Announcement

Collapse
No announcement yet.

#112/2563>LG/Samsung/HTC/Battery Charger/JBL/Logitech/Jabra/ ปิด 7 | 12.58.58

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• #112/2563>LG/Samsung/HTC/Battery Charger/JBL/Logitech/Jabra/ ปิด 7 | 12.58.58

#112/2563>LG/Samsung/HTC/Battery Charger/JBL/Logitech/Jabra/ ปิด 7 | 12.58.58

กติกาประมูล

1 ประมูลเพิ่มครั้งละเท่าไรก็ได้แต่ลงท้ายด้วยเลข 0 (ไม่เอาเศษสตางค์นะครับ)
    2 ปิดประมูล วันที่ 7-8-2563 เวลา 12.58.58 น (ยึดเวลาตาม web)
    3 ผู้ชนะการประมูลกรุณาโอนเงินภายใน 24 ชม. หลังจากแจ้ง PM หรือ โทรฯ แจ้งผลการประมูล
    4 ส่งของภายใน 24 ชม. หลังจากได้รับหลักฐานการโอนเงินแล้ว (ถ้ามีเหตุที่ไม่สามารถส่งได้จะแจ้งให้ทราบ)
    5 ใส่รายการสินค้าและราคาจะลงเบอร์โทรหรือไม่ลงก็ได้ตามสะดวก
    6 ผู้ประมูลต้องรับผิดชอบในการประมูล ไม่มีข้อยกเว้นใดๆ ดังนั้นก่อนประมูลควรคิดให้ดีก่อนนะครับ
    7 กรณีเกิดปัญหา web ล่ม ไม่มีการเลื่อนนะครับยึดตามเดิม
    8 กรณีมีผู้เสนอราคาเท่ากัน ยกผลประโยชน์ให้ผู้ที่เสนอราคาก่อนเป็นผู้ชนะครับ
    9 เมื่อสิ้นสุดการประมูล จะสรุปและจะติดต่อกลับไปทาง PM หรือเบอร์โทร ของผู้ที่ชนะ
    10 ผู้ชนะการประมูลต้องรับผิดชอบค่าโอนเงิน และค่าในการส่งของเองนะครับ มีให้เลือกโอน 2 ธนาคาร คือ ไทยพานิชย์ และ กสิกร ครับ
    11 หากเกิดปัญหา หรือข้อขัดแย้งที่นอกเหนือจากนี้ ผมขอเป็นผู้ตัดสินเองนะครับ
    12.ถ้าประมูลได้มากกว่า 1 ชิ้น จะคิดค่าส่งชิ้นที่แพงสุดก่อน ชิ้นต่อไปคิด 50% ของราคาส่งที่แจ้งไว้
    13.ห้ามผู้ร่วมประมูล Edit post ทุกกรณี หากต้องการใส่ราคาใหม่ ให้โพสต์ใหม่นะครับ หากมีการ Edit จะไม่นับโพสต์นั้นๆ นะครับ

1.LG G4 Stylus

เครื่องเปิดติดใช้งานได้ปกติทุกอย่าง
    จอไม่แตก ไม่ร้าว ทัชได้ปกติทุกจุด
    แบต ปากกา ฝาหลัง มีให้ครบๆ

ตำหนิ คือ จอเริ่มเสื่อม เปิดมาแรกๆ จะเป็นเส้นขาว (ตามรูป)
    เปิดไปสักพัก จะเริ่มชัดขึ้น จนเกือบปกติ
    เอาเป็นว่า ดูได้ ใช้งานได้ปกติ

มีตัวเครื่องให้ สายชาร์จไม่มีให้นะครับ

รับประกัน 3 วัน ว่าเครื่องเปิดติดใช้ได้แน่นอน

เปิด 500 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

2.HTC Desire 820 Dual Sim

#เครื่องเปิดติดวนโลโก้_งานช่าง

สภาพเครื่องตามรูปเลยครับ
    เปิดติด แต่บู๊ทวนโลโก้
    แบตยังดี ชาร์จได้ปกติ
    ปุ่มกดต่างๆ ปกติดี
    เครื่องได้มาสภาพนี้เลย
    ฝาหลังร้าว 1 เส้น จอ 1 เส้นบางๆ
    ไม่มีสายชาร์จมาด้วย
    .
    #
    มีให้ตามภาพ ไม่มีสายชาร์จนะครับ

รับประกัน 3 วัน ว่าเครื่องเปิดติดแน่นอน
    .

เปิด 250 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

3.Samsung J2 / SM-J200GU/DS

.
    สภาพเครื่องยังสวย สภาพยังดีครับ
    การใช้งานปกติดีครับ
    กล้องชัดๆ สวยๆ เลย
    จอภาพแจ่มๆ
    wifi bluetooth ใช้งานได้ปกติ
    จอทัชได้ปกติทุกจุด
    ลำโพงดังดี
    โทรออก-รับสายปกติ
    .

