Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดสเป็คคอมสำหรับผู้พิการด้วยครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สู้ๆนะครับ ผมเอาใจช่วยครับ ผมเอง ก็นึกสะท้อนตัวเอง ทำอะไรได้หลายอย่างยังไม่ค่อยจะขยันเลย
    ผมอ่านตั้งแต่หน้าแรก จวบ จน หน้าสุดท้ายเลย อ่านจนน้ำตาไหล ผมมีอาชีพการงานแต่ยังขี้เกรียจขี้คร้านอยู่เลย
    ขนาดร่างกาย 100 % คุณเป็นคนสู้ชีวิตมาก เพื่อน ผมที่เป็นคนพิการแต่ เก่งด้านการใช้โปรแกรมคอมพิวเตอร์เยอะ
    แต่มาทำงานได้ไม่กี่เดือนก็ทนไม่ไหว มีฆ่าตัวตายบ้าง ทนพิษบาดแผล(ทางด้านจิตใจ)ไม่ไหวบ้าง
    ทำให้ผมคิดได้ว่าเราเกิดมาพร้อมแล้ว ยังไงก็ต้องทำเพื่อบริษัทเพื่อสังคม เพื่อลูกหลานให้ดีที่สุดครับ

เป็นกำลังใจให้นะครับ

ปล.ไม่ได้เข้ามานานมากมายเพราะงานเยอะ ฝากสวัสดีคุณวิกรที่เคยแนะนำSpec คอมให้นะครับสำหรับคนไม่เก่ง Hardwareอย่าผม
    ปล. พี่หมอใจดีจังไม่ได้ment ให้เท่าไหร่แต่ตามprojectอยู่ตลอดนะงิ ลากต่อไปเพื่อนความบ้าครับสู้เค้า เอาให้ได้ 10

Comment

• ดีใจด้วยครับ ที่กลับมาใช้คอมพิวเตอร์ได้แล้ว

อัพเดตครับ ตอนนี้ของที่สั่งไว้ถูกส่งออกจากร้านแล้วครับ อีกไม่นานครับ
      Last edited by Pegazus; 20 Jun 2010, 23:02:44.

Comment

• GO GO GO!!!

Powered By Lionheart

Comment

• ขอบคุณ คุณ Pegasus มากครับที่สั่งของให้ ผมจะได้เดินหน้าทำสิ่งต่างๆตามแผนเสียทีหลังจากที่ชะงักไปนาน
          ขอบคุณ คุณ Gearhaed มากครับที่ติดตามช่วยเหลือด้วยความเอาใจใส่

เย็นนี้ผมว่าจะเข้าไปดูของตามรายการที่ร้านในเมืองว่าจะมีของหรือเปล่า ราคาเป็นอย่างไร ผมอยากประกอบคอมในลำปางเพราะง่ายต่อการเคลม และบริการต่างๆ แต่ไม่้รู้จะไปได้หรือเปล่า
          เพราะช่วงนี้ตอนเย็นฝนตกพายุแรงด้วย(พายุเข้า) ที่ต้องไปตอนเย็นเพราะต้องรอให้ภรรยาสุดLoveเลิกงานเสียก่อน ไหนจะต้องแวะรับลูกที่ไปเรียนภาษา
          อังกฤษด้วยเพราะเขาอ่อนภาษา(อยากให้ลูกเก่งภาษามากๆเพราะเขาอยากเป็นนักวิจัย)
          ถ้าได้ความอย่างไรผมจะเข้ามารายงานความคืบหน้าเป็นระยะนะครับ
          ด้านข้อมือผมเช้านี้ก็ยังไม่ดีขึ้นเลย แต่ก็ช่างมันเถอะครับผมหาทางใหม่ได้ัแล้ว วันนี้พิมพ์งานได้ดีขึ้นอาจเป็นเพราะผมเริ่มชินแล้วก็ได้
          ถึงร่างกายจะเป็นไป....แต่ใจก็มิได้นำพา...อิอิอิยืมวลีลุงอ๊อดมาใช้น่ะ

Comment

• โดนดูถูกเหยียดหยามอีกแล้ว เซ็งงงงงงงงจริงงงงงงงงงงงจริ๊งงงงงงงงงงงงงงงง
            เมื่อวานฝนไม่ตกครับได้ไปดูของที่ร้านที่มีชื่อย่อว่า ดีที (ดีไม่มี)
            ีี คอมพิวเตอร์แถวหลังรุ่งเรืองเฟอร์นิเจอร์ที่ลำปางครับ เจ้าของร้านไม่ค่อยต้อนรับผู้พิการเลยแฮะคงกลัวผมมาขอคอมพ์หรือขโมยของมั้ง(เราก็หยิบจับอะไรไม่ได้นิ)
            นอกจากของไม่มีในร้านแล้วของที่สั่งยังแพงไป 20-25%ขอลดสักหน่อยก็ทำหน้ายังกับดมตด
            ไม่สนใจที่จะพูดด้วยซะงั้น เลยเลิกกกกกกคบ เย็นนี้ไม่ว่างต้องไปรับเด็กมาอยู่ด้วยคงไม่ได้ไปดูของ
            เอ่อ..ผมขอถามหน่อยครับว่าการ์ดจอ 9600GTExtream 512 MB GPU 94 ตัวนี้โม Quadroได้หรือเปล่าครับแล้วทำไมถึงราคาถูกกว่า 8800GT ละครับ
            แล้ว CPU ตัว Q6600 กับ E8400 ตัวไหนน่าใช้กว่ากันครับ

