Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปคนี้อยู่ใด้ อีก 4-5ปีไหมครับ แล้วผ่อนใด้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปคนี้อยู่ใด้ อีก 4-5ปีไหมครับ แล้วผ่อนใด้ไหม

ผ่อนใด้ไหมครับ ตอนนี้ มี 20000 ถ้าใด้ ร้านไหนและยังไงครับ ช่วยหน่อยนะครับ

การ์ดจอ จะซื้อต่อญาติ ญาติ ขาย 11000 Titan X maxwell

Comment

แรมเอาบัสสูง ๆ หน่อยก็ดี
      เรื่อง 4 - 5 ปี มันดูยาวนานไป ลดลงมาที่ 2 - 3 ปีดีกว่า ขายในระยะประกันได้ราคาดี แล้วค่อยอัพเกรด
      แต่จริง ๆ i7 8700 มันก็รุ่นท้อป ๆ แล้ว ถ้าจะใช้ยาว ๆ ก็น่าจะได้ 5 ปีสบาย
      เพราะเพิ่งจะเปลี่ยนเป็น 6 คอร์ 12 เธรด อินเทลคงไม่เพิ่ม i7 มากกว่านี้ในระยะอันใกล้
      ส่วนการ์ดจอ ถ้าตามเล่นเกมใหม่ ๆ ก็คงต้องอัพบ่อยกว่า สัก 2 ปีกำลังดี

ส่วนเรื่องผ่อน ติดต่อหน้าร้านเลย หรือโทรไปก็ได้ มีเงื่อนไขปลีกย่อยด้วยนะ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by Shieldcz View Post
          ขอบคุณครับ

ไม่เป็นไร

Comment

Originally posted by TWK. View Post
            ไม่เป็นไร

Comment

ผมว่าเกิน4-5ปียังได้เลยครับ สำหรับ CPU แต่เมนบอร์ดถ้าพัง ณ เวลานั้น จะมีรุ่นให้เลือกซื้อใส่ CPU หรือเปล่า ไม่แน่ใจคงหายากน่าดู...

Comment

Originally posted by Shieldcz View Post
                การ์ดจอ จะซื้อต่อญาติ ญาติ ขาย 11000 Titan X maxwell

Comment

Working...
                X