Announcement

Collapse
No announcement yet.

SparkExtremeedition2 vs Turboforce

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SparkExtremeedition2 vs Turboforce

Geforce 8800GT Spark Extreme edition (1GB)
    กับ
    Geforce 8800GT Turboforce By zalman 512mb

ตัวใหนแรงกว่ากันครับ เหนคนนึงบอกว่า Spark 1GB ต้อง แรงกว่าอยู่แล้ว แต่อีกคนนึงบอกว่าต้องดูที่ความเร็ว memไรด้วย ผมเลยมะแน่ใจเลยอยากให้ทุกคนชี้แจงมา ณ ที่นี้ด้วยคับ

ปล.1 .เอาไว้เล่นเกม Crysis ครับ

ปล.2.ถ้ามีคะแนน3Dmarkของ2 ตัวนี้ขอด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

GPU เดียวกัน แรงเท่ากันอยู่แล้วครับ
    ถ้า Core ไม่เท่ากันก็ Clock ให้เท่าได้ครับ(ตัวที่มากกว่าคือ Clock มาจากโรงงานแล้ว)
    เช่น Spark 700Mhz Gig 650 แต่ ดีที่เย็นกว่า เสถียรกว่า แต่ซิ้งค์ก็เปลี่ยนให้แล้ว ก็ 700 ได้ ไม่มปัญหา
    Ram 1GB ถ้าใช้กับจอ 17 ไม่ต่างกันเลยครับ 1GB กับ 512 มันไม่ต่างกันเลย

ผมว่าถ้าจะดูจริงๆ ลองดูความเร็วของ Ram ว่าใช่ 1ns เท่ากันดีกว่า ถ้าตัวไหนน้อยกว่าหยิบตัวนั้นเลย

Comment

สรุปว่าสองตัวนี้ถ้าใช้บน จอ 19นิ้วไม่ต่างกันเลยใช่ปะครับ

Comment

ไม่ต่างกันเลยไม่แต่น้อย เรื่องความแรง แต่ ชามข้าวหมา งานดีกว่าเย็นกว่าเห็นๆครับ

Comment

ครับผมกำลังจะซื้อการ์ดจอครับ ไม่รู้ว่าจะรอ 9800GTดีรึปล่าว เน้ยของเก่าเลือกยาก + เยอะ

Comment

แล้วคิดว่า 9800 มันจอเอาให้ให้เลือกรุ่นเดียวเหรอครับ

Comment

Working...
            X