Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัดสเป็กราคาถูกสุด ทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

E2140 แรงกว่า มากครับ

Comment

โห่ ขนาดนั้นเลยหรอครับเนี่ย อืม ๆๆ เริ่มมีความรู้เเระ อิอิอิ

Comment

Celeron420 ก็เหลือเฝือครับ

Comment

Originally posted by suriya.klinbua View Post
          Intel 925 Pentium D - 925
          ความเร็วซีพียู .............................3.0 GHz
          หน่วยความจำ L2 Cache.................2x2 MB
          ความเร็วบัส................................800 MHz
          สถาปัตยกรรม.............................65 nm
          เทคโนโลยีซีพียู...........................MMX ,SSE ,SSE2 ,SSE3 ,EMT64T
          การรับประกัน............................. 3 ปี

Intel Core2 Duo E2140
          ความเร็วซีพีย...........................1.6 GHz
          หน่วยความจำ L2 Cache.............1 MB
          ความเร็วบัส ............................800 MHz
          สถาปัตยกรรม .........................65 nm
          เทคโนโลยีซีพียู .......................MMX, SSE, SSE2, SSE3, EM64T
          การรับประกัน ..........................3 ปี

**ไม่ตัดสินนะ ว่าอันไหนเรงกว่าครับ รอท่านผู้รู้จริง ๆ มาตอบเเล้วกันนะครับ

อย่าตัดสินแค่ Spec อย่างเดียวครับ

ต้องตัดสินใจจากการใช้งานจริงครับ

ปล.ซึ่งการใช้งานจริง ก็มาจากการสอบถามท่านอื่นๆที่เคยใช้นั้นแหล่ะ
          ปล2.รู้ลึก ต้อง รู้ตื้นด้วยครับ

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post
            อย่าตัดสินแค่ Spec อย่างเดียวครับ

ต้องตัดสินใจจากการใช้งานจริงครับ

ปล.ซึ่งการใช้งานจริง ก็มาจากการสอบถามท่านอื่นๆที่เคยใช้นั้นแหล่ะ
            ปล2.รู้ลึก ต้อง รู้ตื้นด้วยครับ
            คร้าบบ ถึงไม่กล้าฟันธงไงครับ ที่ยกเอาสเปคขึ้นมาก็เพราะ ผมอยากรู้เหมือนกันว่า
            สเปคอย่างงั้นเเล้วอันไหนจะเหนือกว่า....ครับ

Comment

ง่าส์ .....ขอบคุณ ค๊าบ ๆ ทั่น ๆ

Comment

มันเกี่ยวกะพวกเทคโนโลยีการผลิตที่ใหม่กว่าหน่ะคับ

ป.ล.ผมมั่วครับ -*-

Comment

Originally posted by ด.ช.อื๋อ View Post
                  มันเกี่ยวกะพวกเทคโนโลยีการผลิตที่ใหม่กว่าหน่ะคับ

ป.ล.ผมมั่วครับ -*-
                  อ้าว ซะงั้น

Comment

ถ้าจะเดิม Intel 925 Pentium D - 925
                    ถ้า OC Intel Core2 Duo E2140

ที่ว่า E2140 แรงกว่าเพราะมัน OC ได้มากกว่า มันเย็นกว่า Pentium D 925

Comment

เซเลร่อน ดี ก็พอแล้วมั้งครับท่าน หัวละพัน นิดๆเองไม่ใช้เหรอครับ

เอาแค่เล่นเน็ต ดูหนัง ฟังเพลง โหลดคลิป อะจึ๋ยๆๆๆ

นานา จิตตัง ตังใครตังมัน คริๆๆ

Comment

สุดคุ้ม

AMD athlonx2 4000+ 2380 ดีกว่า p4 กับ P D
                        1024/667*2 CORSAIR 1440 2 GB แผ่อนาคต ออนบอร์ดแชร์ ไป 256 mb
                        Asrock ALiveNF7G - HD720P 2440 ออนบอร์ด GF 7050

เวลานี้ต้อง 2 GB คุ้มค่าที่สุด

Comment

Working...
                        X