Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัด spec หน่อยครับ(ช่วยๆกันยำ -*- )

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัด spec หน่อยครับ(ช่วยๆกันยำ -*- )

คือว่าอยากได้คอมใหม่สักเครื่องอ่ะครับส่วนใหญ่ผมก็เล่นเว็ป โหลดbit เล่นเกมส์(ทั้งonline ทั้งเกมส์ PC ทั่วไปแรงๆก็มี need for carbon แหละงับ) อยากได้คอมชุดประหยัดอ่ะครับแบบว่ามีประสิทธิภาพนิดนึงแต่ราคาไม่สูงมากนัก เอาแค่ CPU MB Ram VGA พอและงับ งบคงราว 15k แหละครับ
    1.CPU ตอนนี้มอง AM2 กับ Pentium D อ่างับเล่นไรดีอ่ะครับ C2D ม่ะไหวม่ะมีตัง
    2.M/B อะไรดีอ่ะครับตามที่ท่านแนะนำเลยงับ
    3.Ram -->เอายี่ห้อไรดีครับเนี่ยถ้าไม่ได้เอามา clock
    4.VGA อยากได้สัก 256 DDR2หรือDDR3 อ่ะครับ อย่าง 7300GT เงี้ย หรือไม่ก็ 1300 1600
    อะไรพวกเนี้ยแหละมันมีหลายแบรนด์ด้วยสิเลือกม่ะถูกขอบคูณมากๆครับผม
    5.Case ของอะไรดีอ่ะครับแนะนำด้วย+PSU (เพิ่มเติมนิดนึงครับพอดีผมมี PSU ของ Gizz ตัวนึงอ่าครับ550w แหน่ะแต่พอดีรู้สึกมันจะ 20pin มั้งครับพอดีผมนับเอาอ่ะเขาไม่ได้เขียนไว้ มันจะใช้กับ 24pin ได้หรือยังไงหว่างงแหะแนะนำทีครับ)
    Last edited by MoOZa; 6 Dec 2006, 01:47:51.

งบน้อย AM2
    Ram rox 533 พอ
    ที่เหลือแล้วแต่หุหุ

Comment

Working...
    X