Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 40000 ตอนนี้จะได้สเปคประมาณไหนอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ 40000 ตอนนี้จะได้สเปคประมาณไหนอ่ะครับ

พี่ๆช่วย จัดให้หน่อยนะครับ
    ค่ายไหน ก็ได้งับ Intel หรือ AMD ก็ได้
    ส่วน การ์ดจอ ยังใจรัก ATI ส่วน HDD ขอ 100 Gb+ น้า
    ไม่เอา จอ คีเบอร์ด เมาส์
    ของเก่ามี DVD-RW+การ์ด Sound อยู่แล้ว

คิดว่าถ้าซื้อชุดนี้มาใหม่ คงเอามาเล่น เกมซะส่วนใหญ่ + ดูหนัง

วานพี่ช่วยคิดให้หน่อยนะคร้าฟขอบคุณพี่ๆทุกคนมากน่ะคับ

มาอีกและ ตั้งงบซ่ะสูง

Comment

แง่ะ พอดี ขอ ญาติๆมาหลาย คน แล้วรวมๆกัน เลยได้ เยอะหน่อย ยังไงช่วยจัดให้ทีนะงับ

Comment

E6300
        Gigabyte DS4
        DDR2 G-Skill 512/667 * 2
        Spark 7900GS i500 256MB
        Sound Blaster Audigy Value
        HDD 250GB Sata2 Seagate
        DVD-RW Pioneer
        Apacer Card-Reader Internal 16 in 1
        Enermax 460W FMA
        Case Cooler Master Centurion 534

เงินน่าจะเหลือ ถ้าชอบจอเก่าก็ใช้ แต่ถ้าอยากได้ใหม่ครบก็
        LG 19" 194WT Wide
        KB+MS Logitech Internet Kit
        Philips Speaker

Comment

คห. ข้างบนนี่เค้าล้อเล่นนะ ผมว่ารอคนอื่นมาตอบน่าจะดีกว่านี้นะ
          RAM น่าจะ 1GB/800 x 2 ได้อะ แล้วก็ ATI ไม่ค่อยรู้เรื่องอิอิ ขอผ่านละกัน

Comment

Working...
          X