ตำหนิ อ่านให้เข้าใจนะครับ
    เครื่องเปลี่ยนจอใหม่(เทียบ)เลยไม่ค่อยสนิทมีแสงลอด(จอแท้แตก)
    ฝาหลังคนละสีกับตัวเครื่อง

.

มีตัวเครื่องให้พร้อมแบตนะครับ
    สายชาร์จไม่มีให้
    .
    รับประกัน 3 วัน ว่าเป็นไปตามที่ระบุไว้ครับ
    .

เปิด 500 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

4.LG G Stylo LS770

เครื่องเปิดติด จอแตกนะครับ
    ตัวเครื่องสภาพยังดีพอได้ครับ สวยๆ อยู่

แต่ลองอะไรให้มากไม่ได้ เพราะจอมืด
    ลองเปิดเครื่องติด แต่จอไม่มีภาพเลย
    แต่มีแสงติดอยู่ครับ

มีตัวเครื่องให้พร้อมฝาหลังแค่นั้นนะครับ

เอาเป็นว่าขายเป็นอะไหล่นะครับ

รับประกัน 3 วัน ว่าเครื่องเปิดติดแน่นอน

เปิด 200 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

5.ซาก Samsung Galaxy S6 EDGE
    .
    สภาพตามรูปเลยครับ
    ฝาหลังมี ถาดซิมมี บอดี้ไม่งอ
    จอแตก ปุ่มอื่นๆ อยู่ครบ
    เสียบสายชาร์จไฟเข้าเครื่องอุ่น
    .

พอลองชาร์จแบบไร้สายเครื่องติดนะครับ(รูปสุดท้าย)
    .
    มีตัวเครื่องให้แค่นั้นนะครับ สายชาร์จไม่มีให้
    .
    ปล่อยเป็นซากไม่มีการรับประกันนะครับ
    .

เปิด 200 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

6.Vanson Battery Charger

ที่ชาร์จถ่าน
    ของผ่านการใช้งานมาไม่กี่ครั้ง แล้วเก็บ
    ชาร์จไฟได้ครั้งละ 8 ก้อนนะครับ
    สามารถใช้ได้ทั้งไฟบ้าน และไฟรถ

แต่ adapter ที่ใช้ไฟบ้านหายนะครับไปหาเองได้ 12v ทั่วไป
    ส่วนสายที่ใช้ในรถยังมีอยู่นะครับ

ได้ตัวเครื่องพร้อมสายชาร์จในรถ (ถ่านไม่แถมนะครับ)
    รับประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ

เปิด 100 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

7.ที่โกนหนวดไฟฟ้า BOTENG

สภาพยังสวยๆ ครับ
    มายกกล่อง
    มีแบตในตัวชาร์จไฟได้

ในกล่องมีตัวเครื่องพร้อมแบต
    และหัวชาร์จมาพร้อมใช้งาน

สภาพอื่นๆ ดูจากรูปเลยครับ
    รับประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ

เปิด 100 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

8.JBL On Stage 2

ลำโพงสภาพยังสวยนะครับ
    แต่เสียงแตกนะครับ ลองผ่าน AUX

ปุ่มกดต่างๆ กดได้ปกติ
    เครื่องเปิดติด

มีตัวเครื่องให้อย่างเดียวนะครับ
    หม้อแปลงไม่มีให้ครับ สามารถใช้ของ Notebook เสียบได้ครับ (ไฟเท่าๆ กัน)

รับประกัน 3 วัน ตามข้อมูลที่แจ้งนะครับ

เปิด 200 บาท +ส่งลงทะเบียน 60 บาท

9.Divoom Divo

ลำโพงตั้งโต๊ะรูปร่างสวยๆ
    สภาพยังดีครับ ถ้าขัดๆ ถูๆ หน่อย ใหม่วิ้งรับรองเลย
    ขนาดสูงประมาณ 20 ซม. กว้างสุดประมาณ 15 ซม.

