Announcement

Collapse
No announcement yet.

iMac 27 นิ้ว รุ่นปี 2011 Quad-core RAM 16GB SSD 480GB อุปกรณ์ครบกล่อง

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ขาย] iMac 27 นิ้ว รุ่นปี 2011 Quad-core RAM 16GB SSD 480GB อุปกรณ์ครบกล่อง

[ขาย] iMac 27 นิ้ว รุ่นปี 2011 Quad-core RAM 16GB SSD 480GB อุปกรณ์ครบกล่อง

ข้อมูลเบื้องต้น:
    • iMac 27 นิ้ว รุ่นกลางปี 2011 (Mid-2011)
    • ซื้อมาเมื่อ 8 ปีที่แล้ว หมดประกันแล้วครับ
    • หน้าจอ IPS ขนาด 27 นิ้ว ความละเอียด 2K (2560x1440px) ปรับเป็น Retina display resolution (HiDPI Mode) ได้ที่ 1280x720pt
    • สเป็กพื้นฐาน Intel Core i5 Quad-core (4-core) 2.7GHz
    • การ์ดจอแยก AMD Radeon HD 6770M ต่อจอ 2K แยกได้อีก 1 จอ
    • รุ่นนี้เอาคอมพิวเตอร์เครื่องอื่นมาเสียบเพื่อใช้เป็นจอเสริมได้ผ่านพอร์ต Thunderbolt (เช่น MacBook Pro รุ่นปี 2012-2015 หรือ MacBook Air รุ่นปี 2010-2017)
    • อัพเกรดแรมให้เป็น 16GB (สูงสุดของรุ่นนี้) แล้ว
    • อัพเกรดความจุสำหรับจัดเก็บข้อมูลแล้ว เป็น SSD (Flash storage) ความจุ 480GB
    • มีช่องใส่ DVD-RW (Apple SuperDrive) และช่องอ่าน SDXC Card ข้างเครื่อง
    • พอร์ตหลังเครื่องเป็น USB Type-A 4 ช่อง, Thunderbolt 2 ช่อง, ช่องเสียบสาย LAN, ช่องเสียบหูฟังและไมโครโฟน ฯลฯ
    • ด้านหน้าเครื่องมีพอร์ต Infared ใช้ร่วมกับ Apple Remote รุ่นสีขาวและรุ่นอลูมิเนียมเพื่อควบคุมเพลงได้
    • มีกล้อง FaceTime HD, ไมโครโฟน และลำโพงสเตอริโอในตัว
    • ลง macOS High Sierra 10.13.3 ไว้อยู่
    • อุปกรณ์มีตัวเครื่อง, สายไฟ, Apple Wireless Keyboard, Magic Mouse, ถ่านชาร์จ AA ยี่ห้อ Apple 4 ก้อน (ใส่อยู่ในคีย์บอร์ดและเมาส์) พร้อมคู่มือและกล่องครบถ้วน

สภาพ: 95%
    มีรอยบนกระจกเล็กน้อย สาเหตุจากพี่ชายผมเผลอเอากรรไกรไปฟาดจอ ความยาวไม่ถึง 0.1cm (ตามภาพ) ไม่มีผลกับการใช้งานและไม่กระทบสายตาตอนใช้งาน
    มีรอยสีลอกข้างตัวเมาส์ (ตามภาพ) สาเหตุจากสีเคลือบหลุดลอกตามกาลเวลา แต่ตัวเมาส์ยังใช้งานได้ดีมากตามปกติครับ
    สามารถนำคีย์บอร์ด, เมาส์ หรือลำโพงอื่นมาใช้ร่วมด้วยก็ได้นะครับ

เครื่องยังใช้งานได้ดีมาก ใช้ทำกราฟฟิกภาพ ตัดต่อวิดีโอ HD หรือพิมพ์งานได้สบายๆ
    เล่นเกมประมาณ The Sims 4 ปรับกราฟฟิกสูงสุดได้ลื่นๆ อยู่ครับ
    หน้าจอ IPS 2K ของ Apple ตัวนี้ก็ยังคุณภาพดีกว่าจอ 27 นิ้วราคา 6-7 พันบาทในปัจจุบันอยู่พอสมควรด้วยครับ

สาเหตุที่ขาย: เปลี่ยนไปใช้ Mac mini รุ่น 2018 แทนแล้วครับ

ภาพประกอบครับ

ขายแล้วเรียบร้อยครับ

ติดต่อ: พีพี
    เวลาติดต่อ: เที่ยงวันถึงเที่ยงคืนทุกวันครับ บางช่วงเวลาอาจจะติดงานอยู่ เดี๋ยวเสร็จงานจะโทรกลับนะครับ
    (ตื่นสายครับ เช้าๆ โทรมาได้แต่อาจจะไม่ได้ยินเพราะหลับอยู่ แนะนำให้ส่งเป็น SMS หรือ iMessage ทิ้งไว้ได้ครับ เดี๋ยวโทรกลับ 555)

การรับของ: มาดูเครื่องและรับเองที่คอนโดแถววงศ์สว่าง (ถนนกรุงเทพ-นนทบุรี) ครับ
    - กรณีขับรถมารับเอง: จอดรถฟรีที่คอนโดครับเดี๋ยวลดราคาให้ได้อีก
    - กรณีมาด้วยรถไฟฟ้า: นั่งรถไฟฟ้าใต้ดินมาต่อ MRT สายสีม่วง (ประมาณ 10-15 นาทีจากหมอชิต-สวนจตุจักร) คอนโดอยู่แถวสถานี 120 เมตร (เดิน 1-2 นาที) ขากลับถ้าบ้านอยู่ในเขตกรุงเทพฯ-ปริมณฑลที่ค่าแท็กซี่ไม่เกิน 300 บาทเดี๋ยวออกค่าแท็กซี่ให้ครับ

งดส่ง EMS นะครับเครื่องพร้อมกล่องหนักประมาณ 15kg ต้องเอาขึ้นรถยนต์หรือแท็กซี่อย่างเดียว

เบอร์โทรอยู่ในรูปด้านบนแล้วฮะติดต่อมาได้เลยครับ ^ ^)
    Last edited by PiPU; 27 Sep 2019, 23:48:32. Reason: ขายแล้วครับ

รับเองลดได้เต็มที่เท่าไหร่ครับ

Comment

ดันกระทู้ครับ

Comment

Working...
      X