Comment

• คนที่ไม่เคยประสบชะตาชีวิตแบบนี้ ก็คงยังพอมีบ้างที่มองแบบนั้น ซึ่งคงต้องทำใจ และปล่อยวาง

ถ้าร้านค้า / ผู้ขาย ไม่มี service mind ก็ไม่ต้องอุดหนุนกันครับ
              ทำให้เราพอจะมองเห็นอนาคต เวลามีปัญหาแล้วว่า...เซ็งกว่านี้แน่ๆ

ถือว่ารอดตัวจากปัญหาที่จะเกิดขึ้นละกัน อิอิอิอิ

Comment

• Originally posted by tynn View Post
                โดนดูถูกเหยียดหยามอีกแล้ว เซ็งงงงงงงงจริงงงงงงงงงงงจริ๊งงงงงงงงงงงงงงงง
                เมื่อวานฝนไม่ตกครับได้ไปดูของที่ร้านที่มีชื่อย่อว่า ดีที (ดีไม่มี)
                ีี คอมพิวเตอร์แถวหลังรุ่งเรืองเฟอร์นิเจอร์ที่ลำปางครับ เจ้าของร้านไม่ค่อยต้อนรับผู้พิการเลยแฮะคงกลัวผมมาขอคอมพ์หรือขโมยของมั้ง(เราก็หยิบจับอะไรไม่ได้นิ)
                นอกจากของไม่มีในร้านแล้วของที่สั่งยังแพงไป 20-25%ขอลดสักหน่อยก็ทำหน้ายังกับดมตด
                ไม่สนใจที่จะพูดด้วยซะงั้น เลยเลิกกกกกกคบ เย็นนี้ไม่ว่างต้องไปรับเด็กมาอยู่ด้วยคงไม่ได้ไปดูของ
                เอ่อ..ผมขอถามหน่อยครับว่าการ์ดจอ 9600GTExtream 512 MB GPU 94 ตัวนี้โม Quadroได้หรือเปล่าครับ

- ไม่แน่ใจนะครับ เพราะ ไม่เคยผ่านมือ แต่คิดว่า 80% น่าจะโมได้ครับ หรือถ้าอยากประหยัดหน่อยลองหา 8800GTS ดูในบอร์ดมือ 2 ก็ได้ครับ หรือจะให้ผมดูได้ก็ได้ครับ แต่ต้องโอนตังค์มาก่อนนะครับ

แล้วทำไมถึงราคาถูกกว่า 8800GT ละครับ

- ไม่แรงน้อยกว่าครับ แต่ถ้าเอามา OC หน่อย 8800GT ก็มีเสียวครับ

.แล้ว CPU ตัว Q6600 กับ E8400 ตัวไหนน่าใช้กว่ากันครับ

- Q6600 น่าใช้กว่าครับ

http://www.legionhardware.com/document.php?id=735&p=1

OpenGL แรงน้อยหน่อยก็ไม่เป็นไรครับ คงไม่ใช้ OpenGL โหดขนาดนั้นครับ

ตอนนี้ ผมว่า Q6600 น่าซื้อมากครับ ราคาลดลงมีเหลือประมาณ 7500 แล้วครับ ต้องรีบๆแล้วครับ

ตอบแล้วนะครับ
                Last edited by Gearhead; 24 Apr 2008, 15:38:03.

Comment

• 8800 GTS มือสองเท่าไหร่ครับคุณ Gearhead เดี๋ยวให้ภรรยาโอนตังค์ให้เลยครับ
                  ถ้าโมให้ด้วยก็ขอบคุณล่วงหน้าครับ(กลัวโมไม่ได้)
                  แล้วตัวอื่นๆมีมือสองขายมั้ยครับ

Comment

• Originally posted by tynn View Post
                    8800 GTS มือสองเท่าไหร่ครับคุณ Gearhead เดี๋ยวให้ภรรยาโอนตังค์ให้เลยครับ
                    ถ้าโมให้ด้วยก็ขอบคุณล่วงหน้าครับ(กลัวโมไม่ได้)
                    แล้วตัวอื่นๆมีมือสองขายมั้ยครับ
                    อุแหมมม่...ใจร้อนจริงๆ

เดี๋ยวหาได้แล้วผมจะ PM ไปบอกเลขบัญชีไปให้นะครับ ตอนนี้ ที่พอจะนึกออกมีอยู่คนหนึ่งครับที่ขาย 8800GTS 320MB อยู่ 640MB ก็พอจะเห็นแต่ไม่รู้ไปรึยังครับ

