Announcement

Collapse
No announcement yet.

รับติดตั้งเสาอากาศ-จานดาวเทียม-CCTV-ย้ายแอร์ ราคาพิเศษ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

up

Comment

up

Comment

up midnight

Comment

up

Comment

pm ได้นะครับ

Comment

ตอนนี้บ้านสร้างเสร็จแล้วโดยโครงการเดินสายออกที่เต้ารับ TV ทุกห้องมี 4จุด แล้วต้องการที่จะติด True(ชุดขายขาด) และ ชุดจาน IDAE SAt 1.5 (เอาไว้ดูตอนฝนตก ช่อง free TV)
              ช่วยจัดให้หน่อยครับ

รายละเอียด
              จุดที่1 ชั้นล่าง มี ตัวรับ IDAE SAt ดู Free tv + Dreambox(มีแล้วเอามาจากบ้านเก่า)
              จุดที่2 ช้นบน ห้องนอนใหญ่ มีตัวรับ Trueที่มากับชุด
              จุดที่3 ชั้นบน ห้องนอนเล็ก ดู Free TVได้ (Option อนาคต ยังไม่ติดตอนนี้)
              จุดที่4 ชั้นบน ห้องนอนเล็ก ดู Free TVได้ (Option อนาคต ยังไม่ติดตอนนี้)

คำถาม
              1.) จุดที่ 3-4 ชื้อตัวรับมาเสียบแล้วสามารถดูได้เลยหรือเปล่า
              2.) โครงการเดินสายเป็น RG6-U และตัว Plug ที่ผนังเป็นแบบ TV ธรรมดาตัวเมียสามารถใช้ได้หรือเปล่า(หรือต้องเปลี่ยนเป็นแบบเกลียวเหมือนขั้วต่อดาวเทียม)
              3.) สายตอนนี้ต่อรวมกัน ธรรมดาที่ใต้หลังคา ต้องเอาตัว power pass มาต่อใช่ไหมครับ
              4.) จานทั้งสองตัวใช้สายสัญญาณเส้นเดียวกันได้หรือเปล่า(ตัวที่โครงการทำไว้แล้ว) ไม่อยากเดินอีกเส้น

ความต้องการ
              1.) ชุด True ขายขาด
              2.) ชุด IDAE SAt
              3.) ติดตั้งเดินสายไปจุดรวมสัญญาณที่ใต้หลังคา

รบกวน PM รายละเอียดราคา หรือถ้ามีข้อแนะนำด้วยครับ

Comment

Originally posted by jadoo View Post
                ตอนนี้บ้านสร้างเสร็จแล้วโดยโครงการเดินสายออกที่เต้ารับ TV ทุกห้องมี 4จุด แล้วต้องการที่จะติด True(ชุดขายขาด) และ ชุดจาน IDAE SAt 1.5 (เอาไว้ดูตอนฝนตก ช่อง free TV)
                ช่วยจัดให้หน่อยครับ

รายละเอียด
                จุดที่1 ชั้นล่าง มี ตัวรับ IDAE SAt ดู Free tv + Dreambox(มีแล้วเอามาจากบ้านเก่า)
                จุดที่2 ช้นบน ห้องนอนใหญ่ มีตัวรับ Trueที่มากับชุด
                จุดที่3 ชั้นบน ห้องนอนเล็ก ดู Free TVได้ (Option อนาคต ยังไม่ติดตอนนี้)
                จุดที่4 ชั้นบน ห้องนอนเล็ก ดู Free TVได้ (Option อนาคต ยังไม่ติดตอนนี้)

คำถาม
                1.) จุดที่ 3-4 ชื้อตัวรับมาเสียบแล้วสามารถดูได้เลยหรือเปล่า
                2.) โครงการเดินสายเป็น RG6-U และตัว Plug ที่ผนังเป็นแบบ TV ธรรมดาตัวเมียสามารถใช้ได้หรือเปล่า(หรือต้องเปลี่ยนเป็นแบบเกลียวเหมือนขั้วต่อดาวเทียม)
                3.) สายตอนนี้ต่อรวมกัน ธรรมดาที่ใต้หลังคา ต้องเอาตัว power pass มาต่อใช่ไหมครับ
                4.) จานทั้งสองตัวใช้สายสัญญาณเส้นเดียวกันได้หรือเปล่า(ตัวที่โครงการทำไว้แล้ว) ไม่อยากเดินอีกเส้น

