Announcement

Collapse
No announcement yet.

User Cefinos ขายของมีปัญหา แต่ไม่รับผิดชอบอะไรเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [แลกเปลี่ยน] User Cefinos ขายของมีปัญหา แต่ไม่รับผิดชอบอะไรเลย

ผมซื้อ iphone6s plus จาก user cefinos มา
    ตอนแรกก็เช็คเครื่อง(ระบบภายใน)
    เช่น กล้อง หน้า-หลัง เซ็นเซอร์ต่างๆ ใส่ซิม เปิด 4G เปิด Wifi
    สภาพภายนอกก็ดูผ่านๆ ก็เป็นสภาพใช้งานทั่วไป พอเรียบร้อยแล้วเก็บใส่กล่อง
    แต่พอเอาออกมาให้แม่ใช้ ย้ายข้อมูลอะไรเรียบร้อย แม่ผมใช้โทรหาเพื่อน
    ปรากฏว่าเสียงลำโพงสนทนาเบามาก เบาแบบแทบไม่ได้ยิน
    ผมเลยเอาเครื่องมาดู เห็นฝุ่นเกาะกังเต็มรูเลยครับ เลยดูรูอื่นๆด้วย แน่นทุกรูครับ
    ผมเลยใช้ไม้เขี่ยๆออกมา ก็เห็นตามรูปเลยครับ รูชาร์จนี่มาเป็นก้อน ลำโพงฟังเพลง ไมค์ มีหมด
    แต่ปัญหาคือ ลำโพงสนทนา ทำยังไงมันก็ไม่ดังขึ้นครับ

ถามไปที่คนขาย บอกช่วยออกค่าซ่อมให้ได้มั้ย ซักครึ่งนึงก็ยังดี
    แต่คนขายปฏิเสธอย่างเดียว ไม่รับผิดชอบใดๆ บอกตอนใช้ก็ปกติ!!!!

Comment

มันอาจไม่ถึงขั้นต้องซ่อม ให้ช่างทำความสะอาดที่รูสนทนาตรงที่มีฝุ่นฝัง น่าจะโอเคขึ้น (เคยเป็นบ่อย)

Comment

Working...
      X