลงของทุกวัน ห้องประมูลเงียบมากนะ ดูยอดวิวก็รู้ว่าคนเข้ากระทู้ไหนกันมากกว่า
          เดี๋ยวนี้วันนึงมีลงกระทู้เพิ่มไม่เกิน5กระทู้ หรือจะให้ร้างเหมือนบางห้อง
          ความคิดเห็นท่านตรงความเป็นจริงที่สุด มีเหตุ มีผล ขอยกย่องครับ

Comment

Originally posted by at1969 View Post
            ผู้ที่โดนอ้างถึง จะรู้ตัวมั้ยน้า 5555
            ขออภัยที่ยกมาอ้างถึงครับ
            ผมกลับมีความคิดอีกด้าน ว่า ผู้ที่โดนอ้างถึง คงไม่รู้ตัว และคงไม่รู้สึกอะไรครับ ถ้าเขาไม่ได้เป็นอย่างที่คนที่โพสเข้าใจ และกล่าวออกมา
            แต่คนที่โพสเองนั่นแหละครับ ที่รู้ตัวแน่ว่าการตั้งใจกล่าวหา แต่ไม่กล้าชี้ให้ชัดว่าเป็นยูสเซอร์ไหน
            คนประเภทนี้เป็นคนพวกที่เรียกกันว่า กล้าได้ แต่ไม่กล้าเสีย ครับ

Comment

Originally posted by RealToMe View Post
              คิดถึงเพื่อนๆพี่ๆในห้องนี้ทุกๆคนเลยครับ เดี๋ยวอาจจะมีของมาประมูลสนุกๆครับ
              ผมพึ่งเช้ามาห้องนี้แบบจริงจัง ไม่นานมานี้ คงไม่มีชื่อเสียงเป็นที่รู้จักครับ
              ผมก็อยากให้เสี่ยกลับลงสนามอีกครั้ง อยากเห็นสินค้าที่จะถูกนำมาลงประมูล
              เผื่อเป็นของที่ผมอาจเห็นแล้วถูกใจ มาไวๆครับ เดี๋ยวตังค์ผมจะหมดซะก่อนครับ

Comment

ยังรออยู่นะครับ ว่าจะชี้เป้ากระทู้ที่มีหน้าม้าเมื่อไหร่ เห็นวันแรกพิมพ์กันเป็นไฟลุกเลย ตอนนี้เงียบกริบ

สงสารก็แต่ท่านที่ตั้งกระทู้นะ มีความตั้งใจดีที่จะคัมแบ็ค เลยมาโยนหินถามทาง แต่ไม่ได้ประโยชน์อะไรเลยจากคอมเม้นท์ป่วยๆ

Comment

Working...
                X