Announcement

Collapse
No announcement yet.

Closed!

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Closed!

Fiio E10K Olympus 2 Dac-Amp พกพา ของเก่าเก็บไม่ได้ใช้งาน ซื้อมาน่าจะ 3-4 พันจำไม่ได้ ดูราคาตามเวปตอนนี้อยู่ประมาณ 2500.-
    ไมรู่ว่าถ้าขายประมาณ 600-700.- จะแพงไปมั้ย(ไม่ใช่พ่อค้า) ตอนแรกซื้อมากะว่าจะเอามาฟังเพลง ไปๆมาๆก็ไม่ค่อยได้ฟัง เลยเก็บไว้เฉยๆ ใช้แต่ sound card
    เอามาเสียบคอมดูก็ยังใช้ได้ปกติดีครับ มีตำหนิรอยขีดข่วนและรอยกระแทกวงสีแดง ไม่รู้ว่าโดนอะไร
    สนใจทัก inbox ได้นะครับ

การเชื่อมต่อ
    Input
    USB - เชื่อมต่อกับคอมพิวเตอร์ หรือ โน้ตบุ้คเพื่อรับไฟล์เพลงเข้ามา

Output
    Line Out - ทำหน้าที่เป็น DAC และสามารถต่อกับ Amp ภายนอกตัวอื่นได้
    Coaxial Out - ทำหน้าที่เป็น DAC และสามารถต่อกับ Amp ภายนอกตัวอื่นได้
    3.5mm หรือ Aux - ทำหน้าที่เป็นทั้ง DAC และ Amp หากหูฟัง Full-sized ที่ขับยากๆ สามารถใช้ภาค Amp ปรับเป็น High Gain ได้
    Last edited by NK63K; 21 Oct 2022, 18:24:39.

สนใจครับ อยู่แถวไหนครับ เผื่อไปเอาได้

Comment

ผมอยู่นครราชสีมาครับ

Comment

Working...
      X