Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้ระหว่าง i3 4130 กับ fx 6300

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ถ้าเล่นเกมออนไลน์หลายจอเปิดอะไรหลายๆจอพร้อมกัน fx6300จะดีกว่า

Comment

Comment

ถ้าเล่นตามเด็กวัยรุ่นสมัยใหม่ ต้อง FX6300
        ถ้าไม่อยากหงุดหงิดใจ

ลูกผม อายุ15 แม่งเปิดที ไม่ต่ำกว่า 4 โปรแกรม เชื่อไหม
        นี้คือเรื่องจริงที่สาวก อินทิด ยอมรับไม่ได้

คุณจะเล่นทีละโปรแกรมหรือหลายๆโปรแกรม FX6300 เอาอยู่หมด
        ถ้าจะเล่นI3 ต้องเป็นประเภทเปิดโปรอกรมน้อยๆ และมีข้อเสีย เล่นไปนานๆอาจมีค้าง

นี้คือเรื่องจริง และในอนาคต เกมมันพัฒนากินหัว CPU มากขึ้น (ไม่เชื่อดูจากอดีตได้ จาก1หัวเป็น2หัว เป็น4หัว เป็น 6 หัวเป้น8 หัว เป็น 12 หัว)
        ถ้าหัวแยะแล้วไม่ดีมันจะพัฒนาหัวแยะๆทำไม จริงไหม

ถ้าคุณจะเล่นราคานี้ FX6300 ตอบโจทย์ได้มากกว่า

ปล. ลูกมันเล่น เกมส์ออนไลน์ ต้องเปิดอีกโปรแกรมคุยกัน และเปิดเน็ต และ ฟังเพลง ยูทูปไปด้วย โปรโกงเกมส์และ ถ้าคุณเจอพวกโทรจัน I3 ดับสนิท เล่นไปนานๆ และ ถ้าคุณเล่นเกมส์ออนไลน์ อยากจะเปิดบอทหลายๆหน้า FX6300 ตอบโจทย์ได้ดีกว่า
        สาวกอินทิดก็รู้ แต่ไม่เอามาพูดข้อเสียไง 555555555555555555

ผมอดีตสาวก อินทิตเก่านะครับ 5555 (เมื่อก่อนไม่รู้จัก AMD มันคืออัลไต 555)

แล้วแต่ศัทธาครับ

ป.ลิง BF4 กิน 8 หัวแล้วนะครับ
        Last edited by arunsri; 24 Oct 2013, 00:40:18.

Comment

เบื่อเจอสาวก กราฟ (เอาแต่กราฟได้เปรียบมาโชว์ ) พูดด้านเดียว ไม่ได้คำนึงถึงการใช้งานรอบๆด้าน

เจอกราฟเสียเปรียบเงียบ และเงิบ 555

Comment

ผมก็หาได้ ดูเอาละกัน เงิบเลย

Comment

เจอเกมส์รุ่นใหม่ๆ เงิบแดกส์

Comment

Originally posted by arunsri View Post
                เจอเกมส์รุ่นใหม่ๆ เงิบแดกส์
                [ATTACH=CONFIG]2517961[/ATTACH]
                เกมใหม่ แต่กราฟเก่าไปนะท่าน (ไม่มี Haswell เลย)

Comment

Originally posted by oviplus View Post
                  เกมใหม่ แต่กราฟเก่าไปนะท่าน (ไม่มี Haswell เลย)
                  ท่านช่วยหากราฟใหม่ๆมาสิ อย่าติอย่างเดียว คนอื่นจะได้ดูด้วย

Comment

Originally posted by arunsri View Post
                    ท่านช่วยหากราฟใหม่ๆมาสิ อย่าติอย่างเดียว คนอื่นจะได้ดูด้วย
                    เท่าที่เห็น ผมว่ากราฟของท่าน TWK. ตอบโจทย์ได้ดีอยู่แล้วแหละครับ

Comment

เพื่อความเป็นธรรม ราคาเท่ากันนะ FX6300 3800บาท เท่ากับ I3 3240 3770 บาท หรือ i3 4130 4090บาท
                      FX 4350 4190 บาท

ผมมองอนาคตนะ เกมส์ใหม่ๆ ชอบ CPU หัวมากขึ้นนะ
                      Last edited by arunsri; 24 Oct 2013, 01:16:04.

Comment

หาเจอแต่รุ่นเก่าเทียบกันพอได้ เก่าทั้งคู่
                        far cry proz.jpg

Comment

เค้าให้ดูหลายๆ อย่างโดยรวมไม่ได้ดูแค่เกมส์เดียว (มรึงจะเล่นอยู่เกมส์เดียวหรอ)
                          สรุปโดยรวม FX-6300 แรงสู้ i3 4130 ไม่ได้ในทุกด้านนะนะ (ชนะไม่กี่อย่าง ที่เหลือแพ้ทั้งหมด)
                          ตามนี้
                          Gaming Porformance
                          V
                          Last edited by TWK.; 24 Oct 2013, 06:20:38.

Comment

Comment

multimedia and office applications
                              V

Comment

professional applications

Comment

Working...
                                X