Announcement

Collapse
No announcement yet.

460W Full ดับ ครับรบกวนดูให้หน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 460W Full ดับ ครับรบกวนดูให้หน่อย

คือผมเปิดเครื่องได้3-4 ช.ม.

แล้วก็โหลดDriver ทิ้งไว้อะครับ

VGA 8800GTS 512M

X2 5000+

HD 1 ตัวครับ

PSU ของ Enermax อะครับ

อยากทราบว่ามันเป็นที่อะไรหรอครับ

แล้วก็มะวานเล่น Lost planet อยู่

เล่นได้ไม่ทันไรก็ดับครับ

พัดลมตั้งไว้ที่ 70 รอบ

อุณภูมิขณะเล่น 50กว่าๆครับ

ช่วยด้วยครับบบบบบบบบบบบบบบ!

ดับเฉยๆเลยเหรอ หรือว่ามีอาการอื่นก่อนอย่างเช่น จอฟ้า ลอง ไครซิสดูครับ ถ้าดับอีก ก็ลองเช็คไฟดูครับ

Comment

ดับเฉยๆเลยครับ

ผมเลยสงสัยว่า

เป็นที่แรมหรือเปล่า

เพราะบอร์ดมันรับ Dual 800 DDRII

แต่ผมใช้ 1 slot 2G/ 800

แต่ผมดูในคู่มือ มันต้องใช้ Dual ถ้าจะใช้ram DDRII

ปล. บอร์ด ตามลายเซ็นอะครับ 2slot ram 800

Comment

ใช้psuอะไรอยู่หละคับ น่าจาเปนที่พาวเวอร์ของท่านมากกว่าคับ

Comment

ผลจากmemtestครับ

คือรันไปได้ 25-26%

แล้วเครื่องก็ดับไปเลยครับ

ไม่รีสตาทด้วยครับ

PSU ENermax 460w

8800GTS 512m

HDD 1 ตัว

DVD-RW 1 ตัว

อยากถามว่า เป็นที่แรมใช่ไหมครับ ที่มันดับๆเนี่ย

เวลาเล่นเกมส์ด้วย ดับ ทุก10นาทีเยย

Comment

ผมก็ว่าเป็นที่ power คับ ลองดูปลั้กไฟที่ต่อกับบอร์ดดูสิคับเพื่อไม่แน่น หรือไม่ก็ลองหาของเพื่อนมาเปลี่ยนดูว่าเป็นอีกหรือป่าว หาเป็นก็แสดงว่าอย่างอื่นแหละคับ

Comment

น่าจะเป็นที่ ไฟ มั้งครับ เวลาเล่นเกมส์ การ์ดจอจะมีอุณหภูมิเพิ่มขึ้นจากเดิมน่านอน นั้นหมายถึง กินไฟ

ผมคิดว่าน่าจะเป็น ที่ไฟครับผม ตามประสบการณ์

ถ้าสงสัย ram ก็เอายางลบขัดที่ขา ram ครับ แต่ผมคิดว่าไม่เกี่ยว เพราะถ้า้เป็นที่ ram มันอาจจะ boot

ไม่ขึ้นแต่ตอนเปิดเครื่องแล้ว หรือไม่ก็เกิด จอฟ้าครับ

8800 GTS มันกินไฟกว่า GT นะครับ แต่จำไม่ได้ว่ากินเท่าไหร่่ตอน Full load อ่ะ น่าจะ 240 -270

ครับ
              Last edited by sak_zeal; 7 Mar 2008, 00:48:18.

Comment

Working...
              X