Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 25000 เซียนโปรจัดให้ทีฮะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

PSU จำเป็นต้องของดีๆไหมหรอ อืมมผมไม่ค่อยรู้เรื่องPSUอะแต่พวกที่ติดมากับเคสมักจ่ายไฟไม่เต็มวัตจ่ายไฟไม่นิ่งอะครับถ้าใช้VGAโหดๆ
    ควรซื้อPSUเต็มวัฒมาใช้ครับไม่งั้นคอมดับไฟไม่พอ- -.

Comment

Originally posted by mumonza041 View Post
      VGAอยากได้ ATIมากกว่าฮะ เห็นมีคนบอกดูหนังภาพสวย แต่เล่นเกมอันไหนดีกว่าอะฮะ
      ในคุณภาพที่ใกล้เคียงกัน ระหว่าง nVIDIA กับ ATi
      เล่นเกมส์ nVIDIA ดีกว่าลื่นดี
      ทำงานกราฟฟิค ตัดต่อภาพ ดูหนัง ATi สวยกว่า สีไม่เพี้ยน
      (รึว่าเราตาบอดสีเอ่ย อิอิ ) แต่ก็มีหลายคนที่พูดกันแบบนี้นะ

Comment

Originally posted by boomiiz View Post
        Nvidia รู้สึกว่าจะเพิ่มเฟรมเรตมากกว่า ATI นะคะ
        ไม่แน่ใจ รอผู้มาตอบอีกที ^^
        สอบถามเพิ่มเติมครับ รับสมัครแฟนไหม

Comment

งบ 25000 ไม่รวมจอผมว่าสอย PSU ดีๆราคา 2000-3000 ซักตัวจะดีกว่าครับ

Comment

E8400 7490.-
            เคสนินจา 1800.-
            ati การ์ดสวย+แรงในราคาที่คุ้มค่า
            PSU ซื้อทั้งทีใช้ของดีๆ ไปเลยคับ ใช้กันอีกนาน
            จนซื้ออีกเครื่องก็อาจจะใช้ PSU ตัวเก่าก็ยังได้
            PSU watt ไม่พอนี่ เวลาเจอ Full load หรือตอนใช้
            งานหนักๆ มันจะน๊อคเอา

Comment

ขอบคุณครับผม ไม่ได้เข้ามานานมีคนมาตอบไห้พรึบพรับ

SPECที่เล็งไว้

CPU E8400 7500
              MB P5kr 4500
              VGA hd 3870 8000
              Psu Ener 460w 2500
              Case ninja 1800
              sink ??? 2500
              แรม คอแซ 2G 2000
              HD 160G 2000

ราคาถูกไหมครับ แหะๆ มั่วไปเรื่อยๆ

Comment

Working...
              X