ส่วนเรื่องเสียงก็ตามยี่ห้อละครับ
    ถือว่าเสียงใช้ได้ ถ้าไม่เน้นเบสก็จัดได้เลย

ตัวโวลลุ่มเป็นแบบสัมผัสนะครับ
    ใช้นิ้วแตะๆ เอา ได้ทั้งฝั่งซ้าย และขวา
    แต่จะยากจะง่ายหน่อยแล้วแต่อารมย์ครับ

ตำหนิหลักๆ คือรูแจ๊คหลวมๆ หน่อยครับ
    เสียบสายแล้วอาจจะต้องขยับให้เข้าที่เข้าทางก่อน
    เสียงถึงจะดังปกติ ไม่ยังงั้นเสียงจะเบาเหมือนมาไม่เต็ม

มีตัวเครื่องให้อย่างเดียวนะครับ
    หม้อแปลง 12v. 2A. หาเองนะครับ
    รับประกัน 3 วันตามที่แจ้งครับ

10.JBL OnStage Micro

สภาพยังดี มีหม้อแปลง รีโมทครบ
    ลองเสียบไฟ เปิดติดปกติ
    ปุ่มกด กดได้ปกติ
    รีโมทลองแล้วกดไม่ไป ไม่แน่ใจถ่านหมดหรือเปล่า ตีเสียไปก่อน
    เครื่องเปิด มีเสียง

แต่****เสียงลำโพงแตก 1 ข้างครับ เอาไปทำกันดูครับ

รับประกัน 3 วัน ว่าเครื่องเปิดติด มีเสียงออกครบแน่นอน

เปิด 300 บาท + ส่งลงทะเบียน 50 บาท

11.Logitech Soundman x2

ชุดลำโพง มีตัวซับ 1 ตัว
    ตัวลูก 1 ตัว (หาย 1 ตัว)
    เสียงดี เสียงดังเลยครับ

แต่ตอนนี้ตัวซับเสียงเบสจะออกแตกๆ ครับ
    ถ้าเปิดเบสเบาๆ ก็พอฟังได้ครับ แต่เน้นเบสหนักๆ เสียงแตกครับ
    ชุดนี้เอาง่ายๆ คือขาดตัวลูก 1 ตัว ซึ่งเอาตัวไหนมาเสียบแทนได้เลย
    โดยทำแจ๊ค 3.5 มาเสียบออกจากตัวซับก็ได้แล้ว
    เพราะตัวที่ใช้เร่งเสียงอยู่กับตัวลูกอีกตัวที่มีอยู่แล้ว
    เอาไปทำกันดูครับ

รับประกัน 3 วัน ว่าเปิดติดเสียงดังดีแน่นอน (เว้นเบสเสียงแตกนะ)

เปิด 300 บาท +ส่งธรรมดา 100 บาท

12.Jabra BT620S

หูฟังบลูทูจสภาพยังสวย
    เสียงยังดังปกติทั้ง 2 ข้าง
    ชาร์จแบตเต็ม ฟังได้เป็นชั่วโมงอยู่
    ปุ่มกดต่างๆ ยังกดได้ปกติ
    เอาเป็นว่ายังใช้งานได้ปกติ

ตำหนิ อ่านดีๆ นะครับ จะได้เข้าใจก่อนซื้อ

ฟองน้ำหุ้มเปื่อยขาดหมดแล้ว(หาใส่เองได้)
    แบตเตอรี่เริ่มเสื่อม ทิ้งไว้ไม่เปิดเครื่อง แบตก็หมดได้ (หาเปลี่ยนได้)

รับประกัน 3 วัน ว่าเครื่องใช้งานได้ปกติ ยกเว้นตำหนิที่แจ้ง
    ได้ตัวเครื่องอย่างเดียวนะครับ สายอื่นๆ ไม่มีให้

13.Phillips DCM230

นี่ก็ลำโพงเล่นได้ทั้ง ipod และ USB CD วิทยุ และ AUX ได้
    เคยปล่อยไปตัวนึงแล้วก่อนหน้านี้
    ตัวนี้เพิ่งได้มา ไม่มีหม้อแปลงตรงรุ่นมาด้วย คือได้มาแค่ตัวมันเดี่ยวๆ เลย
    มันใช้ไฟ 15v. 3A ซึ่งผมไม่มี
    มีแต่ไฟ 12v. 2A ทดลองนะครับ

จากการลองเครื่องเปิดติดนะครับ
    ปุ่มต่างๆ พอกดได้ แต่มีลั่น มีเพี้ยนบ้าง ไม่ค่อยจะดีแล้ว
    ลองเสียบ usb ให้มันเล่นเพลงมันก็เล่นนะครับ แต่ไม่มีเสียง
    ไม่รู้มันเสียหรือไฟไม่พอนะครับ

เอาเป็นว่าตีเสียไปเลยครับ ไม่มีหม้อแปลงไฟตรงสเป็คมันเพื่อลอง

แต่รับประกัน 3 วัน ว่าเปิดติดแน่นอน มีตัวเครื่องอย่างเดียวนะครับ

เปิด 300 บาท +ส่งธรรมดา 100 บาท(หนักมาก)

.

Comment

ดันช่วย

Comment

Originally posted by chinjung7 View Post
        ดันช่วย

Comment

5/200

Comment

Originally posted by ohm999 View Post
            5/200

Comment

Working...
            X