Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดสเป็คคอมสำหรับผู้พิการด้วยครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพราะเป็นเวปที่ให้ความรู้ และสมาชิกมีความเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่นี่แหละครับ
    จึงชอบ OVERCLOCKZONEมากๆ

Comment

• Originally posted by tynn View Post

เพราะเป็นเวปที่ให้ความรู้ และสมาชิกมีความเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่นี่แหละครับ
      จึงชอบ OVERCLOCKZONEมากๆ

ช่ายๆๆ คงเป็นเพราะว่า"พวกยูเปงคนไทย คนไทยใจดีมีน้ามใจ อยากรู้อะไรก็บอกจนละเอียด ไม่รู้ก็พยายามถามเพื่อนคนไทย เพื่อมาตอบคำถามที่ผมถาม" ฝรั่งที่มาสอนอังกิดที่โรงเรียนแม่ผมที่ผมรู้จักบอกแบบนี้ทุกคนเรย
      ผมก็ได้ความรู้+คำแนะนำจากที่นี้มากมายเรยคับ

Comment

• สู้ๆ ครับ พี่ ผมอยุ่เชียงใหม่นี่เอง ใกล้เคียงกัน อยากไปเที่ยวพระธาตุำลำปางหลวง บ้าง จัง
        ยังไงก็เป็นกำลังใจ ให้ ละกันครับ

Comment

• มาฮ่วมประเวณี ปี๋ใหม่เมืองเฮาจาวเหนือเน้อ

เดินทางโดยสวัสดิภาพทุกท่านครับ
          Attached Files
          Last edited by tynn; 27 Aug 2008, 15:08:45.

Comment

• ประเพณีน้า ประเพณี

เดี๋ยวก็หนีตามกัน ไปแอ่วตี้โน่นกันหมดแห๋ม

นำพา ครับ นำพา เน้อ อิอิอิอิิ

Comment

• อยากได้ Quadro เพื่อช่วยให้งานราบรื่นขึ้น เพื่อชดเชยความล่าช้าของตัวบุคคล
              แต่ราคาที่ Comseven.com แพงมหาโหดเลย แพงกว่าบริษัทผู้ผลิตถึงสองเท่าแน่ะครับ
              อย่าง Quadro FX1700 ที่ผมสนใจ Comseven.com ราคา ฿32,500.-
              แต่ราคาที่ http://www.nvidia.com/object/buy_now...html?id=FX1700
              ราคาเพียง $430 หรือไม่เกิน ฿14,000.-เองครับ แต่ผมดูวิธีการสั่งซื้อไม่เข้าใจครับ
              อยากได้ของดี แต่มีตังค์น้อย ช่วยทีครับ
              :smellie
              อ้อ!!!คนเมืองฮ้อง "ประเวณี" คนไทยฮ้อง "ประเพณี"เน้อ ลุงอ๊อด
              Last edited by tynn; 27 Aug 2008, 15:08:45.

Comment

• Originally posted by tynn View Post
                อยากได้ Quadro เพื่อช่วยให้งานราบรื่นขึ้น เพื่อชดเชยความล่าช้าของตัวบุคคล
                แต่ราคาที่ Comseven.com แพงมหาโหดเลย แพงกว่าบริษัทผู้ผลิตถึงสองเท่าแน่ะครับ
                อย่าง Quadro FX1700 ที่ผมสนใจ Comseven.com ราคา ฿32,500.-
                แต่ราคาที่ http://www.nvidia.com/object/buy_now...html?id=FX1700
                ราคาเพียง $430 หรือไม่เกิน ฿14,000.-เองครับ แต่ผมดูวิธีการสั่งซื้อไม่เข้าใจครับ
                อยากได้ของดี แต่มีตังค์น้อย ช่วยทีครับ
                อ้อ!!!คนเมืองฮ้อง "ประเวณี" คนไทยฮ้อง "ประเพณี"เน้อ ลุงอ๊อด
                http://forums.overclockzone.com/foru...archid=2724420

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=57369

Comment

อยากได้ Quadro เพื่อช่วยให้งานราบรื่นขึ้น เพื่อชดเชยความล่าช้าของตัวบุคคล
                  ป๋มอ่ะอู้ บ่ จ้าง ฮับ

ขอกลางๆ แลง่ามก๊ะ
                  ภาษาบ้าน/ภาษาถิ่น บางคำ อ่านแล้ว...สะ...หยิววว สยึ๋มกี๋ย
                  คำแปล...กลายเป็น ม่วนซื่น เทิดเทิง ทิงนองนอย ตามพื้นเพ