เรื่องโม ผมคงแนะนำให้่ท่าน โมเป็น Softmod ในวินโดว์ไปก่อนครับ ซึ่งท่านต้องทำเองครับ
                    Hardmod ยังไม่ว่างลองทำเลยครับ เพราะ ด้วยงาน + คอมอยู่อีกที่หนึ่งครับ

Comment

• Originally posted by Gearhead View Post
                      อุแหมมม่...ใจร้อนจริงๆ

เดี๋ยวหาได้แล้วผมจะ PM ไปบอกเลขบัญชีไปให้นะครับ ตอนนี้ ที่พอจะนึกออกมีอยู่คนหนึ่งครับที่ขาย 8800GTS 320MB อยู่ 640MB ก็พอจะเห็นแต่ไม่รู้ไปรึยังครับ

เรื่องโม ผมคงแนะนำให้่ท่าน โมเป็น Softmod ในวินโดว์ไปก่อนครับ ซึ่งท่านต้องทำเองครับ
                      Hardmod ยังไม่ว่างลองทำเลยครับ เพราะ ด้วยงาน + คอมอยู่อีกที่หนึ่งครับ
                      เจ้า...เอ Q-House สวนลุมฯ ป่าว อิอิอิอิ

Comment

• ตอนนี้กำลังติดต่อซื้อ 8800GTS 512 MB อยู่ห้อง IT Market ครับ

Comment

• ด่วนนนนนนนนนนนน
                          พอดีผมติดต่อซื้อ cpu QX6800 Extream 2.93 GHz 1066 FSB ที่คุณ WlJ79er ที่ห้อง
                          ไอ.ที มาร์เก็ตไว้แล้ว และคุณ WlJ79er มีน้ำใจเป็นธุระจัดการช่วยประกอบคอมที่ร้าน TKcom99
                          ผมจึงคิดว่าน่าจะให้คุณ TAXI ส่งของไปให้คุณ WlJ79er ไปเลยจะง่ายกว่า ถ้าไม่มีปัญหาไม่เกินพรงนี้
                          ุ่ผมก็สามารถโอนเงินให้คุณ WlJ79er ได้เลย จะได้ไม่รบกวนคุณ Gearhead มากเกินไป
                          ขอบคุณที่เป็นธุระให้มาโดยตลอด

Comment

ด่วนนนนนนนนนนนน
                            พอดีผมติดต่อซื้อ cpu QX6800 Extream 2.93 GHz 1066 FSB ที่คุณ WlJ79er ที่ห้อง
                            ไอ.ที มาร์เก็ตไว้แล้ว และคุณ WlJ79er มีน้ำใจเป็นธุระจัดการช่วยประกอบคอมที่ร้าน TKcom99
                            ผมจึงคิดว่าน่าจะให้คุณ TAXI ส่งของไปให้คุณ WlJ79er ไปเลยจะง่ายกว่า ถ้าไม่มีปัญหาไม่เกินพรงนี้
                            ุ่ผมก็สามารถโอนเงินให้คุณ WlJ79er ได้เลย จะได้ไม่รบกวนคุณ Gearhead มากเกินไป
                            ขอบคุณที่เป็นธุระให้มาโดยตลอด
                            ไม่เป็นไรครับ แต่อืมม..ไม่ได้ OC QX6800 จะคุ้มค่ามั้ยล่ะเนี๊ยะ แต่เรื่องแรงไม่เถียงครับ

Comment

• เย้.......................สำเร็จไปอีกขั้นแล้ว
                              ตอนนี้ติดต่อคุณ Texi และคุณ WlJ79er เรียบร้อยแล้วครับนัดโอนตังค์ให้ตอนเที่ยงครับ
                              สเป็คตามนี้ครับ
                              CPU------Intel core2Quad Extream QX6800 2.93GHz 8MB 1066FSB.......11,680.-
                              (ซื้อของคุณ WlJ79er)
                              VGA------Winfast FX8800GTS G80 640MB-(MOD Quadro)....................6,000.-
                              (ซื้อมือสองของคุณ Texi)
                              M/B------Asus P5K Pro (ถ้าจำรุ่นไม่ผิด)..............................................4,500.-
                              RAM------G.skill 4PK/1066 FSB 4GB (2GBx2)........................................5,600.-
                              HDD------Seagate Baracuda 500 GB 7200/32MB..................................3,200.-
                              case-----------------------------------------------------------------2,500.-
                              PSU -----------------------------------------------------------------2,500.-
                              dvd RW--------------------------------------------------------------1,000.-
                              รวม+-37,000.--------------(แอบเช็ดเหงื่อก่อน)
                              อีกไม่นานคงได้ทดสอบกันละครับ
                              ตอนนี้ข้อมือเริ่มขยับได้นิดๆแล้วครับ...คงดีขึ้นต้อนรับคอมใหม่
                              Last edited by tynn; 29 Apr 2008, 15:51:31.

Comment

• สู้ๆๆๆ นะครับ
                                อ่านมาตั้งนานแระ ตั้งแต่ยังไม่ปักหมุด
                                ใกล้จะได้แล้ว
                                ถ้าไงได้คอมมาแล้ว ถ่ายรูปมาให้ดูกันหน่อยนะครับ ^^

Comment

Working...
                                X