ความต้องการ
                1.) ชุด True ขายขาด
                2.) ชุด IDAE SAt
                3.) ติดตั้งเดินสายไปจุดรวมสัญญาณที่ใต้หลังคา

รบกวน PM รายละเอียดราคา หรือถ้ามีข้อแนะนำด้วยครับ
                PM ไปแล้วครับ

Comment

up

Comment

up

Comment

up

Comment

up

Comment

ขอถามหน่อยครับ
                          คือผมสนใจจะติดจานจาน True+Rec.แท้ ดูฟรี +สาย20M.+ติดตั้ง ราคา 4,500.- Rec.True ชุดขายขาด ไม่มีรายเดือน
                          เเต่ห้องเคหะที่พักอยู่ ส่วนกลางไม่ให้ติดบนหลังคา เเล้วถ้าติดตรงระเบียงห้อง ก็ต้องหันหน้าจานเข้าไปในห้องอีก ถึงรับสัญญาณของไทยคมได้
                          แล้วอย่างนี้ผมจะติดได้ไหม ถ้าติดแล้วจะดูได้หรือเปล่า จะเเก้ไขยังงัยถึงจะดูได้ อยากติดไว้ให้เด็กดูการ์ตูนครับ
                          ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by ken0007 View Post
                            ขอถามหน่อยครับ
                            คือผมสนใจจะติดจานจาน True+Rec.แท้ ดูฟรี +สาย20M.+ติดตั้ง ราคา 4,500.- Rec.True ชุดขายขาด ไม่มีรายเดือน
                            เเต่ห้องเคหะที่พักอยู่ ส่วนกลางไม่ให้ติดบนหลังคา เเล้วถ้าติดตรงระเบียงห้อง ก็ต้องหันหน้าจานเข้าไปในห้องอีก ถึงรับสัญญาณของไทยคมได้
                            แล้วอย่างนี้ผมจะติดได้ไหม ถ้าติดแล้วจะดูได้หรือเปล่า จะเเก้ไขยังงัยถึงจะดูได้ อยากติดไว้ให้เด็กดูการ์ตูนครับ
                            ขอบคุณครับ
                            PM ไปแล้วครับ

Comment

ไม่ทราบว่าราคาที่บอกมา รวมอุปกรณ์ เช่น จาน ตัวรับ สาย ครบเลยใช่ไหม แล้วก็ค่าแรงด้วยแล้วใช่ไหมครับ รวมขาติดกำแพงหรือขาตั้งไหม
                              แล้วตอนนี้ผมมีจานทรูอยู่แล้ว อยากติดเพิ่มอีก ยังไม่รู้จะติด PSI หรือDTV หรือใช้ทรูแบบ30กว่าช่องดี อันไหนหนังน่าดูไม่น่าเบื่อกว่ากันครับ

อ่อพื้นที่ให้บริการนี่ ไม่บวกค่ารถเพิ่มใช่ไหม

Comment

Originally posted by bonut View Post
                                ไม่ทราบว่าราคาที่บอกมา รวมอุปกรณ์ เช่น จาน ตัวรับ สาย ครบเลยใช่ไหม แล้วก็ค่าแรงด้วยแล้วใช่ไหมครับ รวมขาติดกำแพงหรือขาตั้งไหม
                                แล้วตอนนี้ผมมีจานทรูอยู่แล้ว อยากติดเพิ่มอีก ยังไม่รู้จะติด PSI หรือDTV หรือใช้ทรูแบบ30กว่าช่องดี อันไหนหนังน่าดูไม่น่าเบื่อกว่ากันครับ

อ่อพื้นที่ให้บริการนี่ ไม่บวกค่ารถเพิ่มใช่ไหม
                                Pm ไปแล้วครับ

Comment

Working...
                                X