คนบางกอก ไม่รู้แปลไม่เป็น สาวเครือฟ้าเลยไม่รอด
                  นายร้อยนึกว่าของแถม จิตใจอ่อนไหว ตามหากันไปครับ

แต่ก็คงมิได้...นำพา อิอิอิอิ

Comment

• เป็นกำลังใจให้นะครับ

Comment

• วันนี้นั่งรถไปดูเขาเล่นน้ำสงกรานต์ และพาลูกหลานไปเล่น "สงคราม สงกรานต์"ในเมืองมา
                      ตกบ่ายก็ไปรถน้ำดำหัว ขอพรจากญาติผู้ใหญ่ พอดีมือถือหล่นน้ำจึงไม่ได้ถ่ายรูปบรรยากาศ
                      การเล่นน้ำของลำปางมาฝากชาว OCZ ตกเย็นจึงได้มาเฝ้ากระทู้นี่แหละครับ
                      ม่ายรุ้ทามราย จึงเข้ามาเล่าเล่นๆ
                      Attached Files

Comment

• หลังเที่ยวสงกรานต์ช่วยดูสเป็คนี้หน่อยครับ ว่าผมเอาสเป็คของหลายๆท่านมารวมกัน แล้วเลือกเอาสิ่งที่ตัวเองชอบมายำใหม่ ไม่รู้จะเวิร์คหรือเปล่าครับ
                        CPU - Core2Quad Q9450 ----12,500.-
                        M/B - Gigabyte EP35-DS3P -----4,500.-
                        RAM - OCZ Gold Edition 4GB
                        (2GBx2)DDR2 800 -----3,500.-
                        VGA - Quadro FX570 PCIe 256MB ----14,300.-
                        HDD - Seagate NS SATA2 500GB
                        Buffer 32MB -----5,500.-
                        PSU - Thermaltake Toughpower
                        700w. -----5,500.-
                        Total ----------45,800.-
                        สเป็คข้างต้นลอกมาถูกหรือเปล่าไม่รู้ ดูด้วยครับ

Comment

• ^ ^ ขอไห้ได้คอม เสป็คที่ต้องการไวๆ นะครับ

เอาใจช่วย อย่างถึงที่สุดครับ

Comment

• หรือจะเป็นชุด AMD ประหยัด

CPU - AMD Phenom 9600BE 9,440.-
                            M/B - Abit AX78 3,150.-
                            RAM - Kington 2GBx2-800 2,800.-
                            VGA - Quadro FX570 PCIe 256MB 14,300.-
                            HDD - Hitachi 500 GB 16MB 3,100.-
                            PSU - PSU Delux 500w. 950.-
                            Case - 2,000.-
                            -------------Total------------------------35,640.-
                            ---ชุด Intel กับ AMD แบบนี้อันไหนดีกว่ากันครับ

Comment

หรือจะเป็นชุด AMD ประหยัด

CPU - AMD Phenom 9600BE 9,440.-
                              M/B - Abit AX78 3,150.-
                              RAM - Kington 2GBx2-800 2,800.-
                              VGA - Quadro FX570 PCIe 256MB 14,300.- ราคานี้ 8800GTS MOD QUARDO สูสีกันเลยครับ MOD แล้วจะ กลายเป็น 4500 มั้งครับ ถ้าจำไม่ผิด ปัญหาอยู่ที่ PSU ถ้าเลือก 8800 ไฟไม่พอครับ
                              HDD - Hitachi 500 GB 16MB 3,100.- เลือกใช้ HDD RAID 0 แทนครับ ถ้าเป็น 500G ตัวเดียว ใช้ขยับไปเล่น 32M ของ ซีเกท หรือ WD ก็ได้ครับ อีกไม่กี่ร้อยบาท PSU - PSU Delux 500w. 950.- ดู DTECH 650W 950 บาท พัดลด สีฟ้า ตัวถังสีดำ ครับ
                              Case - 2,000.-
                              -------------Total------------------------35,640.-
                              ---ชุด Intel กับ AMD แบบนี้อันไหนดีกว่ากันครับ
                              .

ผมก็ยังแนะนำ INTEL ครับ Q6600 ราคา สูสีกันครับ จริง ลองดู การ์ด ELSA จาก ATI ครับ โทรถามที่ HI BASE หรือ PC GALLARY ดูครับ (FIRE GL CARD)

Comment

• ขอเป็นกำลังใจให้คับ ^^

Comment

Working...
                                X