Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดสเปคอม งบ3หมื่น + - นิดหน่อยคับ (ไม่รวมจอ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัดสเปคอม งบ3หมื่น + - นิดหน่อยคับ (ไม่รวมจอ)

ช่วยจัดสเปคอม งบ3หมื่น + - นิดหน่อยคับ(ไม่รวมจอ)

ใช้ในงานสถาปัตครับ เน้น render 3ds max มากๆครับ

สะดวกซื้อที่ แอดไวซ์ ครับ เพราะไกล้บ้าน

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ช่วยตอบหน่อบครับ T_T

Comment

ขอเสนอเป็นทางเลือกนะครับ เป็น mini เคส หรือ mini itx ครับ หรือเคสเล็กนั้นเอง

CPU : INTEL Core I7 4790
      M/B : Asus H97I-Plus
      VGA : Leadtek Nvidia Quadro K420
      RAM : 16G 1600 Hyper X 8x2
      HDD : 1 TB Western Blue
      SSD : PLEXTOR HDD - Hard Disk SSD 128 GB
      PSU : Corsair Vs650
      Case : Coller master Elite110

ถ้ามีงบอีกหน่อยก็ เพิ่ม การ์ดจอเป็น Leadtek Nvidia Quadro K620 เพิ่มอีกประมาณ 5000

ไม่ก็ไม่เอาเป็น มินิเคส ไปลด บอรืดลง ครับ

รบกวนฝากเพจด้วยครับ ผมรับประกอบคอมพิวเตอร์ มินิเคสอยู่นะครับ

https://www.facebook.com/minicasecomputer

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
      X